Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Help. Các bác cho mình hỏi chút: số là con Q5II emmc của mình trước giờ vẫn dùng bình thường, gần đây khi xem film trên đĩa cứng, tự nhiên bị lỗi không hiện phụ đề tiếng việt mà hiện phị đề tiếng anh (dù file phụ đề là tiếng việt). cũng phim đó mang qua con Q5ii khác thì hiện tiếng việt OK. đã chỉnh thử ngôn ngữ hệ thống bằng Tiếng Việt hay Tiếng Anh đều bị vậy? Bác nào gặp trường hợp này rồi xin giúp đở với. thanks.

Trên Remote Q5II có phím Subtitle bác chuyển qua lại xem được không nhé

meocon

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Help. Các bác cho mình hỏi chút: số là con Q5II emmc của mình trước giờ vẫn dùng bình thường, gần đây khi xem film trên đĩa cứng, tự nhiên bị lỗi không hiện phụ đề tiếng việt mà hiện phị đề tiếng anh (dù file phụ đề là tiếng việt). cũng phim đó mang qua con Q5ii khác thì hiện tiếng việt OK. đã chỉnh thử ngôn ngữ hệ thống bằng Tiếng Việt hay Tiếng Anh đều bị vậy? Bác nào gặp trường hợp này rồi xin giúp đở với. thanks.

Nút cuối cùng , bên tay trái , nút số 7 : subtitle , bác chỉnh thử xem

anhvuitch

Member
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

đã bẩm chuyển các kiểu trên phiếm Subtitle cũng như vào menu Subtitle Option=>Encore.... chọn các kiểu vẫn không hiện Tiếng việt, mà chỉ ra Tiếng Anh hoặc Tiếng anh bị lỗi Font. Thử những phim trước đây xem hiện Tiếng Việt bình thường giờ cũng hiện lại toàn tiếng Anh. hic. chỉ có phim Bluray còn hiện Tiếng Việt, tất cả phim có phụ đề rời đều bị lỗi.

anhvuitch

Member
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

đã bẩm chuyển các kiểu trên phiếm Subtitle cũng như vào menu Subtitle Option=>Encore.... chọn các kiểu vẫn không hiện Tiếng việt, mà chỉ ra Tiếng Anh hoặc Tiếng anh bị lỗi Font. Thử những phim trước đây xem hiện Tiếng Việt bình thường giờ cũng hiện lại toàn tiếng Anh. hic. chỉ có phim Bluray còn hiện Tiếng Việt, tất cả phim có phụ đề rời đều bị lỗi. nhân tiện mình cũng báo với Thảo là đã nhận được con Q5ii mới hôm thứ 7 rồi nhé.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

đã bẩm chuyển các kiểu trên phiếm Subtitle cũng như vào menu Subtitle Option=>Encore.... chọn các kiểu vẫn không hiện Tiếng việt, mà chỉ ra Tiếng Anh hoặc Tiếng anh bị lỗi Font. Thử những phim trước đây xem hiện Tiếng Việt bình thường giờ cũng hiện lại toàn tiếng Anh. hic. chỉ có phim Bluray còn hiện Tiếng Việt, tất cả phim có phụ đề rời đều bị lỗi. nhân tiện mình cũng báo với Thảo là đã nhận được con Q5ii mới hôm thứ 7 rồi nhé.

Bác có thể FactoryReset hoặc Restore lại bản Rom mới nhất nhé

anhvuitch

Member

Hic, cũng đang nghỉ đến phương án cuối cùng này, mấc công root và cài lại 1 số app. Quan trong là muốn vọc để tìm hiểu cách khắc phục cũng như nguyên nhân bị lỗi trên thôi. thank any way.

sonvan99

Mua 1 cái web cam tích hợp mic cắm vào là dùng skype ầm ầm bác nhé. Nên chọn Logitech dòng C.
Bác hướng dẫn cài như thế nào dùm với. Mình sử dụng con Logitech C270, nhưng chỉ dùng được thoại mà không có hình. Skype, Tango, Yahoo đều vậy cả. Đã cài yahoo plugin. Thanks.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Hic, cũng đang nghỉ đến phương án cuối cùng này, mấc công root và cài lại 1 số app. Quan trong là muốn vọc để tìm hiểu cách khắc phục cũng như nguyên nhân bị lỗi trên thôi. thank any way.

Mang qua em xem cho

meocon

Well-Known Member

Lần trước mình cũng bị , làm như bình thường mà ko hỉu sao font việt sub bị lỗi , sau khi reset thì OK :)

a1provip002

các bác cho em hỏi sao con Q5II nhà em vào app cứ crash mãi :( vào Play Store crash 1 lần, r vào bình thường, update soft thì tải tới 70% là crash. Dùng Skype thì gọi bên kia nhận dc nhưng khi bên kia bắt máy thì crash, bên kia gọi lại bắt máy cũng crash. Nếu Swipe data luôn thì có giúp tốt hơn ko. E có con WC có mic nhưng em này lại ko có lỗ gắm dây mic, phải mua dây nối gì zậy các bác?

thaovjp89

Well-Known Member

các bác cho em hỏi sao con Q5II nhà em vào app cứ crash mãi :( vào Play Store crash 1 lần, r vào bình thường, update soft thì tải tới 70% là crash. Dùng Skype thì gọi bên kia nhận dc nhưng khi bên kia bắt máy thì crash, bên kia gọi lại bắt máy cũng crash. Nếu Swipe data luôn thì có giúp tốt hơn ko. E có con WC có mic nhưng em này lại ko có lỗ gắm dây mic, phải mua dây nối gì zậy các bác?

Bác có thể khởi động lại máy, tắt hoặc xóa bớt ứng dụng nào không cần thiết, kiểm tra lại mạng
Trên Q5 hay các Box khác ko có hỗ trợ mic 3.5
1./ Mua webcam có tích hợp sẵn microphone - Logiteck C170,....
2./ Sử dụng thêm Sound Usb 5.1 - trích audio và micro 3.5 qua ngõ usb 2.0

linhmoidt

Member

Lần trước mình cũng bị , làm như bình thường mà ko hỉu sao font việt sub bị lỗi , sau khi reset thì OK :)

Hồi trước em cũng bị, chọn ngôn ngữ tiếng Việt thì hết

Em có thắc mắc, không biết làm sao mình cài mấy cái nút trên remote thành nút hát nhạc trực tiếp luôn nhỉ? hồi trước em dùng con 910B, nó có nút nhạc, nhấn vào đó là tự động nhảy vào thư mục nhạc, bấm play là hát nhạc luôn mà o cần phải mở ti vi...

lttsi1

Member

Cho mình hỏi Q5ii thường làm sao update fw của emmc được ko ạ

Hình như thằng himedia bị phá sản rùi hả mọi người? Không thấy suppost gì hết mà trang himedia.vn cũng chết luôn rùi hay sao áh?

lttsi1

Member

Cho mình hỏi sao Q5 ii của mình có rất nhiều apps xem film cứ vô là reboot

nnphan

Member

con Q5 II emmc của em vào ch play cài root explorer hoặc ES file manager đều không đươc, cứ tải về xong, hiện dòng "đang cài đặt" lên rồi thoát hẳn ra màn hình chính. các bác giúp em với!

huakiennb

Có cách nào flash firmware em Q5ii từ pc không các bác nhỉ, ko hiểu em làm thế nào mà giờ ấn restore nó cứ nháy lên hiện màn hình xanh khoảng 1s rồi tắt, cứ thế mãi thôi các bác ạ :(

Mình sử dụng Himedia Q5ii đời đầu.
vừa rồi cài applock và kidlock để giới hạn thời gian chơi game của thằng ku.
ai dè giờ nó khóa luôn.
mình không có cách nào để uninstal hay thoát khỏi chế độ kid mode.
trên web nó hướng dẫn vào status bar để thoát. khổ nỗi himedia làm gì có status bar...
Dùng nút restore thì nó báo là lỗi, kg reset được... chắc do mình root
giờ sao đây, nhờ các bác giúp hộ

Bên trên