Chất lượng tv lg: bị hỏng chỉ sau 1 năm sử dụng??

backup

Member
Ðề: Chất lượng tv lg: bị hỏng chỉ sau 1 năm sử dụng??

nếu LG có bán BH mở rộng ở các nước khác mà không bán ở VietNam thì đây là 1 sai lầm lớn nhé LG ....

LG phải tôn trọng anh em HD VN nhé, nếu có bán BH mở rộng thì bác chủ thớt đâu bị oan đến vậy... ko lẽ mua được cái tivi to mà tiếc tiền mua thêm BH...

bác backup nói khó cạnh tranh về giá là sai lầm lớn, tại sao người ta chọn Sony có giá cao hơn LG .... nói thật là không phải Sony nổi tiếng hàng Nhật hay đẹp hơn LG, yếu tố đó chưa xét đến nhưng cái khoản BH 2 năm đã giúp họ an tâm mua ngay

trong khi LG có rất nhiều lợi thế về kỹ thuật và công nghệ thì sợ gì mà không bán thêm BH mở rộng, tạo tâm lý ổn định cho khách hàng là một yếu tố hàng đầu

Vậy Xin hỏi bác là nếu TV cùng tính năng cùng giá tiền và cùng kích thước và cùng bảo hành 2 năm như Sony, Samsung, Toshiba thì hình như là 18 tháng thì đa số sẽ chọn mua của hãng nào?
Mình thì thấy các bác thương gia trên đây đều nói nếu cố được thì nên chọn Sony

manhtran71

Well-Known Member

Sony có bán BH mở rộng đấy các bác, nếu cảm thấy không an tâm với số tiền mình bỏ ra mua TV thì cứ phang thêm bảo hành. Nói chung LG bảo hành 1 năm cũng OK hên xui thôi, nhưng đúng như các bác nói nhiều bác chắc chiêu dành dụm nên cũng ngại (có mình nữa). Cơ mà LG phải tin tưởng vào chất lượng SP của mình thì mới BH 1 năm, chứ nếu không sang năm thứ hai lăn ra hỏng mất khách hết sao? Mà đã tin tưởng đén như vậy thì BH 2 năm luôn nhỉ mà không tính thêm chi phí phải good không, khi ấy chắc chỉ có LG thẳng tiến.

Di Oi Gi

thực tế Sony đẹp mà, cho nên thương gia vote Sony là tất nhiên rồi

Sony BH 2 năm , Sony sống ở VietNam rất dai rồi , dai như Sony có thể gọi là cụ "OutLast" rồi

quan trọng là sống càng dai Sony càng hiểu anh em HD và người VietNam, vì hiểu cái tính cần cù bù thêm tiền để mua Sony BH 2 năm và mua option BH mở rộng đến 3 năm

trong khi LG có công nghệ IPS, 3D thụ động... sống VN cũng khá dai mà không hiểu người VietNam và anh em HD...

tiếc gì mà không làm thêm option bán BH mở rộng, điều này càng khẳng định danh tiếng và chất lượng có đúng không ?

nhưng LG VN nhìn chung tâm lý không ổn định :

* Nếu đã bán BH mở rộng ở các nước khác mà ko bán tại VN là do :
_ Dây chuyền kỹ thuật đầu tư tại VN thuộc series kém, dùng 1 năm khả năng rủi ro cao nên ngu gì bán thêm BH mở rộng ?
_ Dân VN nổi tiếng ăn chơi, cứ BH cho nó 1 năm thôi, sau 1 năm die thì nó mua ngay cái mới, lăn tăn làm gì ?
_ Nếu bán thêm BH mở rộng, khẳng định danh tiếng và chất lượng LG thì LG sẽ giàu hơn, khi mà giàu hơn thì biết cất tiền ở đâu , thôi cứ tàn tàn cho nó khỏe ?
_ Mình là LG mà, mình bá đạo khắp thế giới khét tiếng rồi, nó mua hay không kệ nó, mà nó mua thì phải chấp nhận BH 1 năm thôi ?
_ ......................

Nếu bạn là CEO LG VN thì bạn sẽ nghĩ sao ?

hdvcom

Member

Nếu bạn là CEO LG VN thì bạn sẽ nghĩ sao ?

Kệ mịa, bọn tớ vừa bán vừa đuổi khách vẫn cháy hàng. Bọn tớ kết hợp hoàn hảo độ bền Sony + đẹp Samsung. Bọn tớ đang tính giảm bảo hành xuống còn 3 tháng.

-------------
CEO

backup

Member

Bác Di Oi Gi vẫn chưa trả lời vào trọng tâm câu hỏi của mình
"TV cùng tính năng, cùng giá tiền, cùng kích thước và cùng bảo hành 2 năm như Sony, Samsung, Toshiba thì hình như là 18 tháng thì đa số người tiêu dùng VN sẽ chọn mua của hãng nào?"
Nếu bác trả lời câu hỏi của mình 1 cách khách quan bác sẽ hiểu vấn đề cạnh tranh giá thành có quan trọng với các hãng mới nổi như LG hay không? khi người tiêu dùng VN khi nhắc đến TV là Sony , xe máy là Honda
Còn về chất lượng TV các hãng thì mình không dám nhận xét bằng cách " đoán mò và nói bậy" như:
_ Dây chuyền kỹ thuật đầu tư tại VN thuộc series kém, dùng 1 năm khả năng rủi ro cao nên ngu gì bán thêm BH mở rộng ?
_ Dân VN nổi tiếng ăn chơi, cứ BH cho nó 1 năm thôi, sau 1 năm die thì nó mua ngay cái mới, lăn tăn làm gì ?
vì thấy người dùng hãng này tốt thì nói tốt còn người khác gặp sản phẩm lỗi thì nói không tốt chứ thật ra chưa có cuôc khảo sát chính thức nào về độ bền TV các hãng cả.nên mình không đồng ý với cách nói TV LG và các hãng bảo hành 1 năm cứ sau 1 năm là sẽ hư hỏng.Và mình cũng không dám nói LG bền hơn các hãng khác

Toietmoi

Well-Known Member
Thời gian bảo hành càng dài thì chi phí sau bán hàng càng tăng, bởi vậy LG cắt giảm chi phí đó để giảm giá thành và nghiễm nhiên đẩy cái hên xui như một số bác nói cho người tiêu dùng.

Nếu ai mua tv về để trưng cho đẹp, khi nào có khách đến nhà thì mở ra khoe 1 lúc thì nên mua LG. Còn vừa dùng vừa lo cái xui nó rơi vào mình thì tâm trạng nào mà giải trí với chả HD nữa.

ahatuananh

Well-Known Member

Bác Di Oi Gi vẫn chưa trả lời vào trọng tâm câu hỏi của mình
"TV cùng tính năng, cùng giá tiền, cùng kích thước và cùng bảo hành 2 năm như Sony, Samsung, Toshiba thì hình như là 18 tháng thì đa số người tiêu dùng VN sẽ chọn mua của hãng nào?"
Nếu bác trả lời câu hỏi của mình 1 cách khách quan bác sẽ hiểu vấn đề cạnh tranh giá thành có quan trọng với các hãng mới nổi như LG hay không? khi người tiêu dùng VN khi nhắc đến TV là Sony , xe máy là Honda
Còn về chất lượng TV các hãng thì mình không dám nhận xét bằng cách " đoán mò và nói bậy" như:
vì thấy người dùng hãng này tốt thì nói tốt còn người khác gặp sản phẩm lỗi thì nói không tốt chứ thật ra chưa có cuôc khảo sát chính thức nào về độ bền TV các hãng cả.nên mình không đồng ý với cách nói TV LG và các hãng bảo hành 1 năm cứ sau 1 năm là sẽ hư hỏng.Và mình cũng không dám nói LG bền hơn các hãng khác

Đồng ý với bác đoạn bôi đen :D

Di Oi Gi

Kệ mịa, bọn tớ vừa bán vừa đuổi khách vẫn cháy hàng. Bọn tớ kết hợp hoàn hảo độ bền Sony + đẹp Samsung. Bọn tớ đang tính giảm bảo hành xuống còn 3 tháng.

-------------
CEO

:D

mỗi hãng có ưu điểm riêng, khi nói đến panel IPS và 3D thụ động có lẽ sẽ chọn LG vì LG là gốc nhưng theo như câu hỏi của bác tất nhiên trường hợp này phải chọn hãng BH lâu và có tiếng rồi

Trường hợp : "Thời gian bảo hành càng dài thì chi phí sau bán hàng càng tăng, bởi vậy LG cắt giảm chi phí đó để giảm giá thành......" nếu vì giảm giá mà LG chỉ BH 1 năm thì tốt nhất nên tăng giá để BH 2 năm , hoặc làm thêm 1 option cho khách hàng mua thêm BH mở rộng khi khách có nhu cầu

Trường hợp : " chưa có cuôc khảo sát chính thức nào về độ bền TV các hãng ...." có thể tham khảo ý kiến người dùng trong diễn đàn, nhưng dù đúng hay sai thì LG cũng chưa đáp ứng đủ lòng tin cho khách hàng VN

LG phải vào diễn đàn đọc thường xuyên nhé LG, có cái thị trường bé xíu cũng làm ko đến nơi đến chốn là sao hả LG

người ta muốn mua LG dùng , thích cái IPS , cái 3D thụ động mà ngó tới ngó lui chỉ BH 1 năm thì lấy đâu can đảm để mua hả LG, có hiểu chưa LG ....

backup

Member

:D

mỗi hãng có ưu điểm riêng, khi nói đến panel IPS và 3D thụ động có lẽ sẽ chọn LG vì LG là gốc nhưng theo như câu hỏi của bác tất nhiên trường hợp này phải chọn hãng BH lâu và có tiếng rồi

Trường hợp : "Thời gian bảo hành càng dài thì chi phí sau bán hàng càng tăng, bởi vậy LG cắt giảm chi phí đó để giảm giá thành......" nếu vì giảm giá mà LG chỉ BH 1 năm thì tốt nhất nên tăng giá để BH 2 năm , hoặc làm thêm 1 option cho khách hàng mua thêm BH mở rộng khi khách có nhu cầu

Vậy là bác cùng đồng ý với mình là nếu LG tăng giá bán lên thì sẽ khó cạnh tranh được với Sony vì tâm lý người tiêu dùng và uy tín của Sony so với thương hiệu mới nổi như LG đúng không?
Mà Sony năm nay cũng panel IPS và 3D thụ động.Và các dòng series R giá rẻ của Sony năm nay nữa chứ.LG năm nay bị cạnh tranh mạnh rồi

Di Oi Gi

LG tăng giá bán mà BH 2 năm như Sony và SS sẽ có nhiều người mua hơn, người dùng cũng an tâm hơn , dễ chọn hơn

hoặc bán thêm 1 BH mở rộng cho khách có nhu cầu BH 2 năm

backup

Member

Mình lại nghĩ khác nếu LG tăng thời gian bảo hành hoặc bán thêm bảo hành mở rộng thì rất khó để cạnh tranh với Sony và Samsung vì khi đó giá đã gần như nhau rồi (bên Úc bán bảo hành mở rộng LG 1 năm là 130$)
Với tâm lý đa số người VN (nét như Sony, bền như Sony Trinitron) thì cần gì phải lăn tăn giữa Sony và LG khi nó như nhau mà giá gần bằng nhau trong khi Sony là hàng Nhật, nhập từ Malaysia, LG hàng Hàn Quốc lại sx ở VN.LG thua là cái chắc.
Bản thân mình cũng sẽ chọn Sony nếu giá chênh lệch không lớn (1-1,5tr) mà thực tế cũng đang tiếc nếu 48R470B mà có hàng sớm chắc mình sẽ không lấy 49LB551.
Còn nếu giá chênh lệch cao mình vẫn sẽ chọn LG dù chỉ bảo hành 1 năm vì mình nghĩ LG cũng ổn (chỉ là đánh giá cá nhân của mình vì đã sử dụng đến TV LG cái thứ 3: 1 cái 32 inch từ năm 2009, 1 cái 42 inch từ 2012 và mới đây là 49LB551) tất cả vẫn đang chưa có vấn đề gì.
Mình sẽ không tranh cãi về độ bền TV giữa các hãng nữa nhé vì như mình đã nói "chưa có cuôc khảo sát chính thức nào về độ bền TV các hãng " nên tất cả tranh cãi sẽ không đi đến đâu vì ai cũng có cái lý của mình

khanhnt1102

vua mua con lg 49in gia re cua LG.ve bi xoc mo 2 ben man hinh.
goi bao hanh no eo doi, cay qua

Di Oi Gi

vậy thì nhờ MOD tạo 1 chủ đề bình chọn (Poll) :

1. LG giữ giá bán hiện tại chỉ BH 1 năm ( sau 1 năm thì vào forum mở topic như Topic này )

2. Tăng giá bán , bảo hành 2 năm . ( sau 2 năm chắc đủ chán, đập nát mua cái mới )

3. LG giữ giá bán hiện tại, BH 1 năm + bán thêm BH mở rộng 1 năm dựa theo phần trăm sản phẩm .

Dám cá người dùng sẽ chọn 2 năm.... thà thêm ít tiền mà an tâm

nhưng có lẽ LG sinh lý không ổn định => yếu bóng vía => không dám liều BH 2 năm đâu.... đành chấp nhận

Di Oi Gi

Chẳng giấu bạn mình thích công nghệ ( Samsung 3D , Sony , Sharp , Tosiba ) thích 3D ( kính thụ động ) sợ LG 1 năm lên tây thiên lắm bạn ?

ah uhm, anh em hiểu bác lắm, đây là ngưỡng cửa đạo đức học và tâm lý học mà LG đang dành cho khách hàng : muốn dùng công nghệ IPS và 3D thụ động chính hãng.... thì phải chấp nhận dùng trong 1 năm

ai cũng thích cái công nghệ LG mà nó liên quan đến ngưỡng khó chọn này, công nhận ai mua LG phải nói là rất can đảm ( có lẽ nhậu nhiều lẩu dê nên sinh lý mạnh, can đảm hơn người )

backup

Member

Đến nản với những phát biểu vô căn cứ

Di Oi Gi

nói vui chút chứ có căn cứ bác ạ, trường hợp bác "Nệm Nhật Tân" thích LG vì 3D thụ động nhưng bị tâm lý 1 năm lên tây thiên phải vào forum post bài như bác chủ Topic nên bác ấy đành phải chọn Sony

dám cá 1000% bác ấy thích LG lắm, nhưng bị LG ép phải chọn Sony là hiểu rồi đó....

backup

Member

muốn dùng công nghệ IPS và 3D thụ động chính hãng.... thì phải chấp nhận dùng trong 1 năm

Vậy mong bác đưa ra chứng cứ xác thật TV LG chỉ dùng trong 1 năm nhé
Nói nhỏ với bác điều này ha: nếu bác ở SG và hay ra chợ Nhật Tảo thì bác sẽ biết ở đường Nguyễn Kim có 1 món khá lạ đó là hủ tiếu dê.Tuần nào mình cũng được ăn 3-4 lần mà toàn là thịt dê 100% chứ không có pha thịt bò đâu nhé.Ăn hoài vậy chứ mình thấy sinh lý mình cũng bình thường và cũng chẳng can đảm hơn ai cả:D

ahatuananh

Well-Known Member

nói vui chút chứ có căn cứ bác ạ, trường hợp bác "Nệm Nhật Tân" thích LG vì 3D thụ động nhưng bị tâm lý 1 năm lên tây thiên phải vào forum post bài như bác chủ Topic nên bác ấy đành phải chọn Sony

dám cá 1000% bác ấy thích LG lắm, nhưng bị LG ép phải chọn Sony là hiểu rồi đó....

Bác "Nệm Nhật Tân thích "Nệm Nhật Tảo nên chọn Sony là đúng rồi....ha ha E chém tí :)):)) cho tỉnh ngủ

Di Oi Gi

thx bác :D hôm nào ra đó test thử

trường hợp chấp nhận dùng trong 1 năm : ý em là chấp nhận an tâm dùng trong 1 năm bảo hành , còn sau 1 năm thì cần gì chứng cứ ....

như bác chủ ta đây là 1 trường hợp phải gọi là "Ultra Critical"

thế này nhé :

ví dụ Ông thần LG quy định : 1 series sẽ có 80% dùng trên 2 năm, 5% trên 5 năm, 5% dưới 1 năm và 10% đúng 1 năm sẽ tắt thở.

Trường hợp 10% trên 1 năm tắt thở gọi là : "Ultra Critical" ( tiền sửa = tiền mua mới )
Trường hợp 5% dưới 1 năm tắt thở gọi là : "Full Critical" ( may mắn là còn được sửa ko tốn tiền )

nếu rơi vào 10% "Ultra Critical" thì đúng là kém may mắn, LG phải tìm cách giúp khách hàng tránh rũi ro và tạo lòng tin

còn không thì các bác hãy tự tin khi mua và dùng, đừng lo ngại gì cả, vì nó chỉ có 10% thôi hà, hok lẽ số mình hok lọt vào được 80% đó sao....

Bên trên