Chém gió trên HDVN ngay trên giường với iPad Flexible Arm

symphony

Well-Known Member

Có một điều chắc chắn rằng bạn không phải là người "lười nhác" duy nhất trên thế giới. Bởi ngoài bạn ra, có hàng triệu người đang nằm trên giường, "vật vã" với chiếc iPad để đọc báo, chém gió hay đơn giản là chỉ để "giết thời gian" của chính mình.

Nắm bắt những tâm lý đó, Thanko vừa giới thiệu một sản phẩm, một sản phẩm đang góp phần làm cho nhân loại trở nên lười nhác hơn - mang tên iPad Flexible Arm.

Đúng như tên gọi của nó, sản phẩm thân thiện này là một cánh tay linh hoạt, nó sẽ "chìa" chiếc iPad (và thậm chí cả Android 3.0 Table) ra trước mặt, và bạn chỉ cần "chịu khó" nhấc cánh tay của mình lên là tha hồ chém gió rồi.

Tất nhiên, sản phẩm đầy sáng tạo này là của người Nhật. Bạn muốn mua nó ư? Vậy thì chuẩn bị 4.980 Yên (1,3 triệu Đồng) đi nhé!

Theo Akihabara News.​

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

gianghggg

Ðề: Chém gió trên HDVN ngay trên giường với iPad Flexible Arm

thế này thì lười quá, đến cái ipad mua được mà ko cầm nổi thì zô nằm cạnh giun đất được rồi.

cong_chua_tuyet

thế này thì lười quá, đến cái ipad mua được mà ko cầm nổi thì zô nằm cạnh giun đất được rồi.

sản phẩm này quá hữu ích,bạn có từng đọc tiểu thuyết Kim Dung chưa,mình từng đọc say mê ngấu nghiến cầm sách đến mõi cả tay và ước gì lúc đó có ai cầm sách(truyện) để mình đọc,hi hi

girlxinh

Kim Dung có thần điêu đại hiệp, anh hùng xạ điêu, hiệp khách hàng và nhiều cuốn khác mỗi bộ khoảng hơn nghìn trang, không nằm đọc mới lạ, mỗi lần đọc là một cảm giác phiêu lưu sống trong thế giới k hác!

dich thuat | du hoc anh | hoc bong du hoc

girlxinh

Kim Dung có thần điêu đại hiệp, anh hùng xạ điêu, hiệp khách hàng và nhiều cuốn khác mỗi bộ khoảng hơn nghìn trang, không nằm đọc mới lạ, mỗi lần đọc là một cảm giác phiêu lưu sống trong thế giới k hác!

dich thuat | du hoc anh | hoc bong du hoc

training

Well-Known Member

Hay nhỉ, hôm nào sang Nhật kiếm thử cái này xem sao :))

winxdkd2

Member
cái này mình cung tự làm được. Toàn bộ hệ cánh tay là của cái đèn bàn kỹ thuật, nếu là dân kỹ thuật, đặc biệt là dân kiến trúc ai cũng biết. em nhớ không nhầm thì hồi sinh viên em mua ~150k. Còn cái giá kẹp Ipad mình tự chế tạo cũng không khó. 1,3M thi hoi chát hỉ? :p

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Re: Chém gió trên HDVN ngay trên giường với iPad Flexible Arm

cái này mình cung tự làm được. Toàn bộ hệ cánh tay là của cái đèn bàn kỹ thuật, nếu là dân kỹ thuật, đặc biệt là dân kiến trúc ai cũng biết. em nhớ không nhầm thì hồi sinh viên em mua ~150k. Còn cái giá kẹp Ipad mình tự chế tạo cũng không khó. 1,3M thi hoi chát hỉ? :p
Năm 1999 mình mua có 115k nhá. Nói chung là dân kỹ thuật thì cái này ko là j cả!

vutronghuyen

Active Member

Nhưng nằm thế này thì "chọc" tay lên cao thì còn mỏi hơn đó..

ptnmylove

Member

vừa mua ipad 2 dc mấy ngày là mình đã nghĩ ra cái ý tưởng này rồi, nằm cầm đọc tin mỏi tay bà cố ^^

tonythai

Member

Vừa nằm vừa xem thì quá tuyệt cú mèo.
Nhưng vừa nằm mà vừa chọt dậy tay dễ bị mõi và tê tay.
Cần design lại cho phù hơn...

Người Nhật đúng là có nhiều phát minh quái dị!

HNT24681

Well-Known Member

Lười quá, lười quá! hihi

namctv01

thế này mệt thêm mỏi mắtI-)

Không riêng dân kỹ thuật, dân "vào phòng mổ" cũng thấy cái giá này mà, để mắc cái bóng đèn sưởi ấm cho trẻ con đấy thôi :).

ThanhtrangHTKT

Active Member

Tính mua 1 cái làm giá để tài liệu khi làm việc cùng PC!

thachpham92

Như thế này có khi mỏi tay hơn , Ipad có cái giá đỡ không nhỉ .

alando

Member

mình thì nằm kê cái Ipad lên cái gối - đọc cũng ok - giá 1 chai thì quá chát - không đáng để đầu tư

Bên trên