Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

cute9k

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Mơi rướt e 700B về hôm quá, đang vọc, mấy bác cho e hỏi chổ kiểm tra phiên bảng phần mềm với. và k thấy trình duyệt web, mỗi lần vào web phải vào face sau đó sửa URL :(
Kiểm tra + tải FW mới: bấm Home - hỗ trợ khách hàng (ở góc trên bên phải- đứng thứ 2 tính từ ngoài cùng vào) - chọn cái đầu tiên (vì tên gì ko nhớ rõ lắm)
Vào web: thì bấm vào cái Trình duyệt Web thôi, ko thấy thì vào "Tất cả các ứng dụng" ý, thỉnh thoảng bác làm mới để cập nhật các app mới bằng cách: HOme - cài đặt - mạng -làm mới nội dung internet

heosua87

ai đang dùng em này rồi muốn lên đời model mới hơn thì thanh lý lại cho mình nhé. SĐT : 0936 156 612. Thanks

tu cong vien

Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Em có vài thông số hình ảnh xem tương đối đẹp và vừa mắt (cá nhân nhé), các thông số này em chỉnh bằng mắt, không sử dụng phần mềm để chỉnh, do đó mắt em sẽ khác với mắt của các bác nếu có không vừa mắt bác nào thì bỏ qua nhé.

Tuỳ chọn cảnh: Tự động
Chế độ hình ảnh: Tuỳ chọn
Độ sáng nền: Max (Thay đổi tuỳ vào mức độ ánh sáng trong phòng)
Ảnh: Max
Độ sáng: 50 (Thay đổi tuỳ vào mức độ ánh sáng trong phòng)
Màu: 65
Sắc: 0
Độ nét: 50
Giảm nhiễu: Tự động
Giảm nhiễu MPEG: Tự động
Giảm nhiễu chấm: Tự động
Tạo hình trung thực: Thủ công
- Độ phân giải: 50
- Lọc nhiễu: Max
Cinema: Tự động
Cấu hình nâng cao
- Hiệu chuẩn nền: Cao
- Cải thiện độ tương phản: Cao
- Gamma: -2
- Nổi bật màu trắng: Cao
- Màu thực: Cao
- Nổi bật chi tiết: Cao
- Nổi bật đường viền: Cao

Home> Cài đặt> Cài đặt hệ thống> Sinh thái> Tiết kiệm điện> Thấp; Cảm biến ánh sáng> Tắt.

(*) Những thông số còn lại em không có ghi ở trên đều chọn Tắt nhé.
(*) Em dùng tiếng Anh nên lần trước chia sẻ tài thông số tuỳ chỉnh hình ảnh em ghi bằng tiếng Anh có bác nói không hiểu và nói TV có tiếng Việt sao không ghi tiếng Việt nên lần này em ghi tiếng Việt.

như bạn này là rõ ràng nè...like

tan_huy_93

Well-Known Member

Lâu rồi không vào Top thấy vẫn đông vui quá... :)

Không liên quan đến chủ đề Top nhưng... Các bác cho em hỏi em muốn tải các video Full HD/4K (cho TV 4K) mà ở các cửa hàng điện máy nó hay phát trên các TV ấy, nhưng em không biết tải ở đâu, trên YouTube có không các bác nhỉ, nếu có thì search như thế nào ạ ! :)

huapro

Member

Không liên quan đến chủ đề Top nhưng... Các bác cho em hỏi em muốn tải các video Full HD/4K (cho TV 4K) mà ở các cửa hàng điện máy nó hay phát trên các TV ấy, nhưng em không biết tải ở đâu, trên YouTube có không các bác nhỉ, nếu có thì search như thế nào ạ ! :)

File to như thế tìm link torrent kéo mới được
Tiện thể muốn hỏi k xem file m2ts qua Dlan được nhưng cắm usb lại ngon?

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm dùng tv sony bravia KDL-42W674A

Full HD cũng được, trên YouTube có không nhỉ ?]
File to như thế tìm link torrent kéo mới được
Tiện thể muốn hỏi k xem file m2ts qua Dlan được nhưng cắm usb lại ngon?

Gần đây con sony42W674 nhà mình nó bị ma làm hay sao ấy,cứ tự bật lên mà chẳng hiểu sao?
Xem hẹn giờ tắt bật thì rõ là để off hết rồi,tưởng do cái ứng dụng TV Sideview trên iphone xóa đi cũng ko cải thiện được gì.
Đi đâu toàn phải rút cả ổ điện ra....Bác nào biết cách sử lí chỉ với !

manhtran71

Well-Known Member

Bác vào youtube gõ từ khoá 4K xem đỡ có mấy clip xem cũng ok.

cauut_dethuong

Các bác giúp e với: con nhà e là W700b mới đầu mua về thì vào net bằng Lan ngon lành, tự dưng bây giờ ko kết nối được nữa (modem 4 cổng cắm trực tiếp vào tv), e có thử chuyển dây cắm sang cái wifi nhưng chỉ dùng dc 1, 2 ngày giờ chịu chết luôn ko vào net được (đèn tín hiệu vẫn sáng) - wifi yếu quá ko chạy nổi. tks! các bác

renhat

Well-Known Member

Các bác giúp e với: con nhà e là W700b mới đầu mua về thì vào net bằng Lan ngon lành, tự dưng bây giờ ko kết nối được nữa (modem 4 cổng cắm trực tiếp vào tv), e có thử chuyển dây cắm sang cái wifi nhưng chỉ dùng dc 1, 2 ngày giờ chịu chết luôn ko vào net được (đèn tín hiệu vẫn sáng) - wifi yếu quá ko chạy nổi. tks! các bác
bác gọi 1800588885 hãng sẽ đến bảo hành cho bác ngay

DigiCity Group

Well-Known Member

Gọi bảo hành thôi bác ah, hoặc bác mua của bên nào alo kêu họ cho kỹ thuật qua kiểm tra cho.
Thân.

lvhlslsls

xem HD nhu nao neu khong co phu song dvb t2

kientrung84

xem HD nhu nao neu khong co phu song dvb t2

Ngoài ra còn truyền hình cáp của VTV, SCTV nữa cũng xem được HD đó bác. VTV nói là họ ưu tiên trước hết phát mấy kênh HD đó (VTV 1 3 6 HD) trên hệ cáp của họ, việc phủ sóng mặt đất không được ưu tiên bằng nên họ đang làm từ từ.

Gần đây con sony42W674 nhà mình nó bị ma làm hay sao ấy,cứ tự bật lên mà chẳng hiểu sao?
Xem hẹn giờ tắt bật thì rõ là để off hết rồi,tưởng do cái ứng dụng TV Sideview trên iphone xóa đi cũng ko cải thiện được gì.
Đi đâu toàn phải rút cả ổ điện ra....Bác nào biết cách sử lí chỉ với !
Bác vào phần Cài đặt mạng -> Cài đặt mạng ở nhà -> Khởi động từ xa -> Tắt nhé! :)

thangdinh271

Tivi nhà các bác còn vào mạng được k vậy? Ai có bị dính lỗi mạng 5010 không? Tự dưng không thể vào được mp3.zing hay youtube gì nữa. Kiểm tra kết nối mạng vẫn thấy báo là bình thường. Searh google thấy vài người bị lỗi này mà chẳng thấy có câu trả lời giải quyết thỏa đáng gì cả! Khó hiểu quá. Helppppppppppppppppppppppp meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Bên trên