Chia sẻ một cách config MPC-HC + madVR + ReClock

tml3nr

Moderator
Ðề: Chia sẻ một cách config MPC-HC + madVR + ReClock

vậy bản mới ra này muốn chỉnh Highest thì phải chỉnh như thế nào vậy?bác làm ơn hướng dẫn giúp em với.Thanks bác

Bản mới phần config cũng giống như bản cũ mà bác?

tml3nr

Moderator

Bản mới đã hỗ trợ 64-bit, bác chủ xem có gì hơn bản 32-bit ko ?

Hôm nào rảnh mình sẽ thử ạ. Nhưng theo như trước đây mình đã thử qua các loại software render, encode, split merge… Đa phần các phiên bản 32 bit ổn hơn.

Ngay cả xem video online bằng flash player. Trên browser 64 bit vẫn không mượt bằng 32 bit. Test performance cũng không bằng.

Có vẻ như trong mảng multimedia, các phần mềm chưa phát huy được lợi thế rõ rệt khi chạy 64 bit.

mrphattruong

Well-Known Member

Thank bác nhiều để thử xem thế nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

babyblue

Well-Known Member

Bản mới phầnhroma upscaling, image upscaling và image downscaling, nó khác trước rồi bác ơi
Nên căn cứ theo cái ảnh bác đưa ở post 1 để chỉnh Highest không được nữa

ladykillah_rc

Well-Known Member

cái reclock e kiếm ko có bác ạ

tml3nr

Moderator

Bản mới phầnhroma upscaling, image upscaling và image downscaling, nó khác trước rồi bác ơi
Nên căn cứ theo cái ảnh bác đưa ở post 1 để chỉnh Highest không được nữa

Mình thấy vẫn vậy mà bác? Chỉ có thêm vào thôi. Vẫn đủ các tùy chọn theo bảng hướng dẫn mà?

ladykillah_rc

Well-Known Member

Bác cài đủ các soft theo trình tự và đúng bản mpc 32 bit không ạ?

em cài bản 32 thì được rồi bác ạ,thanks bác :)

mà cái frame drop của em như thê có ổn không bác :)

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator

em cài bản 32 thì được rồi bác ạ,thanks bác :)

mà cái frame drop của em như thê có ổn không bác :)

Cái mục "1 frame drop every 45.04 minutes" ok đó bác. Bác bấm control + R cho nó reset cái "droped frame 14" về 0, rồi chờ vài phút xem nó có bị drop không? Nếu có thì hạ setting xuống.

"... trong khi play các bạn bấm Control + J rồi bấm Control + R để xem có bị Dropped Frames hay không, đồng thời dùng GPU-Z và Windows Task Manager để giám sát tình trạng sử dụng GPU và CPU của PC, sao cho phim play mượt, không bị dropped frames và GPU dưới 80%, CPU dưới 40% là ổn."

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=923915&p=7678562&viewfull=1#post7678562

babyblue

Well-Known Member

Có lẽ em config sai hay sao nên cài Reclock em toàn bị màu vàng + âm thanh thỉnh thoảng bị giật cục
Mặc dù em chỉnh MadVR ở mức Highest nhưng GPU chỉ load 30% và CPU chỉ load 10% (em dùng card GTX750 xuất lên TV 42inch HDready)

haibt

Member

Có lẽ em config sai hay sao nên cài Reclock em toàn bị màu vàng + âm thanh thỉnh thoảng bị giật cục
Mặc dù em chỉnh MadVR ở mức Highest nhưng GPU chỉ load 30% và CPU chỉ load 10% (em dùng card GTX750 xuất lên TV 42inch HDready)
Bác cài thử ntn xem sao
Chroma upscaling= NNEDI3 (64 neurons)
Image upscaling= Jinc (AR)
Image downscaling= Lanczos (3 taps ,AR,LL)

tml3nr

Moderator

Vụ màu của ReClock bác xem ở đây ạ:

1. Màu của ReClock:

- Green = all good; you're either running at the same refresh rate as the video, or Reclock has been able to speed up/slow down (by the % amounts you've allowed) the video to match.

- Yellow = Reclock can't adjust the video to match the refresh rate, eg 23.796fps with an allowed 1% speedup will never give you green at 50hz (but 5% speed up will).

* Ghi chú: Việc 5% speed up này làm cho âm thanh sẽ bị méo (pitch), do tăng tốc độ nhanh hơn. Bạn xem bài này sẽ hiểu, câu số 3: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...hia-se-mot-cach-config-mpc-8.html#post7816928

- Red = not working

- Flashing between red/green = Reclock is "getting used" to the current refresh rate, and is learning what tweaks are needed to the clocks to get things perfect (at which point the icon will turn solid green)

Source:

http://forums.gbpvr.com/showthread.p...549#post403549

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=923915&p=7816745&viewfull=1#post7816745

Chỉnh sửa lần cuối:

ladykillah_rc

Well-Known Member

file này 2k e down ở youtube về,mà sao hôm nay cái dropframe lại thành repeat frame lên mấy h luôn bác ạ,em bấm ctrl + r ko thấy thông số nào nhẩy hết @@
mà cái file bên trên e nghe thì có âm thanh
file film epik thì lại tịt ngúm ko nghe được gì,em cấu hình y chang của bác đưa ra :|

tml3nr

Moderator

1. Bác bấm control+R drop frame nó bằng 0 là tốt, nó tăng là phim đó nặng hơn settings hiện tại. "1 frame drop /delay every…" thời gian càng dài càng tốt.

2. Bác dùng mediainfo xem audio codec phim epik là gì? Nếu tắt hết madvr + reclock thì mpc play có tiếng không?

tml3nr

Moderator

- Nếu nghe 2 kênh, bác chọn như sau:

- Bác dùng MediaInfo xem nó báo codec phim là gì, các phim khác cùng codec có nghe được hay không?

https://mediaarea.net/en/MediaInfo/Download/Windows

- Play trên media player khác thì thế nào ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

babyblue

Well-Known Member

Em cài Reclock và config y chang như bác sao không có tiếng bác ơi (hôm trước em có thử 1 lần thì có tiếng nhưng tiếg bị giật, hôm nay thì tịt luôn ,trên Receiver hiện PCM,em đã thử mọi cách,thậm chí cài lại từ đầu hết luôn mà vẫn bị ạ

ladykillah_rc

Well-Known Member

tml3nr

Moderator

Em cài Reclock và config y chang như bác sao không có tiếng bác ơi (hôm trước em có thử 1 lần thì có tiếng nhưng tiếg bị giật, hôm nay thì tịt luôn ,trên Receiver hiện PCM,em đã thử mọi cách,thậm chí cài lại từ đầu hết luôn mà vẫn bị ạ

Bác tạm thời đưa về 2 kênh thử xem thế nào ạ. Do mình trước giờ chỉ chạy 2 kênh và nghe bằng TV nên không có kinh nghiệm với đa kênh. Bác thử kỹ các settings trong này xem sao. Nhớ là sau mỗi thay đổi nên thoát mpc rồi chạy lại:

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator

À, nếu muốn play DTS, bác phải chép vào máy file dtsdecoderdll.dll (lấy của Arcsoft Total Media Theatre). Để mình kiếm lại bài này cho bác.

Bên trên