Chia sẽ tài nguyên qua mạng LAN

nguyennv0787

EM mới mua 1 đầu HD PlayOn mini. Xài thấy cũng ổn. Em muốn dùng máy tính thông qua mạng LAN để truy cập, chỉnh sửa thông tin trong ổ cứng đang gắn trên đầu HD thì có thể làm như thế nào? Xin các bạn chỉ giáo. Cảm ơn!

Ðề: Chia sẽ tài nguyên qua mạng LAN

bạn dùng điều khiển gán địa chỉ IP cố định cho ACR.PlayOn mini, sau đó từ máy tính bạn có thể dùng máy tính để chỉnh sửa thông tin phụ đề của phim.
Trong WIndows bạn bấm vào Run và gõ lệnh \\địa chỉ ip của ACR.PlayOn mini

nguyennv0787

Cảm ơn bạn, Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn. Nhưng chi có cai HD vào được máy tính, máy tính thì ko vào dc HD. Ko bit co gan dia chi sai cho nao ko nhi?:-?
IP address: 192.168.1.3
Subnet mask: 255.255.255.0
Default gateway: 192.168.1.1
DNS: 192.168.1.1

datnt75

Active Member

Cảm ơn bạn, Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn. Nhưng chi có cai HD vào được máy tính, máy tính thì ko vào dc HD. Ko bit co gan dia chi sai cho nao ko nhi?:-?
IP address: 192.168.1.3
Subnet mask: 255.255.255.0
Default gateway: 192.168.1.1
DNS: 192.168.1.1

Máy tính không vào được HD là vì HD Mini của bạn không có hoặc chưa bật giao thức SAMBA lên

nguyennv0787

Vậy chắc là cái ACR.PlayOn mini của em không có giao thức SAMBA rùi =((. Em chỉ thấy chổ để thiết lập IP, DNS và gateway thui à. :((

nguyennv0787

Mình vừa mới update FW cho con ARC PlayOn!HD mini!. Thấy mấy phần cập nhập mới rất hay:
- Xem trước phim qua hình trong thư mục.
- Dịch chuyển ngay đến vị trí cần xem trong phim...
- Và đặc biệt là trong phần mạng có thêm NAS, địa chỉ HOST
Nhưng thiệt tình là em hổng bít sử dụng cái NAS này như thế nào. Xem trên mạng thấy không thể truy cập vào ổ USB trên HD bằng máy tính được.
Bạn nào có kinh nghiệm chỉ cho mình với.
Thanks!
8->

nguyennv0787

\m/ Hi! Sáng nay em hì hục nghiên cứ tiếp và đã thành công rùi! Như vậy chỉ cần nâng cấp FW, rùi chọn chế độ NAS on. Gán địa chỉ IP trong HD cho phù hợp và kiểm tra lại firewall trên máy tính. Như vậy đã có thể dùng máy tính (nối cáp hay wifi đều được để truy cập vào USB HDD tr6en đầu HD rùi. Vừa coi phim trên TV, vừa coi trên mày tính đều được. E thử chạy cùng lúc cả 2 máy tính luôn.
OK! GOOD!

Bên trên