Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Nouvo2011

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Tivi tui mua có ghi sản xuất tháng 10.2013 thì chắc cửa hàng đó nhập hàng hôm 26.11.2013. ( bảo hành của em nó là đến 26.11.2015)
Hôm nay, tui lắp thêm cho em nó truyền hình Cab - Dò được 75 kênh (một số kênh nhìn hình ảnh có bóng => hơi khó chịu tí teo) @@
Dò kênh bên KTS thì được khoảng 4 kênh gì đó ( ơ ! thế các kênh KTS khi dùng ăng ten râu (25K) đâu rồi ấy nhề ?!)
VTC2,3,4,5,6 iTivi,... không còn nữa !
Có khi phải làm con smart stick hay cái gì đó tương đương.... Các bro có kiểu sử dụng em nó như thế nào ?!

maxmanh

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Mình ở Bà Rịa Vũng Tàu, dự định trước tết tây rước em này về thôi, không biết ở BRVT có chỗ nào giá tốt dưới 12tr không hay lại phải lên tận TP HCM đây. Nhà dùng wifi cùi bắp W311R của Tenda , dự tính là để cách xa tivi khoảng 15m không ngăn tường, khả năng kết nối có ổn định không vậy mọi người..? Xin được tư vấn.

Mình ở Vũng Tàu nè bạn mình mới lấy em này bên My Kim hồi đầu tháng 12 giá 11,7t rồi chuyển xe Hoa mai về, dưới VT giá toàn là 12.9t thôi.

a_xia_tq

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

mình vô cai đặt wifi direct-option.ko thấy dòng nào,chỉ thấy hình cái đt vs hình cái tivi thôi bạn ah`.bạn chỉ rõ chút đi

Đúng rồi ra hình cái tv và dt thì bấm phím option trên remote xẽ thấy hiên ra.

beovila

Active Member

mấy pác ơi, cái TV nhà em tự nhiên mấy cái ứng dụng việt nó mất hết, giờ toàn của nước ngoài, giờ làm sao nó có lại ứng dụng việt đây các pác

renhat

Well-Known Member

mấy pác ơi, cái TV nhà em tự nhiên mấy cái ứng dụng việt nó mất hết, giờ toàn của nước ngoài, giờ làm sao nó có lại ứng dụng việt đây các pác
bác gọi 1800588885 miễn cước.HÃNG sẽ giúp bác nhé!

Hic, không bác nào giúp em vụ khuyếch đại truyền hình cab ah? Trong room không có box nào bàn về vấn đề này nhỉ?

Bác mua có đấy. Trước mình mua cho bố mẹ ở quê có mấy chục ngàn loại dùng đc

nokin

Member

Có lẽ bị hiệu ứng CRT 1 thời gian dài nên thấy con Sony này màu mè cũng k đc chuẩn lắm, chắc bệnh chung của LCD/Led. Màu xanh lá cứ dại dại, rợ rợ, màu da người cũng không thật.

xmenbd

Member
bửa nay em xem file .mkv 3D mở lên hiện 2 khung hình, các bác nào giúp em chỉnh về 1 khung hình, cảm ơn các bác trước!

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

bửa nay em xem file .mkv 3D mở lên hiện 2 khung hình, các bác nào giúp em chỉnh về 1 khung hình, cảm ơn các bác trước!

Trên remote có nút 3D bác bấm chọn 3D phù hợp là được: hai bên, trên dưới. Bác có thể vào mục cài đặt> hiển thị> thiết lập 3D> Nhận biết chế độ 3D > bác bật chế độ này, khi có tín hiệu 3D TV sẽ tự chập hình cho bác. :)

xmenbd

Member
Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Trên remote có nút 3D bác bấm chọn 3D phù hợp là được: hai bên, trên dưới. Bác có thể vào mục cài đặt> hiển thị> thiết lập 3D> Nhận biết chế độ 3D > bác bật chế độ này, khi có tín hiệu 3D TV sẽ tự chập hình cho bác. :)

Tivi KDL-42W674A đâu có chuc năng 3D dau bán! mà em nghi mình cũng có thể xem o che độ bình thường ko vậy! cám ơn bác

phoipha81

Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

có ai mua mà bảo hành đúng 24 tháng không, mình mua 1/12 nhưng check bảo hành trên web thì 5/2015???

Tui mua 01.12.2013. Check trên web Sony thì thế nầy: Ngày hết hạn bảo hành gốc: 26/11/2015

Nghĩa là sẽ bảo hành theo ngày mua hàng hả bác, như vậy tivi của bác nhập về ngày 26/11 còn mình là tháng 6/2013 hả??

Hai bạn có thể chia sẻ cho AE là đã mua hàng ở đâu ko? Việc BH quan trọng mà!
Theo mình đọc được thì bác manhhuy8x nói "khi nào giao dịch xong mới kích hoạt bảo hành điện tử". Thậm chỉ bác renhat còn nói "khi nào tivi hỏng mới kích hoạt" nữa cơ.
Liên quan đến chuyện này bác gokien mua tivi ở Pico thì họ đã kích hoạt bảo hành rồi (có bác giải thích Pico làm vậy để đạt doanh số gì gì đó!) và hụt đi của bác ý một tuần!

Tiện đây các bác thương gia cho ý kiến rõ ràng liên quan đến thời hạn và cách thức bảo hành đi ạ!
Em không theo dõi nhiều nên vấn đề đặt ra có thể AE đã nói đến ở đâu đó rồi!
Có gì rườm rà xin AE bỏ quá cho!
Thân

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Tivi KDL-42W674A đâu có chuc năng 3D dau bán! mà em nghi mình cũng có thể xem o che độ bình thường ko vậy! cám ơn bác

Thế thì bó tay xem hai hình thôi bác. Thấy bác hỏi 3D mình nghỉ dòng bác là dòng khác.

manhmaluc

các bác cho em hỏi... em muốn truyền âm thanh của tv xuống cái amply để amply truyền ra loa nhưng cái amply chỉ có giắc AV hoa sen...
trên con W674 này chỉ có 2 chỗ cổng hoa sen nhưng toàn ghi là in mà không có out em cũng liều cắm thử rồi bật sang chế độ hệ thống âm thanh trên tv mà vẫn không được.
Hình như tv chỉ có cái cổng tai nghe là có chữ out
giờ làm sao để phát âm thanh của tv sang được ạ

kid_r07

Member
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Hai bạn có thể chia sẻ cho AE là đã mua hàng ở đâu ko? Việc BH quan trọng mà!
Theo mình đọc được thì bác manhhuy8x nói "khi nào giao dịch xong mới kích hoạt bảo hành điện tử". Thậm chỉ bác renhat còn nói "khi nào tivi hỏng mới kích hoạt" nữa cơ.
Liên quan đến chuyện này bác gokien mua tivi ở Pico thì họ đã kích hoạt bảo hành rồi (có bác giải thích Pico làm vậy để đạt doanh số gì gì đó!) và hụt đi của bác ý một tuần!

Tiện đây các bác thương gia cho ý kiến rõ ràng liên quan đến thời hạn và cách thức bảo hành đi ạ!
Em không theo dõi nhiều nên vấn đề đặt ra có thể AE đã nói đến ở đâu đó rồi!
Có gì rườm rà xin AE bỏ quá cho!
Thân

Vụ bảo hành mình đã gởi email tới trung tâm hỗ trợ khách hàng của Sony và được họ hồi đáp là: ngày bảo hành sẽ tính dựa trên ngày mua máy với điều kiện bạn phải có hóa đơn đỏ tại nơi mua hàng. Còn thời hạn bảo hành trên website là lúc nhập máy về kho của nơi bán. vì thế bạn nên chọn nơi nào uy tín mà mua.
Nhân tiện cho mình hỏi có ai biết cách rút USB hay ổ cứng di đông an toàn sau khi phát video không?? Mình thấy phát video qua ổ cứng di động hình ảnh đẹp hơn nhiều so với qua HDMI từ laptop!

Bên trên