Chỉ dẫn nơi mua case HTPC

dab1

Tôi muốn ráp HTPC như hướng dẫn của bác Chip và các bác khác nhưng không tìm ra case pro dành riêng cho HTPC. Các bác cho xin địa chỉ với. Ngân sách mua case khoảng 120$ trở xuống. Thanks

tuananhdg

Ðề: Chỉ dẫn nơi mua case HTPC

Case nằm dùng cho HTPC thì cũng không khó kiếm. Nhưng mà pro như bác nói thì giá khá đắt, loại case của bác CHIP (NZXT Duet) thì hiện là hình như đã tuyệt chủng khá lâu rồi. Trước đây giá chỉ gần 100$ nhưng giờ chả còn, mà có còn thì cũng đắt hơn nhiều rồi. Thấy bác CHIP dạo trước nói là dự tính kiếm hàng nhập về cho anh em nhưng không biết tình hình sao rồi nữa.
Với giá như bác nói thì có thể nghiên cứu dòng CoolerMaster 280, 281,282 hoặc Thermaltake dòng Bad gì đó (dòng này hình như cũng ít).
Còn nếu Pro thì phải Thermaltake đời cao hoặc Slivestone, Zalman... loại này thì giá từ khoảng 300-600$ hơn gì đó.

chipheo83

http://www.dangkhoa.vn/Default.aspx...02&GroupProductId=167&ParentGroupProductId=58

Bạn dùng tạm con này thử xem, 480K, để nó nằm ra cũng tạm.

minhmeo19862004

rẻ tiền để nằm mà có chút thương hiệu thì CM Elite 360 bạn ạ, nhỏ gọn và mẫu mã tạm được, giá chỉ khoảng 600-700k, điểm yếu là chỉ gắn được 1 HDD nên nếu mún gắn nhiều HDD phải kết nối bên ngoài, chính vì điều này mà mình phải đổi sang Antec 900-2.

Bên trên