Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

Ðề: Chia sẻ thông số điều chỉnh LG 49LB551T cho đẹp nhất

trong HCM không biết thương gia nào còn hang k nhỉ :D

khanhnt1102

Tivi mìmh mới mua được 5 ngày thì xuất hiện 2 xọc đen mờ ở gần 2 bên rìa màn hình.ko biết có sao ko.bác nào bị thế ko ạ.

khanhnt1102

nay goi nhan vien bao hanh thi no ko cho doi.chi thay the linh lien thoi a.chan vai

viro

Member

Hic. Sao hôm trước em có hỏi vấn đề về âm thanh của tivi này mà hôm nay bị xóa mất rồi.
Các bạn cho mình hỏi là có giải pháp nào để nâng cao chất lượng âm thanh của tv này không.
nhà e phòng khách và phòng ăn thông nhau thành 1 phòng 5x17. mở tv gần hết cỡ, ngồi cách 5m k nghe được j hết các bạn ơi. Mình chủ yếu xem truyền hình cáp thôi.

DigiCity Group

Well-Known Member

Hic. Sao hôm trước em có hỏi vấn đề về âm thanh của tivi này mà hôm nay bị xóa mất rồi.
Các bạn cho mình hỏi là có giải pháp nào để nâng cao chất lượng âm thanh của tv này không.
nhà e phòng khách và phòng ăn thông nhau thành 1 phòng 5x17. mở tv gần hết cỡ, ngồi cách 5m k nghe được j hết các bạn ơi. Mình chủ yếu xem truyền hình cáp thôi.
Bác mua thêm bộ loa vi tính bên ngoài giá cũng rẻ mà bác . Không biết mấy bác khác có bị tình trạng như bác k . 8->

viro

Member

Mình gắng loa creative T20 (28W) vào cổng 3.5 mà không có cải thiện được bao nhiêu hết.
Không biết còn cách nào không các bạn.

DigiCity Group

Well-Known Member

Mình gắng loa creative T20 (28W) vào cổng 3.5 mà không có cải thiện được bao nhiêu hết.
Không biết còn cách nào không các bạn.
Theo em bác thử làm cái topic sang bên thiết bị âm thanh xem, mấy bác bên đó chuyên môn cao hơn biết đâu lại giúp bác về khoản nghe này được.

cubin3207

Member

bác vào phần setting tìm cái volum cua cổng 3.5 cho max lun la loa vi tính to ngay:). Mức setting cua nhà máy chỉ để có 35 thui. Bác kéo lên lun 100 la ok.

cubin3207

Member

mình cung bị 2 sọc đen, lg bảo hành bảo là đổi lên con mới có giá ngang ngửa hoặc hơn tiền (vì model này hết mẫu). Nhưng ngặt một cái là đổi con hơn tiền thì phải thêm tiền theo giá bán của lg ( hay là giá siêu thị). Minh cung mun lên lun em 55lb650 nhưng siêu thi tân 33 củ đăt hơn gần chục củ so với cái giá các thương gia trong diễn đàn đưa ra. Mình có ý bảo la mình mua của bác Thắng digi thì mình nhờ bác ý đổi cho mình nhưng lg không đồng ý. THế là mình bảo éo đổi chác jf nữa chò mẫu có thì đổi, mà cũng chẳng thấy no nói đến thay linh kiện. mình nghĩ màn hình bị sọc den 2 bên thay cái màn mới la ok chứ sao cú phải làm khó nhau thế nhỉ. Bác Tháng digi có đọc được thì xem có cách gì giúp được mình không chứ xem đá bóng cứ có 2 vệt thâm nhìn kinh vãi ra.

DigiCity Group

Well-Known Member

mình cung bị 2 sọc đen, lg bảo hành bảo là đổi lên con mới có giá ngang ngửa hoặc hơn tiền (vì model này hết mẫu). Nhưng ngặt một cái là đổi con hơn tiền thì phải thêm tiền theo giá bán của lg ( hay là giá siêu thị). Minh cung mun lên lun em 55lb650 nhưng siêu thi tân 33 củ đăt hơn gần chục củ so với cái giá các thương gia trong diễn đàn đưa ra. Mình có ý bảo la mình mua của bác Thắng digi thì mình nhờ bác ý đổi cho mình nhưng lg không đồng ý. THế là mình bảo éo đổi chác jf nữa chò mẫu có thì đổi, mà cũng chẳng thấy no nói đến thay linh kiện. mình nghĩ màn hình bị sọc den 2 bên thay cái màn mới la ok chứ sao cú phải làm khó nhau thế nhỉ. Bác Tháng digi có đọc được thì xem có cách gì giúp được mình không chứ xem đá bóng cứ có 2 vệt thâm nhìn kinh vãi ra.
Em đây bác :( trường hợp của bác em thật áy náy . K hiểu sao mấy con tivi đều k ổn . Em sẽ cố gắng giúp bác để bác được ưng ý .
Thân !

backup

Member

mình cũng như bác LG bảo đổi 47LB561 và bù tiền mình không chịu ----> đợi khi có hàng sẽ thay màn.
nhưng con mình không bị nặng như bác chỉ bị khi vào cảnh sáng trắng và cũng không đậm lắm nên coi đá banh các kênh HD màu vẫn rất đẹp

cubin3207

Member

cảm ơn bác vẫn nhớ đến e. Nói thật đổi nhiều cũng ngại lắm. nhưng thực sự con 551 này lỗi quá nhiều. Đúng là chẳng ngon-bổ-rẻ chút nào cả. Nếu bác giúp được thì tốt quá, sau này ae con gặp nhau dài dài.

DigiCity Group

Well-Known Member

cảm ơn bác vẫn nhớ đến e. Nói thật đổi nhiều cũng ngại lắm. nhưng thực sự con 551 này lỗi quá nhiều. Đúng là chẳng ngon-bổ-rẻ chút nào cả. Nếu bác giúp được thì tốt quá, sau này ae con gặp nhau dài dài.
Vâng bác, em rất cảm ơn vì bác ủng hộ em . Bên em sẽ cố gắng trong việc này để giúp bác.
Mong mọi thứ sẽ được ưng ý :D .

sonlamhut

Member

Giá bên Bác hiện tại là bao nhiêu? Em đang dịnh múc 1 em.

---------- Post added 19-06-2014 at 14:16 ----------

Vâng bác, em rất cảm ơn vì bác ủng hộ em . Bên em sẽ cố gắng trong việc này để giúp bác.
Mong mọi thứ sẽ được ưng ý :D .

Giá bên bác hiện tại là bao nhiêu? Em đang dịnh múc 1 em đây.

DigiCity Group

Well-Known Member

Giá bên Bác hiện tại là bao nhiêu? Em đang dịnh múc 1 em.

---------- Post added 19-06-2014 at 14:16 ----------

Giá bên bác hiện tại là bao nhiêu? Em đang dịnh múc 1 em đây.
Hiện tại thì em này tạm hết bác ạ .

khanhnt1102

chan cai do re tien qua roi.bon lg xuong no chup anh man hinh, hom sau goi dien bao la cu de xem di.... nam xem da bong ma cu ngua het ca mat.Hang mua cho bac DigiCity, bac xem giup gi duoc khong

keanuhao

cho em hỏi cái !!! đọc trong sách hướng dẫn model 42LB551 thì thấy có 2 cục kê để treo tường !! không biết máy bác mua con LB551 có 2 cục đó ko ?

Bên trên