Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Hehe.
Tại lúc trước dùng con X5 "làm từa lưa" xong res nó 1 phát (trong setting) thì thấy những pm đã gỡ bõ nó hiện lại như cũ.

Hay nỉ, Reset / Factory đưa máy về mặc định của nhà sản xuất, những app cài đặt thêm từ chợ CHPLAY hay .apk đều sẽ bị mất. Trường hợp bác đã Root - can thiệp vào và xóa những app được cho là không cần thiết hiện có trong bản Rom có sẵn "dùng phần mềm hay vào thẳng thư mục hệ thống/ System" thì không thể khôi phục được nữa

meocon

Well-Known Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Nghe vụ Zing mp3 hàng nhái trong CHPlay mà thay nguy hiểm quá , phần mềm độc hại

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Nghe vụ Zing mp3 hàng nhái trong CHPlay mà thay nguy hiểm quá , phần mềm độc hại

Ngày hôm nay em có test qua cái đó, bình thường không sao, mọi thứ ngon lành. Hôm nay cứ vô cái áp Zingmp3 đó thì không có nhạc mặc dù bài hát vẫn đang play bình thường, ngược đời đó là out ra ngoài màn hình chính "Home" thì mới lại có nhạc được phát ra. Giờ lại thêm vụ hàng nhái nữa ợ?

thmac

Member

Bác đã dùng cả 2 con X5 và Q5II cho ý kiến xem 2 con này ưu nhược thế nào?

Theo cảm nhận cá nhân của mình:

Một số tính năng chính: thể hiện hình ảnh, chất lượng âm thanh. Một số ae đã preview chi tiết.

Mình chỉ có thể xác nhận lại là âm thanh hình ảnh của con Q5II Chỉ có thể lấy con Dune 303D của mình ra so sánh, chứ con X5 thì ko có cửa. (đây là cảm nhận cá nhân của mình nhé). Khi xem thì thật sự rất khó phân biệt chất lượng màu sắc giữa con 303D và Q5II.

Nhưng riêng về phần app CHPlay thì con X5 có vẻ mượt hơn.

Hiện tại:

Q5II chạy Android 4.2 mượt mà.
X5 chỉ thực sự ổn với bản Android 4.1.x, nâng lên 4.2 là treo kõ nguyên nhân.

Một vài khác biệt nhỏ:

- Phần on/off:

Q5II: xử lý rất nhanh
X5: Chậm hơn, đôi khi off treo luôn.

- Giao diện:

Q5II: Giống như là dạng con lai giữa HPD và AndroiBox. Nêu đã quen sd thuần Android thì chuyển qua con Q5II sẽ hơi lọng cọng 1 chút, nhưng rồi cũng sẽ quen nhanh. Có lẽ do có remote giống HDP kèm theo nên giao diện này sử dụng thuận tiện hơn.

Những chức năng cơ bản có thể sử dụng qua remote rất thuận tiện.

X5: thuần Android, cầm remote trên tay mà muốn ném vào tường. Tất cả những thao tác đều phải phụ thuộc vào chuột/bàn phím.

- Play film qua NAS:
X5: File manager nhận những folder trên nas rất nhanh, ko cần cài thêm pm. Tua nhanh chậm tùy ý
Q5II: Ko nhận những folder đc share, mà phải tạo đường dẫn bằng tay.Một số film khi play ko tua nhanh chậm đc, mỗi lần tua là nó phát lại từ đầu.

Nói chung vài lỗi nhỏ, thì ko có gì để phàn nàn con Q5II, hy vọng fw mới sẽ sửa lỗi nhỏ này.

dungtam25

Well-Known Member

Một số tính năng chính: thể hiện hình ảnh, chất lượng âm thanh. Một số ae đã preview chi tiết.

Mình chỉ có thể xác nhận lại là âm thanh hình ảnh của con Q5II Chỉ có thể lấy con Dune 303D của mình ra so sánh, chứ con X5 thì ko có cửa. (đây là cảm nhận cá nhân của mình nhé). Khi xem thì thật sự rất khó phân biệt chất lượng màu sắc giữa con 303D và Q5II.

Q5II chạy Android 4.2 mượt mà.
X5 chỉ thực sự ổn với bản Android 4.1.x, nâng lên 4.2 là treo kõ nguyên nhân.

Một vài khác biệt nhỏ:

- Phần on/off:

Q5II: xử lý rất nhanh
X5: Chậm hơn, đôi khi off treo luôn.

- Giao diện:

Q5II: Giống như là dạng con lai giữa HPD và AndroiBox. Nêu đã quen sd thuần Android thì chuyển qua con Q5II sẽ hơi lọng cọng 1 chút, nhưng rồi cũng sẽ quen nhanh. Có lẽ do có remote giống HDP kèm theo nên giao diện này sử dụng thuận tiện hơn.

Những chức năng cơ bản có thể sử dụng qua remote rất thuận tiện.

X5: thuần Android, cầm remote trên tay mà muốn ném vào tường. Tất cả những thao tác đều phải phụ thuộc vào chuột/bàn phím.

- Play film qua NAS:
X5: File manager nhận những folder trên nas rất nhanh, ko cần cài thêm pm. Tua nhanh chậm tùy ý
Q5II: Ko nhận những folder đc share, mà phải tạo đường dẫn bằng tay.Một số film khi play ko tua nhanh chậm đc, mỗi lần tua là nó phát lại từ đầu.

Nói chung vài lỗi nhỏ, thì ko có gì để phàn nàn con Q5II, hy vọng fw mới sẽ sửa lỗi nhỏ này.

Xong,lại thêm một nhận xét của người tiêu dùng.Không dính dáng gì đến nhóm offline.
Vậy nếu anh em nào có ý định chơi Androi box thì cứ Q5 ll mà táng nhé.

tienlequoc

Well-Known Member

Ý kiến thêm vụ xem phim qua NAS, hôm trước mình test Q5II ở nhà anh thanhyk thì vào thẳng mục Samba của giao diện Himedia truy cập NAS của anh ấy nhanh như máy tính (7 HDD 3Tb + 1HDD 2Tb - nếu mình nhớ ko nhầm), vào thẳng từng thư mục xem iso ko giật ko lag mà. Cũng đâu cần cài thêm gì đâu? Bác thử lại xem sao nhé. :D

MiNi

- Play film qua NAS:

Mình xem film của TVmobi chạy bằng trình của máy thì y như bác nói, sau đó chạy lại qua ứng dụng ngoài thì tua được xem lại được đoạn ngừng trước.
Không rành lắm về cái vụ này, mấy bác ném đá nhẹ tay nhé!

thmac

Member

Ý kiến thêm vụ xem phim qua NAS, hôm trước mình test Q5II ở nhà anh thanhyk thì vào thẳng mục Samba của giao diện Himedia truy cập NAS của anh ấy nhanh như máy tính (7 HDD 3Tb + 1HDD 2Tb - nếu mình nhớ ko nhầm), vào thẳng từng thư mục xem iso ko giật ko lag mà. Cũng đâu cần cài thêm gì đâu? Bác thử lại xem sao nhé. :D

Mình sd NAS Buffalo, Cũng vào SAMBA của Himedia nhưng ko thấy, Scan cũng ko thấy luôn.
Phải trỏ đường dẫn bằng tay. Chẳng biết nó bị gì.
Con X5 scan phát thấy liền.

Đa số DATA mình chứa trên NAS hy vọng lỗi này đc khắc phục là coi như con Q5II hoàn hảo, ít nhất là đối với mình.

tienlequoc

Well-Known Member

Hic toàn những người đã dùng cả 2 con Android box và Dune comment, sao mấy ông bên kia không tin vậy ta? Cuồng dữ vậy sao?

Minhsur

Banned

Hic toàn những người đã dùng cả 2 con Android box và Dune comment, sao mấy ông bên kia không tin vậy ta? Cuồng dữ vậy sao?

Cứ từ từ rồi thực tế sẽ chứng minh và họ sẽ hiểu, hàng mà tốt thì cả trăm người nói nó xấu, nó vẫn cứ tốt. Sao bác phải gọi họ là Cuồng? Bác cũng có vẻ hiếu chiến quá.

tienlequoc

Well-Known Member

Cứ từ từ rồi thực tế sẽ chứng minh và họ sẽ hiểu, hàng mà tốt thì cả trăm người nói nó xấu, nó vẫn cứ tốt. Sao bác phải gọi họ là Cuồng? Bác cũng có vẻ hiếu chiến quá.
Em đang nói với anh em bên này chứ ko dám qua bên kia nói vậy đâu bác. Bên này rất nhiều anh em hiểu em và biết em không hề hiếu chiến. :D

Minhsur

Banned

Em đang nói với anh em bên này chứ ko dám qua bên kia nói vậy đâu bác. Bên này rất nhiều anh em hiểu em và biết em không hề hiếu chiến. :D

Em vốn tính tò mò, thấy cái gì mới lạ cũng quan tâm. Rút kinh nghiệm từ đợt rầm rộ của N1, A400 hay cái đĩa bay 1000 gì đó, giờ em cứ lót dép hóng đã.

tienlequoc

Well-Known Member

Em vốn tính tò mò, thấy cái gì mới lạ cũng quan tâm. Rút kinh nghiệm từ đợt rầm rộ của N1, A400 hay cái đĩa bay 1000 gì đó, giờ em cứ lót dép hóng đã.
Bác ở HN chứ ở SG em cho bác mượn con em đang dùng về mà trải nghiệm, tại em nhiều Android box/stick quá thiếu 1 con cũng chẳng sao. Để 1 người sành chơi như bác đánh giá cho khách quan, em giải thích với mấy ông bên kia mệt quá. :))

Minhsur

Banned

Bác nói sành chơi xấu hổ quá. Ham chơi thôi bác ơi.
Mình ấn tượng thương hiệu này từ lúc mua hộ cho ông anh cái 610, sau thử dùng 900, 910. Nhưng thấy cách bố trí giao diện của nó có vẻ rườm rà, hình ảnh thì không ấn tượng lắm. Nhưng được cái giá rẻ, chán mang về quê bán được ngay.

dungtoandung

Well-Known Member

Hic thi đấu với Oppo mà thắng thì chắc có nhiều vụ tự tử xảy ra lắm anh ơi. Em nói đùa thôi chứ không chơi dại vậy đâu. Để em âm thầm cho đấu rồi báo cáo kết quả cho anh em. Bác nào có oppo báo em 1 tiếng. :))
Bác Tiến hứa sẽ có con Android mod sẵn DAC hơn một tháng trước rồi nhé, lâu quá, quên rồi sao.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Tiến hứa sẽ có con Android mod sẵn DAC hơn một tháng trước rồi nhé, lâu quá, quên rồi sao.
Em không hề hứa nhé bác. Cái này sẽ có nhưng chắc là....mùa quýt sang năm...:))

sdong

Sao e tải youtube từ chplay về chơi lại không lên hình nhưng vẫn có tiếng. Có bác nào bị vậy không?. Và các pm ngoài giờ cũng không cài được nữa.

tat100

Member

Sao e tải youtube từ chplay về chơi lại không lên hình nhưng vẫn có tiếng. Có bác nào bị vậy không?. Và các pm ngoài giờ cũng không cài được nữa.
Cài app ngoài khi bấm cài đặt phải bấm bằng remote mới được

trancuti

Member

mình cũng vậy, cài flash thì xem đc trực tiếp trên trình duyệt, còn app youtube ko có hình, tạm thời bác cài og youtube xem tạm đi, mình thấy cũng ngon lành và nhìu chức năng hơn ^^

tat100

Member

mình cũng vậy, cài flash thì xem đc trực tiếp trên trình duyệt, còn app youtube ko có hình, tạm thời bác cài og youtube xem tạm đi, mình thấy cũng ngon lành và nhìu chức năng hơn ^^

Bác cài lại youtube bản cũ 4.5.17 vẫn xem được mà

Bên trên