chỉ giúp mình cách chạy file này

tho80

Member
em ngu ngơ k bít nên hỏi các pro, là sau khi down xong phim sắc giới bao gôm các file này
[/URL][/IMG]
Nhưng mình vào xem thì k xem được, pro nào biết giúp mình cách mở file này nhé

Ðề: chỉ giúp mình cách chạy file này

Trời đất, chắc người up change extension của file rồi chứ làm gì có định dạng này bác.Giờ bác mở My Computer - chọn Tools - Folder Options - rồi bỏ chọn Hide extension....

Sau đó chuyển cái đuôi .vnw thành .rar rồi giải nén là OK.

tho80

Member

cais chính mình muốn hỏi là cách chuyển cái đuôi VNW thành .RAR làm như thế nào

lamgijo

Member

Thì bạn click phải vô file đó. Chọn " rename " rồi đổi .VNW thành .RAR . Vậy là giải nén ra thôi . Bạn down film này trên movie.ware.vn à :D

gaubu

LeechPro

cais chính mình muốn hỏi là cách chuyển cái đuôi VNW thành .RAR làm như thế nào

Bác làm theo hình em úp nhé. áp dụng cho tất cả các đuôi bác muốn đổi ra gì thì đổi. Nhưng bác đổi không đúng nguyên thủy file gốc mặc định của nó thì đổi xong cũng như không có được thứ bác muốn đâu nhé.

Bước đầu bác mở My Computer, rồi chọn Tools-->folder options như hình :
Tiếp đến bác chọn Tab View, rồi bỏ dấu chọn Hide extension...(nếu chưa được bỏ dấu chọn), -->Apply->OK như hình :
Sau đó bác mở những file mà bác muốn đổi lại thành .RAR. Ở đây gaubu đổi file nguoi den sau - cam ly.flac thành nguoi den sau - cam ly.rar lần lượt theo hình bên dưới :

Chúc bác vui !

gaubu

mx1

Member

file L&C của bạn có 102MB thì coi hình nhỏ, xấu lắm.
Ra mua cái DVD 15K coi cho đẹp.

mx1

Member

mx1

Member

tho80

Member

đã đổi được thành file rar rùi nhưng sao trong wa tring giải nén nó toan hiện thông báo này lên
[/URL][/IMG], k tài nào giải nén đc.
Thank bác Gaubu, pro thật nhiệt tình

mx1

Member

file rar của bác bị lỗi rồi.

gaubu

LeechPro

Bác nên lưu ý là khi đổi lại thành đuôi .rar, thì tất cả các phần rời của file .rar lớn ( part1, part2, part3... chẳng hạn) phải đúng thứ tự và vị trí trước sau như khi chưa đổi lại thành đuôi .rar. Và điều quan trọng là tên của tất cả các phần con đều phải giống nhau và đặt cùng một thư mục, vì dụ :
1. thỏ_đáng_yêu.part1.rar
2. thỏ_đáng_yêu.part2.rar
3. thỏ_đáng_yêu.part3.rar
....
Thì tất cả các tên thỏ_đáng_yêu đều phải giống nhau thì khi ráp lại Winrar mới nhận biết được các file con đó vì chúng đều là anh em với nhau chỉ khác là lớn nhỏ thôi<:p

gaubu nhìn qua tấm hình bác úp (vì có hình khác che nên không thấy hết được) có hai file mà gaubu có đánh dấu, khác tên với các tên file khác (I, II, III, IV, V, VI) cùng dung lượng (nguyên nhân chỗ này đây). vì thế bác nên xem bài post này của gaubu cho kỹ nhé .

Bác nên xem cho kỹ là cái nào là part1, cái nào là part2,.... nhé.

PS: nếu không được nữa thì bác vui lòng úp lại cái hình đầu tiên với chế độ detail và cần nhất là thấy được hết các tên kể cả đuôi của chúng lên đây để anh em cùng giúp đỡ ha

gaubu

Chỉnh sửa lần cuối:

botay với ông này, chẳng hiểu ông ấy down về rồi rename lung tung lên hay sao mà nó thành như kia. Nếu ko rename thì cái đống ông down về ko xem đc đâu. Mà phải để hiện detail thì mọi người mới biết rõ định dạng nó thế nào mà giúp chứ

tho80

Member

Bác nên lưu ý là khi đổi lại thành đuôi .rar, thì tất cả các phần rời của file .rar lớn ( part1, part2, part3... chẳng hạn) phải đúng thứ tự và vị trí trước sau như khi chưa đổi lại thành đuôi .rar. Và điều quan trọng là tên của tất cả các phần con đều phải giống nhau và đặt cùng một thư mục, vì dụ :
1. thỏ_đáng_yêu.part1.rar
2. thỏ_đáng_yêu.part2.rar
3. thỏ_đáng_yêu.part3.rar
....
Thì tất cả các tên thỏ_đáng_yêu đều phải giống nhau thì khi ráp lại Winrar mới nhận biết được các file con đó vì chúng đều là anh em với nhau chỉ khác là lớn nhỏ thôi<:p

gaubu nhìn qua tấm hình bác úp (vì có hình khác che nên không thấy hết được) có hai file mà gaubu có đánh dấu, khác tên với các tên file khác (I, II, III, IV, V, VI) cùng dung lượng (nguyên nhân chỗ này đây). vì thế bác nên xem bài post này của gaubu cho kỹ nhé .

Bác nên xem cho kỹ là cái nào là part1, cái nào là part2,.... nhé.

PS: nếu không được nữa thì bác vui lòng úp lại cái hình đầu tiên với chế độ detail và cần nhất là thấy được hết các tên kể cả đuôi của chúng lên đây để anh em cùng giúp đỡ ha

gaubu

thôi để mình down lại từ đầu chứ giờ đặt tên part lung tung rùi . thank
PS/ mà sao từ hôm wa tới giờ vòa trang HD k dc nhỉ

Bên trên