Chết vì một cái tên??? Chọn tên nào để lên Thiên Đàng, tên nào xuông địa ngục???

Cái tên nào đã làm cho bác an tâm "chết mê, chết mệt"??? (dc chọn

• Số lượng người bầu chọn
    338

hbc

Moderator
Ðề: Chết vì một cái tên??? Chọn tên nào để lên Thiên Đàng, tên nào xuông địa ngục???

hẻm hiểu sao, em mê tít cái kiểu bàn phím nì
;;)

trông nhỏ nhắn nhưng cực kỳ chắc chắn và rất nặng mỗi tội dùng MAC ko quen nên hơi khó (ko thấy phím enter và một số phím ko biết để làm gì?)

p/s: máy công cộng ko phải của mình :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Chết vì một cái tên??? Chọn tên nào để lên Thiên Đàng, tên nào xuông địa ngục???

Thinkpad muôn đời là giấc mơ của tôi :) Nghĩ mà thèm

b52g0

trông nhỏ nhắn nhưng cực kỳ chắc chắn và rất nặng mỗi tội dùng MAC ko quen nên hơi khó (ko thấy phím enter và một số phím ko biết để làm gì?)

trời đất ơi. HDVN định phổ cập IMac á:eek::eek::eek:

ps: chắc em nó là hợp kim nên búa tạ hơn mấy cái đồ nhựa mà em hay dùng :D

Chỉnh sửa lần cuối:

b52g0

152 .....................

b52g0

Sao em hok tha^'y Alien Ware o da^u he^'t za. :(

chỉ có 10 dòng thôi bác. mấy hãng cũ + mấy hãng mới quá, em hẻm còn chỗ mà viêt :D

Haihard

Member

từ ngày nó bán cho khựa, em buồn luôn8-x8-x8-x

Trước em xài con IBM X60. Phê vãi. Mỗi tội cái DVD nó cứ lòng thòng. Đến lúc X61 ra lại gom gom bê về. Hóa ra bố X61 này là bản không có Soft đi kèm. Dùng ngu chấm hết. Mua Win bản quyền dành cho sinh viên thì chạy cứ thiếu hết cái nọ đến cái chai. Mua Win bản xịn thì phải đóng bỉm trước khi hỏi giá. Bỏ IBM chạy sang Sony đỡ hẳn nhưng giờ vướng vào con Mac Air lại lòng thòng DVD. Nhục thiệt. :-@8-}

vietbeovnn

@Haihard: Theo em thì phần os và soft theo máy là do mình chọn lựa thôi mà, phần recovery thì cài vô là dùng thôi, còn key của win thì lo gì bác, 1 key bản quyền dùng được cho 3 cấu hình máy cơ mà, bác lấy key của winxp x60 -> x61 hoàn toàn được, hehe :D

Haihard

Member

@Haihard: Theo em thì phần os và soft theo máy là do mình chọn lựa thôi mà, phần recovery thì cài vô là dùng thôi, còn key của win thì lo gì bác, 1 key bản quyền dùng được cho 3 cấu hình máy cơ mà, bác lấy key của winxp x60 -> x61 hoàn toàn được, hehe :D

hic. Bán chú X60 rồi mới dám sờ đến X61 chứ.
Vẫn đang xài bản chùa đây. May trên mạng cũng có mấy cái Crack ổn ổn. >:D<

b52g0

Link tải phim
Xem Kết Quả Phiếu: Cái tên nào đã làm cho bác an tâm "chết mê, chết mệt"??? (dc chọn
Acer 6 3,61%
Apple 53 31,93%
Asus 14 8,43%
Compaq 9 5,42%
Dell 38 22,89%
Fujtsu 5 3,01%
Gateway 0 0%
HP 22 13,25%
IBM - Lenovo 17 10,24%
Sony 37 22,29%
Multiple Choice Poll. Số người bỏ phiếu: 166. Bạn đã bỏ phiếu trong cuộc thăm dò này rồi
chỉ 1 phiếu nữa là SONY bằng DELL:D

ivy68

Huyền Thoại

Hồi xửa hồi xưa mình dùng Olivetti (Italy)
Sau dùng SONY được 1 thời gian.
Nhưng từ hồi cặp với em Apple thì thôi rồi lượm ơi, không còn ngó ngàng gì tới các thương hiệu khác nữa, cố để chỉ Apple toàn tập luôn, ngồi ở nhà đi làm đi chơi chỉ với quả táo cắn dở, nếu không có Iphone thì chắc mình cũng bỏ không dùng điện thoại luôn quá.
Một phiếu cho Apple.

ivy68

Huyền Thoại

Bác ui. Đến Obama cũng chỉ dùng đến nhãn hiệu này thôi :D

Tay Obama là tay nào mà cũng đua đòi sài hàng hiệu như anh em mình ta?

ivy68

Huyền Thoại

Bỏ IBM chạy sang Sony đỡ hẳn nhưng giờ vướng vào con Mac Air lại lòng thòng DVD. Nhục thiệt. :-@8-}

Nhục j mí đâu. Chơi film HD rùi, thì con DVD cũng ít sờ đến mờ!

ivy68

Huyền Thoại

Góp ý tí nha: Các bác định làm món táo xông khói à? Sao lại để cái gạt tàn gần máy quá vậy, tội em nó chết.

ivy68

Huyền Thoại

Apple có vẻ vẫn đang dẫn đầu nhỉ. Thế mới biết dân Việt mình sài đồ sành có sỏi à nha.:D

ivy68

Huyền Thoại

Thêm 2 phiếu nữa cho mồi của Eva kìa.

bigcat

Member

các bác cho em góp ý thế này phát :D (coá j ko chuẩn thì xin chém em nhẹ thôi ^^). Chả là thằng Compaq đã về tay thằng HP đc 1 thời gian khá rồi, các máy của bọn này đều từ 1 lò mà ra cả, chỉ khác nhau cái tên ti chút nên cho chung vào thành Hp-Compaq, đc thêm 1 dòng cho hãng khác :d. Thằng gateway cũng về tay thằng acer rồi nhưng chỉ là trên cổ phiếu, còn thì vẫn coi là 2 thương hiệu riêng biệt.
Giấc mơ của em cũng giản dị thôi, là đc nếm trái cấm 1 phát :D

ivy68

Huyền Thoại

các bác cho em góp ý thế này phát :D (coá j ko chuẩn thì xin chém em nhẹ thôi ^^). Chả là thằng Compaq đã về tay thằng HP đc 1 thời gian khá rồi, các máy của bọn này đều từ 1 lò mà ra cả, chỉ khác nhau cái tên ti chút nên cho chung vào thành Hp-Compaq, đc thêm 1 dòng cho hãng khác :d. Thằng gateway cũng về tay thằng acer rồi nhưng chỉ là trên cổ phiếu, còn thì vẫn coi là 2 thương hiệu riêng biệt.
Giấc mơ của em cũng giản dị thôi, là đc nếm trái cấm 1 phát :D

Đúng thế, các Hãng đã sát nhập vào 1, ta nên cập nhật cho mới, nó chỉ có lợi cho việc thêm điểm của các thương hiệu đó (cộng mà).

TCH

Member

Nói mấy bạn xài Sony đừng buồn nhá. Gần như chỉ những ai ít am hiểu về phần cứng máy vi tính mới chọn Sony. Ko tin mấy bạn thử điều tra xem nhưng người biết về phần cứng máy vi tính có chọn hãng ko? Đơn giản vì cấu hình yếu nhưng giá lại trên trời. Nhưng nó có ưu điểm là đẹp, bởi thế con gái thích hãng này lắm.
Mình thì mê nhất allien ware nhưng trong đây ko có nên chọn công ty mẹ của nó là Dell, máy Dell cũng ok. Ngoài ra mình còn vote cho apple.
Nói chung mình cũng ko thích máy xách tay vì nó là dạng nửa vời, lai giữa smart phone và Desktop (ghét nhất là touchpad, dân chơi game fps như mình xài chuột quen rồi, lên touchpad nó lai giữa chuột và màn hình cảm ứng bực ko chịu đc). Đối với mình 1 là desktop 2 là smartphone, ai cho laptop hay notebook thì xài chứ ko mua.

b52g0

Tay Obama là tay nào mà cũng đua đòi sài hàng hiệu như anh em mình ta?
:-*:-*:-*​
Apple có vẻ vẫn đang dẫn đầu nhỉ. Thế mới biết dân Việt mình sài đồ sành có sỏi à nha.:D

:D Không chỉ đơn giản là công nghệ, mà đó là PHONG CÁCH SỐNG :D

Bên trên