Chia sẻ film từ Org và vấn đề hỗ trợ film cho anh em trên diễn đàn:

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buihung

Administrator
Ðề: Chia sẻ film từ Org và vấn đề hỗ trợ film cho anh em trên diễn đàn:

Hihi, đang muốn xin bác HaVu ít music.

vn_soft

Member

Mình cũng giới hạn bằng tuổi từ khi có vài cậu choi choi chơi tróng bỏi với mớ film chép của mình. Thôi thì điều kiện các bác lớn tuổi nó khó khăn mình chia sẻ gọi là giúp các bác í, còn các chú khác thì tự thân vận độgn cho nó lành.

Mình toàn tự download cho nó lành, tự sync sub luôn, lần đầu tiên thì được khuyến mại 1T film khi mua hdd. Công nhận tự down cũng có cái sướng của nó:D. Thỉnh thoảng có thắc mắc gì về torrents lên đây lại còn được giao lưu với các bác:D

ngongo

Theo mình nghĩ chỉ nên chép film cho những người hoạt động tích cực trên hdvnbits or hdvietnam. Mấy người mà vào post vài chục bài or reg nick vài tuần rồi xin chép film thì không nên.
Anh Vũ ơi, em chép film cho rất nhiều người rồi và rất nhiều người 1 đi không trở lại. Không 1 tiếng cám ơn và 1 cú phone hỏi thăm.
Thiết nghĩ chia sẻ là hoàn toàn hợp lý, nhưng phải chia sẻ cho đúng người chứ không phải ai cũng chia sẻ. Có những người họ lấy film về bán or họ chưa từng chơi torrent, không biết quý công sức anh em mình đâu anh

Chắc là vậy rồi,xem list film của các bros,thích thật nhưng ko bao giờ dám hỏi xin .Bên 5g thấy nhiều người bán nên mua cho xong.Có lẽ họ cũng xin bên đây vì list của họ cũng giống y,nếu họ làm như vậy thì thật là không hay...nhưng các bros cứ nghĩ xem,những người như tôi, vì không đóng góp gì cho hội hết nên cũng không muốn nhận free,mà muốn có được HDF để xem thì phải làm sao đây?đề nghị đóng góp bằng hình thức giống như một ngân quỹ thì các bros không chịu,vậy cho nên,những người" họ lấy film về bán or họ chưa từng chơi torrent, không biết quý công sức anh em mình đâu anh"vẫn có đất sống,và tôi, vẫn vui vẻ trả tiền cho họ và các bros, vẫn è ạch load film mỗi ngày để cho những người đó kiếm tiền,hay thật.Vẫn biết tiêu chí của các bros là chia sẻ miễn phí nhưng một lần nữa đề nghị mấy bros nên có một rule rõ ràng và có những khoản ngoại lệ :x,để công sức của các bạn thật sự hữu ích và những người như tôi vẫn có film xem mà không phải áy náy là đã tiếp tay cho mấy người ăn cắp công sức người khác.Thân<:p

locke1602

Well-Known Member

Theo mình nghĩ chỉ nên chép film cho những người hoạt động tích cực trên hdvnbits or hdvietnam. Mấy người mà vào post vài chục bài or reg nick vài tuần rồi xin chép film thì không nên.
Anh Vũ ơi, em chép film cho rất nhiều người rồi và rất nhiều người 1 đi không trở lại. Không 1 tiếng cám ơn và 1 cú phone hỏi thăm.
Thiết nghĩ chia sẻ là hoàn toàn hợp lý, nhưng phải chia sẻ cho đúng người chứ không phải ai cũng chia sẻ. Có những người họ lấy film về bán or họ chưa từng chơi torrent, không biết quý công sức anh em mình đâu anh

Chắc là vậy rồi,xem list film của các bros,thích thật nhưng ko bao giờ dám hỏi xin .Bên 5g thấy nhiều người bán nên mua cho xong.Có lẽ họ cũng xin bên đây vì list của họ cũng giống y,nếu họ làm như vậy thì thật là không hay...nhưng các bros cứ nghĩ xem,những người như tôi, vì không đóng góp gì cho hội hết nên cũng không muốn nhận free,mà muốn có được HDF để xem thì phải làm sao đây?đề nghị đóng góp bằng hình thức giống như một ngân quỹ thì các bros không chịu,vậy cho nên,những người" họ lấy film về bán or họ chưa từng chơi torrent, không biết quý công sức anh em mình đâu anh"vẫn có đất sống,và tôi, vẫn vui vẻ trả tiền cho họ và các bros, vẫn è ạch load film mỗi ngày để cho những người đó kiếm tiền,hay thật.Vẫn biết tiêu chí của các bros là chia sẻ miễn phí nhưng một lần nữa đề nghị mấy bros nên có một rule rõ ràng và có những khoản ngoại lệ :x,để công sức của các bạn thật sự hữu ích và những người như tôi vẫn có film xem mà không phải áy náy là đã tiếp tay cho mấy người ăn cắp công sức người khác.Thân<:p

Đọc post của bác tự nhiên thấy giật mình cho những bác có lòng tốt cặm cụi down rồi chia sẻ k vụ lợi cuối cùng để những kẻ chép phim đó đi bán hoặc vụ lợi cho mình. Có lẽ bác nói đúng, anh em cũng nên tỉnh táo đừng để mình trở thành những con trâu cày kéo để những thằng chép phim đi bán nó bóc lột công sức của mình. Biết đâu nó chép xong nó còn cười vào mặt mình mà nói như một bác gì đã từng viết : "down làm gì cho mệt, đi chép chùa k sướng à....."

Mình thấy ý kiến của anh Vũ rất hay, chỉ share cho những bác hơn tuổi, những người thật sự khó khăn khi tiếp cận với những công nghệ mới như thế nào. Còn anh em khác thì tốt nhất là tự thân vận động, ít nhất cũng là hãy tự down vài film rồi hãy đi share, để ai có hỏi cũng k phải áy náy em chỉ là dân đi cop.

ngongo

Mình thấy ý kiến của anh Vũ rất hay, chỉ share cho những bác hơn tuổi, những người thật sự khó khăn khi tiếp cận với những công nghệ mới như thế nào. Còn anh em khác thì tốt nhất là tự thân vận động, ít nhất cũng là hãy tự down vài film rồi hãy đi share, để ai có hỏi cũng k phải áy náy em chỉ là dân đi cop.[/QUOTE]
Hê lớn tuổi là bao nhiêu vậy bạn?hai người mà tôi mua film bên 5g đều trên 30 cả đều mập mạp và có vẻ hơi lù đù nữa(tôi chỉ gặp 2 lần,lần đưa hdd và lần lấy và đều buổi tối hết nên ko biết có chính xác ko) trông chẳng có vẻ gì là dân công nghệ cả, vậy để nhận ra được "who is who" cũng khó khăn lắm bạn ạ.Tôi 42 rồi,trông ngộ ngộ và ngu ngu nên chắc là đủ chuẩn phải không ạh?:x .Theo tôi,người lạ hoắc hay nhìn thấy "gian gian làm sao ấy"thì cứ"dạ thưa chi phí chép film cho anh là..."là hay nhất...Thân

luckyoluke

Với mình thì bạn bè quen biết copy tất cả thoải mái con gà quay.

Với người không quen biết thì một vài phim còn được chứ nhiều thì: Mình bận không có nhà.

:> :> :> :> :> :> :> :> :> :>

HD_DongA

Member

Mình toàn tự download cho nó lành, tự sync sub luôn, lần đầu tiên thì được khuyến mại 1T film khi mua hdd. Công nhận tự down cũng có cái sướng của nó:D. Thỉnh thoảng có thắc mắc gì về torrents lên đây lại còn được giao lưu với các bác:D

Bác nấu đc SUB ạ, Giỏi quá! Down đc nhiều phim về nhưng ko kiếm đc sub việt, chỉ toàn sub EG. Ngày nào cũng Tự sướng đi tìm sub hoa hết cả mắt, nhiều lúc lại lởm khởm không khớp, nãn ko chịu đc. Chỉ phục mấy anh em làm HD cùng, họ làm Sub cũng kỳ công. Giao lưu chia sẻ đc cũng đỡ.
Ấy vậy mà chép phim dịch vụ cho mấy ông khách lẻ, ông đến ông kêu là Sao mắc thế. Nãn! Em đi mua phim, em cắm máy ngày đêm, Sếp em kêu sao tháng này tiền điện nó tăng nhiều thế? Lúc đó lại quy về cái thằng chuyên làm Phim HD cắm máy như em. Híc! Khổ vô cùng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên