Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

kientan89

Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Em mới em 42W674 được 4 ngày, nói chung hoàn toàn hài lòng về khoản load phim HD trên usb coi ngon lành, sub cũng rất ok. Chơi PS3 thì tuyệt vời.
Tối hôm qua em loay hoay vọc cái Wi-fi direct thì thấy nó không hỗ trợ con Iphone 5 của em (chắc sony nó ghét apple nên chơi nhau vậy quá :-@).
Lúc chọn region thì em không thấy Việt Nam nên chọn đại US, lên mạng search postcode US thì điền đại cái 10010.
Em lên google mò thì cũng có down mấy cái soft và nó như sau:
TVSideView: xài làm remote thì ngon lành, nhưng không xài chế độ keyboad được, cái keyboard thì em cần vì vào youtube trên tv hay search gì thì ngon chứ bấm remote nản quá.
iMediaShare: kết nối thì lúc được lúc không, đôi khi thấy kết nối rồi bấm vào folder photo (trên TV) thì nó không vào, lúc vào được thì không hiện ra hình ảnh trên iphone đang load (trên TV hiện không tìm thấy lưu trữ). Nói chung là app này thì em vẫn chưa xài được trên TV. Mong mấy anh có kinh nghiệm chỉ giúp em.
Em mới down Version PKG4.201GAA, tối về up không biết có cải thiện gì không nữa.

mrpham38

Active Member

Trước mình cũng bị lỗi như bạn khi xem PBN 110, nhưng khi mình kéo lại bản Rip PBN 110 của EbP thì xem ngon lành, nét căng. Các bản Rip khác như của bác Thanh Coti...gì đó hình như bị lỗi.
Bạn mrpham38 hỏi tại sao bản ASIA Remux (40G) gì đó lại ko xem được là do, bản đó là định dạng âm thanh True HD, mở trực tiếp trên TV thì ko xem được là đùng roài.
Tất nhiên mình biết âm thanh TrueHD tivi không giải mã đc, nhưng nếu là như thế thì mình vẫn xem đc hình nhưng không có tiếng, đằng này âm thanh đã đc convert sang AC3 mà lại chả xem đc cái gì, nó báo nội dung không cho phép phát lại.
Đây là bản đó nhé:
http://www.hdvietnam.com/diendan/78-bluray-nguyen-goc/772407-ca-nhac-asia-remux-bluray-1080i.html
Còn đây là bản 1080p mkv 20Gb e xem đc,có hình có tiếng nhưng lúc nào nó cũng chình ình thông báo nội dung không hỗ trợ:
http://www.hdvietnam.com/diendan/77-mhd-sd/772713-all-bluray-version-asia-73-mua.html

manhtran71

Well-Known Member

TVSideView: xài làm remote thì ngon lành, nhưng không xài chế độ keyboad được, cái keyboard thì em cần vì vào youtube trên tv hay search gì thì ngon chứ bấm remote nản quá.
mình chia sẽ với bác như vầy, nếu muốn tìm clip trên youtube, bác cứ kết nối smarphone, máy tính bảng với TV, sau đó bấm tìm trên smarphone, máy tính bảng, khi play trên smarphone, máy tính bảng nó sẽ tự trình chiếu clip đó trên TV thôi, cực nhanh và hiệu quả vì trong quá trình TV đang trình chiếu bác có thể tìm kiếm clip khác thay thế ngay nếu như không thích clip đang xem. bác gõ phím trên TV (hoặc thông qua thiết bị khác) chi cho mệt. kết nối youtube trên thiết bị cầm tay với youtube trên TV như thế nào chắc bác biết rồi.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Có một bác trên này vừa dính 1 con 42ww674a sử dụng 100h bên Việt Hải

hongthuanle

Hai hôm trước mình có gọi điện cho Việt Hải đặt mua 1 em Sony 42W674A, trước khi mua đã gọi điện yêu cầu mua con mới nguyên, có số giờ sử dụng bằng 0, đại diện của Việt Hải là ông Thắng còn hứa như đinh đóng cột là bên anh không bao giờ bán hàng đã qua sử dụng, sau khi lấy về, mình check số giờ sử dụng là 120 giờ, rõ ràng con này là hàng trưng bày nhưng Việt Hải bán cho khách hàng là mình với giá mới nguyên, mình có gọi điện cho bên Việt Hải ngay tối hôm đó báo cáo sự việc, và 2 ngày tiếp theo yêu cầu Việt Hải cho người đến để trả lại hàng nhưng toàn hứa hẹn mà không giải quyết.

May mà hôm nay có PM cho bác LêQuân ArT và được bác đi cùng đến gặp Việt Hải yêu cầu trả hàng và lấy lại tiền mặc dù rất mất thời gian. Qua sự việc này mong anh em HD khi mua Tivi cho gia đình hoặc người thân nên chọn nơi mua có uy tín, có cam kết rõ ràng, và kiểm tra thông số tivi thật cẩn thận (số giờ sử dụng) để tránh bực mình, mất thời gian như trường hợp của mình. Cảm ơn bác LêQuân Art mặc dù anh em không quen biết nhưng đã rất nhiệt tình đi cùng mình đến tận Việt Hải để giải quyết mặc dù lúc đầu mình đã định cho qua.

Anh em nếu mua TV tránh điện tử Việt Hải, 335 phố Huế hoặc nếu có mua thì kiểm tra cẩn thận khỏi bị hớ, đây là 2 topic mà em search google khi tra địa chỉ của bên VH, 2 bác giống trường hợp của em, đau là Việt Hải đã được cảnh báo ở ngay trên hdvietnam mà mình lại không biết

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/761605-cua-hang-viet-hai-335-pho.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/746419-canh-giac-khi-mua-tv-tai.html

Có một bác trên này vừa dính 1 con 42ww674a sử dụng 100h bên Việt Hải

letienngoc

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

hôm trước em vừa mua 1 con này ở nguyễn kim, khi mang đến thì bị thay điều khiển các bác ạ. May là lúc test ở đó mình đã cầm điều khiển của nó dùng thử.

Mình thấy điều khiển sony trước cầm chắc chắn, còn điều khiển em w674A cứ mỏng mỏng, nhẹ nhẹ thế nào ý

longboy_1310

_ Tổng hợp lại giờ anh,em dùng TV này còn xem được nhiều kênh vậy. Mình thì chỉ còn xem được 25 kênh mà thôi, vtv hd là mất hết rồi. Trước được 35 mà giờ như vậy, khổ ghê.

vuthecong78

Well-Known Member

Hai hôm trước mình có gọi điện cho Việt Hải đặt mua 1 em Sony 42W674A, trước khi mua đã gọi điện yêu cầu mua con mới nguyên, có số giờ sử dụng bằng 0, đại diện của Việt Hải là ông Thắng còn hứa như đinh đóng cột là bên anh không bao giờ bán hàng đã qua sử dụng, sau khi lấy về, mình check số giờ sử dụng là 120 giờ, rõ ràng con này là hàng trưng bày nhưng Việt Hải bán cho khách hàng là mình với giá mới nguyên, mình có gọi điện cho bên Việt Hải ngay tối hôm đó báo cáo sự việc, và 2 ngày tiếp theo yêu cầu Việt Hải cho người đến để trả lại hàng nhưng toàn hứa hẹn mà không giải quyết.

May mà hôm nay có PM cho bác LêQuân ArT và được bác đi cùng đến gặp Việt Hải yêu cầu trả hàng và lấy lại tiền mặc dù rất mất thời gian. Qua sự việc này mong anh em HD khi mua Tivi cho gia đình hoặc người thân nên chọn nơi mua có uy tín, có cam kết rõ ràng, và kiểm tra thông số tivi thật cẩn thận (số giờ sử dụng) để tránh bực mình, mất thời gian như trường hợp của mình. Cảm ơn bác LêQuân Art mặc dù anh em không quen biết nhưng đã rất nhiệt tình đi cùng mình đến tận Việt Hải để giải quyết mặc dù lúc đầu mình đã định cho qua.

Anh em nếu mua TV tránh điện tử Việt Hải, 335 phố Huế hoặc nếu có mua thì kiểm tra cẩn thận khỏi bị hớ, đây là 2 topic mà em search google khi tra địa chỉ của bên VH, 2 bác giống trường hợp của em, đau là Việt Hải đã được cảnh báo ở ngay trên hdvietnam mà mình lại không biết

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/761605-cua-hang-viet-hai-335-pho.html

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/746419-canh-giac-khi-mua-tv-tai.html
Đợt cuối tháng 12 sau khi gom được ít thóc mình lên HN mua hàng, con LG42LA6200.
Hôm đó mình cũng đi chán các siêu thị, cửa hàng điện máy ở chỗ HBT, phố Huế đã vào cả Việt Hải gặp anh béo câu giờ của mình mất nửa tiếng chờ đợi. Vì đã thấy topic than phiền về Việt Hải nên không bị mắc lừa.

kamat

Member

Trước mình cũng bị lỗi như bạn khi xem PBN 110, nhưng khi mình kéo lại bản Rip PBN 110 của EbP thì xem ngon lành, nét căng. Các bản Rip khác như của bác Thanh Coti...gì đó hình như bị lỗi.
Bạn mrpham38 hỏi tại sao bản ASIA Remux (40G) gì đó lại ko xem được là do, bản đó là định dạng âm thanh True HD, mở trực tiếp trên TV thì ko xem được là đùng roài.

Đúng là nếu down lại bản khác thì có bản xem được. Vấn đề của mình là làm sao tìm được nguyên nhân chính xác để tìm cách xư lý, nếu cứ ko xem được lại phải down bản khác mà cũng ko chắc có xem được hay ko thì khá mất thời gian.

kamat

Member

Em dùng DLNA phát file 1080p RIP Thuy Nga 109 Vip Party phát ngon lành qua wifi. Em không có ổ cứng dung lượng lớn cắm trực tiếp vào ngõ USB nên không biết vấn đề phát trực tiếp file MKV như trên là thế nào, nhưng những file Music Video 1-2GB format MKV TS, M2TS, MP4 của em cắm trực tiếp vào phát vẫn bình thường, không có hiện tượng như trên.

Không vào facebook được là do bác chưa chỉnh DNS của tivi hoặc trên router wifi. Router của em đã cấu hình để DNS là của OpenDNS nên vào facebook bình thường. Bác có thể tùy chỉnh trên router để nó tự động hoặc chỉnh thủ công trên tivi đều được.
Bác dùng DLNA nào vậy? Mình dùng cái win media server trên win 7 thì ko hỗ trợ file mkv, chỉ xem được avi thôi.

Bác dùng DLNA nào vậy? Mình dùng cái win media server trên win 7 thì ko hỗ trợ file mkv, chỉ xem được avi thôi.

Em cũng thử mấy cái rồi, Wild Media Server, XBMC, Window Media Player, Serviio. Mỗi cái đều có ưu nhược điểm khác nhau. Cuối cùng em dừng lại ở Serviio, cái này thì hỗ trợ nhiều định dạng, miễn phí với đa số tính năng. Bác có thể tham khảo link này để thấy sự # nhau giữa phiên bản Pro và Free.

lanha

Well-Known Member

Mình có vấn đề xảy ra trong lúc sử dụng mong các bạn hướng dẫn giúp:
Mình có một thư mục chứa các clip của chương trình ASIA 69 ( đã cắt mỗi bài thành 1 clip và bỏ phần MC ). Tại ổ cứng của mình khi mở trên PC thi thứ tự các Clip được sắp xếp theo đúng thứ tự bài của chương trình. Tuy nhiên khi kết nối với TIVI qua cổng USB để xem thì luôn bị tình trạng đảo ngược các clip ( clip cuối cùng thì nhảy lên đầu, clip đầu thì nhẩy xuống cuối cùng ) thành ra xem clip kết thúc chương trình trước và lần lượt cuối cùng là bài mở đầu nên xem khó chịu mà mình chưa biết cách chỉnh thế nào ( Mình cùng đã dung pc đặt lại để đươc các clip cuối lên đầu và clips đầu xuống cuối mà khi cắm vào tv vần không sửa được )
Mong các bạn hướng đẫn mình cách sửa với
Thank

Ðề: Re: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Hic, mấy bác mua vẫn cao, hôm em mua hộ ông bạn giá có 13t tròn trĩnh (nghe nói nhập về 12.9t). Tiếc là nhà ông bạn không có wifi chỉ có dây Lan nên kéo thử kết nối thì không được. Con này hỗ trợ cả DVBT2 nên dò được các kênh miễn phí của VTC và AVG. Em cắm các clip ca nhạc mkv vào thấy chạy nuột nà (chưa thử các bộ phim dung lượng lớn và xem nó có đọc được phụ đề hay không) tại vì tivi không phải của nhà em nên không có thời gian test.

em xin lỗi trích ngang bác 1 chút, và cũng để các bác nào muốn mua tivi nhé. bên e bán model này giá chỉ 12t6 thôi ak :p

Đợt cuối tháng 12 sau khi gom được ít thóc mình lên HN mua hàng, con LG42LA6200.
Hôm đó mình cũng đi chán các siêu thị, cửa hàng điện máy ở chỗ HBT, phố Huế đã vào cả Việt Hải gặp anh béo câu giờ của mình mất nửa tiếng chờ đợi. Vì đã thấy topic than phiền về Việt Hải nên không bị mắc lừa.

Các bác mua hàng thì nên check trước khi trả tiền. Nếu ko ưng ý còn yêu cầu đổi hoặc ko trả nữa các bác ak

kimbaohong1976

Bạn là người đã từng sử dụng tivi Sony, Vậy! cho mình hòi dòng Sony có đọc được hết các file fim định dạng không bạn, Nếu có kén thì nó kén định dạng file fim nào vậy bạn?

thedevill

Em mới em 42W674 được 4 ngày, nói chung hoàn toàn hài lòng về khoản load phim HD trên usb coi ngon lành, sub cũng rất ok. Chơi PS3 thì tuyệt vời.
Tối hôm qua em loay hoay vọc cái Wi-fi direct thì thấy nó không hỗ trợ con Iphone 5 của em (chắc sony nó ghét apple nên chơi nhau vậy quá :-@).
Lúc chọn region thì em không thấy Việt Nam nên chọn đại US, lên mạng search postcode US thì điền đại cái 10010.
Em lên google mò thì cũng có down mấy cái soft và nó như sau:
iMediaShare: kết nối thì lúc được lúc không, đôi khi thấy kết nối rồi bấm vào folder photo (trên TV) thì nó không vào, lúc vào được thì không hiện ra hình ảnh trên iphone đang load (trên TV hiện không tìm thấy lưu trữ). Nói chung là app này thì em vẫn chưa xài được trên TV. Mong mấy anh có kinh nghiệm chỉ giúp em.
Em mới down Version PKG4.201GAA, tối về up không biết có cải thiện gì không nữa.
Cái TVSideView vẫn sài keyboard ngon lành nhé bạn. có cả chuột ảo nữa sài rất tiện. Mục Region bạn chọn Others ak đừng chọn cái khác làm j

thedevill

Bác ơi chỉ em cách check số giờ sử dụng được ko ? mò mãi mà k dc @@~

sonhuong8083

Hi các bác,

Em mới tậu một em này nhưng khi duyệt web khá bất tiện: chuột, bàn phím không dây thì không nhận, chữ trên web thì bé tí tẹo, em vào option nhưng không có chức năng zoom in...đúng là hổ danh internet tivi. Các bác có giải pháp gì cho việc này ko ah, đặc biệt là vụ font chữ...Thank các bác

minhk66

Active Member

Mình có vấn đề xảy ra trong lúc sử dụng mong các bạn hướng dẫn giúp:
Mình có một thư mục chứa các clip của chương trình ASIA 69 ( đã cắt mỗi bài thành 1 clip và bỏ phần MC ). Tại ổ cứng của mình khi mở trên PC thi thứ tự các Clip được sắp xếp theo đúng thứ tự bài của chương trình. Tuy nhiên khi kết nối với TIVI qua cổng USB để xem thì luôn bị tình trạng đảo ngược các clip ( clip cuối cùng thì nhảy lên đầu, clip đầu thì nhẩy xuống cuối cùng ) thành ra xem clip kết thúc chương trình trước và lần lượt cuối cùng là bài mở đầu nên xem khó chịu mà mình chưa biết cách chỉnh thế nào ( Mình cùng đã dung pc đặt lại để đươc các clip cuối lên đầu và clips đầu xuống cuối mà khi cắm vào tv vần không sửa được )
Mong các bạn hướng đẫn mình cách sửa với
Thank
Hi, trước mình cũng bị giống bạn, cuối cùng cũng mày mò ra cách sửa.
Sau khi cắm ổ cứng, USB vào, sau khi đã hiện lên tất cả các thư mục trong ổ cứng, bạn nhấn phím OPTIONS, tìm đến dòng Tùy chọn Sắp xếp, Click vào, sau đó chọn Sắp xếp theo tên file từ A-Z, là Ok. Bạn bị như vậy là do, hiện tại đang ở chế độ Sắp xếp tên file theo kiểu Phục hồi. Bạn thử xem được không nhé!

Bên trên