Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

butden2210

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Các bác cho em hỏi : Em muốn dùng destop kết nối với tivi này được không ah, thấy trên mạng có bán đầu dây chuyển từ VGA sang HDMI của tivi mà người nói được người không nên em hơi phân vân. Bác nào có kinh nghiệm bày em với :(

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác mua dây chuyển đổi tính hiệu sang HDMI cắm vào TV là được.

Tuỳ theo cổng kênh PC là loại gì thì mua loại đấy, VGA vì mua VGA -> HDMI.
Các bác cho em hỏi : Em muốn dùng destop kết nối với tivi này được không ah, thấy trên mạng có bán đầu dây chuyển từ VGA sang HDMI của tivi mà người nói được người không nên em hơi phân vân. Bác nào có kinh nghiệm bày em với :(

butden2210

Em mới mua cho baba hôm qua, hình ảnh cứ bóng bóng kiểu j ý, không được đẹp và nét như xem ngoài cửa hàng :( con này cần căn chỉnh màu sắc thế nào là hợp lý, mấy bác tự căn hay để chế độ sống động như mặc định ah ?

butden2210

Em được tư vấn như thế này, giá cao quá mà có thật vậy ko bác, phải mua bộ chuyển chứ không mua dây được @@
*Bộ chuyển Đổi Vga to HDMI

hàng cực độc cho ra hình và tiếng luôn nhé, chất lượng được test và cam đoan ko hề thua HDMI) các bạn lưu ý nhé cáp chuyển từ vga qua HDMI có nhưng ko thể chuyển đổi từ tín hiệu analog qua digital nhé, đừng bỏ tiền vô ích

Giá: 1.000.000 VND
Bác mua dây chuyển đổi tính hiệu sang HDMI cắm vào TV là được.

Tuỳ theo cổng kênh PC là loại gì thì mua loại đấy, VGA vì mua VGA -> HDMI.

tan_huy_93

Well-Known Member

Lúc cài đặt các bước khi lần đầu tiên mở TV lên bác chọn Cửa hàng thì nó sẽ giống như lúc bác xem ngoài cửa hàng.

Và nếu bác thích sặc sỡ các cứ chọn Sống động, không thì xem bài trước hoặc Topic review 42W6746A em có đăng vài thông số để cân chỉnh hình ảnh.
Em mới mua cho baba hôm qua, hình ảnh cứ bóng bóng kiểu j ý, không được đẹp và nét như xem ngoài cửa hàng :( con này cần căn chỉnh màu sắc thế nào là hợp lý, mấy bác tự căn hay để chế độ sống động như mặc định ah ?

tan_huy_93

Well-Known Member

Em chưa xem qua PC lên LCD (Laptop thì có và nó đơn giản hơn) nên cũng không rõ nữa, chỉ biết là phải mua bộ/dây chuyển đổi tín hiệu mới truyền tín hiệu được từ PC lên LCD.
Em được tư vấn như thế này, giá cao quá mà có thật vậy ko bác, phải mua bộ chuyển chứ không mua dây được @@
*Bộ chuyển Đổi Vga to HDMI

hàng cực độc cho ra hình và tiếng luôn nhé, chất lượng được test và cam đoan ko hề thua HDMI) các bạn lưu ý nhé cáp chuyển từ vga qua HDMI có nhưng ko thể chuyển đổi từ tín hiệu analog qua digital nhé, đừng bỏ tiền vô ích

Giá: 1.000.000 VND

alonen

Member

Bác lại tưởng bỡ, nếu cái TV xem được các kênh khóa mã đó của Truyền hình An Viên thì em đã vứt sọt cái STB của An Viên đi từ hôm mua TV về rồi.

À mà bác ở đâu mà thu được cả 110 kênh thế nhỉ, em chỉ thu được 107 kênh thôi, tất nhiên là không tính 2 kênh radio VOV.
he. mình ở hà nội 2, ba vì. cách thủ đô ko xa lắm. Nhiều vậy nhưng ko xem được hết thì cũng như không mà bác =))

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác ngoài Bắc hèn gì nhiều hơn phải rồi, vì số mặt đất An Viên miền Bắc nhiều kênh hơn trong miền Nam, do đó lên 110 kênh.

Em thì ngoài các kênh khóa mã, số còn lại xem được tất. Có 40 kênh nhưng em chỉ xem VTC1, 2, 14 và VTV3, 6|HD.
he. mình ở hà nội 2, ba vì. cách thủ đô ko xa lắm. Nhiều vậy nhưng ko xem được hết thì cũng như không mà bác =))

thanhnghiavan

các bác cho e hỏi là cái tivi này có điều khiển được bằng chuột không nhỉ (chuột dây, chuột không dây)

thanhnghiavan

Vào trình duyệt web rê chuột bằng smartphone được đấy bác.
nghĩa là thế nào ạ, bác nói rõ hơn, e muốn vào web xem tin tức thì kết nối với smartphone à, có thể dùng chuột máy tính để điều kiển như trên máy tính không

manhtran71

Well-Known Member

nghĩa là thế nào ạ, bác nói rõ hơn, e muốn vào web xem tin tức thì kết nối với smartphone à, có thể dùng chuột máy tính để điều kiển như trên máy tính không

Bác dùng trình duyệt Web trên TV, còn smartphone hay máy tính bảng bác down app TV sideView về, chạy app, trong đó có phần remote bác lick vào trên đầu có nút chuyển đổi 1. Là remote, 2. Là chuột, 3. Là bàn phím nhập liệu ( phần bàn phím này chỉ có tác dụng khi bác vào phần nhập URL trên trình duyệt, lúc này smartphone mới nhận được lệnh, bác gõ test cần tìm trên smartphone rồi sent tới TV, trình duyệt trên TV sẽ chạy và tìm trang đó cho bác) rồi sau đó bác chuyển qua chức năng chuột như mình đã nói trên và rê thôi.
À quên trước khi kết nối với app TV SideView bác phải chọn moden TV mình trước, phía trên cùng. Sau đó kết nối app sẽ đòi mã số thì trên TV sẽ tự động hiện ra mã, bác lấy mã đó gõ vào rồi OK. App nauy có nhiều cái cũng hay, VD bác có thể kết nối với Vi tính và vào các thư mục mà máy tính đã share và bấm play lên TV, nhà mình chung đường net với ông anh khi ổng mở vi tính nhà ổng mà mình có thể xem được các file video ổng lưu trữ đấy, nhưng mình chưa thử với nhiều định dạng khác.

CÁc bác cho e hỏi là e này xem bóng đá với phim hành động ở những pha chuyển động nhanh có vấn đề ji ko ? E thấy bảo con này tần số quét thật chỉ có 50-60hz thôi.

mylove_22

CÁc bác cho e hỏi là e này xem bóng đá với phim hành động ở những pha chuyển động nhanh có vấn đề ji ko ? E thấy bảo con này tần số quét thật chỉ có 50-60hz thôi.

xem bóng đá với cảnh nhanh ok nhé bác.

kid_r07

Member

Mình xem bóng đá qua sopcast chất lượng 2000kbps thấy ok ko bị hiện tượng bóng ma do tần số quét thấp gì cả, dĩ nhiên là coi phim HD hành động cũng chả có vấn đề gì. Bản thân mình xài con này mà bản 32" đến hiện tại thấy hài lòng lắm. Còn nói về tần số quét thì trang Cnet là một trang uy tín nó nói là 100Hz rồi đó. Mình thì ko rõ làm cách nào test tần số quét thực!

enoram

Mình mới mua 1 chiếc TV Sony 32W674A, 9.4 chai (có mắc không nhỉ?!), vì mới mua nên mình chưa rõ cách sử dụng lắm, coi trên topic này thì nhiều trang quá, ko biết đường đâu mà tìm. Nên các pak chỉ cho mình nhá:
1. Làm sao để tắt tiếng bíp bíp khi chuyển kênh hay mở sang các tab khác trong nút home... nhỉ?
2. Làm sao để quay lại kênh mình vừa mới vừa mở?
3. Mình kết nối wifi direct thì đc rồi nhưng làm sao hiển thị thông tin từ laptop/smartphone lên tivi ta?! ví dụ như mở 1 trang web or 1 bộ film thì từ laptop làm cách nào cho nó hiện lên màn hình tivi?

kidred123

- bác nào cho e xin cái fb hay cái yahoo gì tư vấn e xíu @@ mới mua con này về vọc đc 2 3 ngày mà chán cái cảnh coi youtube nó ko tự chọn định dạng HD cứ xem 360p mờ wá với lại lướt web chán quá , ko có flash nữa :( bữa vào nhà th bạn thấy tivi nó có con chuột với vào google chrome vèo vèo ~~

kamat

Member

Mình xem bóng đá qua sopcast chất lượng 2000kbps thấy ok ko bị hiện tượng bóng ma do tần số quét thấp gì cả, dĩ nhiên là coi phim HD hành động cũng chả có vấn đề gì. Bản thân mình xài con này mà bản 32" đến hiện tại thấy hài lòng lắm. Còn nói về tần số quét thì trang Cnet là một trang uy tín nó nói là 100Hz rồi đó. Mình thì ko rõ làm cách nào test tần số quét thực!
Bác kết nối Laptop đến TV để xem sopcast qua HDMI hay WIFI vậy? Nếu kết nối được qua wifi thì tuyệt quá!

Mình ở Hà Đông, bắt kiểu gì cũng chỉ được 24 kênh :(. Hay tại mình không biết dò nhỉ. Tối về dò lại

Mà cái facebook nhà em lúc đầu nó còn to full màn hình, bây giờ nó bé tí nằm ở góc phải, không biết làm thế nào cho nó to ra. Các bác tư vấn giúp em nhé

Bên trên