Chia sẻ một cách setup Spotify Connect trên RuneAudio

phuoc0903

Member
Ko phải bác ơi ! Dùng thử premium hay khi trả tiền chức năng là giống nhau a . Bác install 2 plugin màu vàng sau đó nhấn vào seting màu đỏ xem có ko ? Bác dùng ver mới nhất 2.389 ? o_O

tml3nr

Moderator
Như này bác ạ, ko có mục High quality. Hiện trạng tài khoản là Premium dùng thử tháng đầu miễn phí, trả tiền từ tháng sau. PS: hoá ra phải xài cái plug in số 1 trong hình của bac tlmnr thì mơi có high quality để chọn. View attachment 288924
Hôm trước em test với bản 2.389 và 2.296 thì thấy như vầy:

- Chỉ cần add pluggin Volumio Spotify Connect2. Không cần nhập user và pass. Vào setting của nó (Volumio Spotify Connect2) enable nó lên. Là đã sử dụng được Spotify Connect.

Không liên quan nhưng playlist này nghe dễ thương ghê. Dance thập niên 80-90's :D

https://open.spotify.com/user/siriborge/playlist/2VRMA3zLFksbsqnVWZlh20

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Hôm trước em test với bản 2.389 và 2.296 thì thấy như vầy:

- Chỉ cần add pluggin Volumio Spotify Connect2. Không cần nhập user và pass. Vào setting của nó (Volumio Spotify Connect2) enable nó lên. Là đã sử dụng được Spotify Connect.

Không liên quan nhưng playlist này nghe dễ thương ghê. Dance thập niên 80-90's :D

https://open.spotify.com/user/siriborge/playlist/2VRMA3zLFksbsqnVWZlh20
Vấn đề là muốn có 320kps thôi bác.
@phuoc0903 : tôi download từ trang chủ nên chắc mới nhất

do_long_khach

Well-Known Member
Trang trc tôi có post cái ảnh màn hình Setting Volumio Spotify Connect2 trên máy tôi đó - ko thấy tùy chọn 320kps. Còn Spotify plugin thì dĩ nhiên có chọn High quality (320kps) rồi.

tml3nr

Moderator
Em chưa về đến nhà. Nhưng xem trong packet của nó thì thấy có vẻ như default đã set 320 rồi:

https://github.com/balbuze/volumio-..._service/volspotconnect2/volspotconnect2.tmpl

Mã:
#this file is generated by the plugin. You should not edit it unless you know what you do. It will be overwrite by the plugin each time a change in config is detected
cd /data/plugins/music_service/volspotconnect2
./librespot -b 320 -c /tmp ${shared} ${normalvolume} --name '${devicename}' --backend alsa --device ${outdev} --disable-audio-cache --initial-volume ${initvol}

do_long_khach

Well-Known Member
@phuoc0903 :Cơ bản là thích Spotify Connect2 hơn vì điều khiển bằng app Spotify trên điện thoại rõ ràng là sướng hơn dùng Web UI của Volumio. Mỗi cái thằng Spotify Connect2 lại ko có mục chọn 320kps....

@tml3nr : hic vậy ok rồi cứ thế chơi thôi.

phuoc0903

Member
Khi bác stream qua Spotify Connect của Volumio mặc định volume là 1/3 . Mình vào kéo nó lên 100% save lại sau này khi stream nó luôn là 100 a . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

thebluewindows

Well-Known Member
Các bác chơi Rune có gặp vđ wifi ko? Mình dùng MoOde ko bị nhưng Rune lâu lâu lại disconnect. Usb wifi ko phải build-in ạ.

linh0983

Well-Known Member
Mình nghe Spotify Connect chú Rune đúng hay các bác . Nó khó nhằn nhưng xứng công a .

tml3nr

Moderator
Mình nghe Spotify Connect chú Rune đúng hay các bác . Nó khó nhằn nhưng xứng công a .

Nghe anh nói em mát cả bộ đồ lòng :D

Theo em thì tiếng của Rune rất tinh tế. Em máu làm SC trên Rune vì hy vọng màu âm của nó có thể làm em happy với Spotify. Rất may là nó hơn em mong đợi :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Mình build nó trên thẻ 4Gb rất tiếc mỗi card audio cấu hình file chạy khác nhau và acc do đó ko ra file *.img được . Rune SC này tự lực cánh sinh thôi bác @tml3nr a .

thebluewindows

Well-Known Member
Anh dùng wifi gì vậy? Rune chạy trên nền Archlinux kén driver dữ lắm :D
Lâu nay toàn nghe MoOde dùng TL-WN823N và EDUP ko vđề gì. Thay thẻ Rune thì bị tình trạng nếu để standby lâu là dis. Còn 1 cái WN822 chưa thử vì nó dùng usb cable.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Lâu nay toàn nghe MoOde dùng TL-WN823N và CSR 4.0 ko vđề gì. Thay thẻ Rune thì bị tình trạng nếu để standby lâu là dis. Còn 1 cái WN822 chưa thử vì nó dùng usb cable.
TL-WN823N của anh là version mấy ạ? Em được biết như sau:

- TL-WN823N v1.x: Chipset RTL8192CU / Em này chạy OK với Rune

- TL-WN823N v2.x: Chipset RTL8192EU / Nghe đồn Rune chưa support driver

Anh ráng kiếm TL-WDN3200 (RT5572). Lúc trước em test thì em này chạy OK với Rune.

PS: TL-WN822N Có 4 version. Anh xem thông tin ở đây:

https://wikidevi.com/wiki/TP-LINK_TL-WN822N_v1

tp-link-tl-wn823n-v1-2-jpg.289052

Đính kèm

• TP-LINK TL-WN823N v1.2.JPG
    TP-LINK TL-WN823N v1.2.JPG
    172 KB · Xem: 105
  • TP-LINK TL-WDN3200 WDN3321 RT5572.jpg
    TP-LINK TL-WDN3200 WDN3321 RT5572.jpg
    26.8 KB · Xem: 6
  • TP-LINK TL-WDN3200 linh0983.jpg
    TP-LINK TL-WDN3200 linh0983.jpg