Chỉnh Độ Phân giải khi kết Nối HDMI!

LhTri

Ðề: Chỉnh Độ Phân giải khi kết Nối HDMI!

Cái này em cũng bị, đang xài cái Sờ Sờ Plasma 50C7000, khi chơi PS3 (qua cổng HDMI) hoặc cắm trực tiếp USB thì full màn hình, nhưng khi kết nối với PC qua cổng HDMI (card màn hình HIS 5770) thì màn hình hơi bị teo lại như bác phản ánh (mặc dù đã chỉnh trên nút P.SIZE trên remote là 16:9).

Nó mặc nhiên là như vậy hoặc có thể chỉnh full không? Bác nào làm bên hãng Sờ Sờ giải đáp giùm. Thank.
Bác dùng remote SS chỉnh Auto Adjustment > cái LCD của em khi cắm HDMI cũng thế.

minh123asd

Tiện thể, theo topic này em hỏi các bác cao thủ 1 chút ạ.

Em có con tivi 3d của LG 32inch full HD 1080. Em dùng máy laptop, card onboard cáp VGA để cắm lên tivi xem. Em để độ phân giải của máy tính thấp thì tivi hiển thị được hết màn hình, khi để độ phân giải 1920x1080 thì tivi hiển thị hình ảnh cũng như màu sắc rất đẹp, nhưng màn hình lại bị mất hẳn 1 phần có độ rộng khoảng 2cm bên phía trái. Dù phần bị mất không hiển thị là không đáng kể, nhưng khi xem phim rất bực.

Bác nào có cao kiến gì không ạ? Em cắm máy tính khác vào cũng bị như thế :(.

letrung1810

Phân giải tivi LCD 720p là 1366x768 cơ bác ah. Bác chỉnh lại trên display propeties của PC đi nó sẽ có cái 1366x768 đấy, ra màn hình ti vi chuẩn luôn. Nếu bác để full thì tivi samsung nó có cái để chỉnh co giãn đấy em không nhớ lắm nhưng cứ vào menu của tivi là ra được

trên tivi có cái thiết lập HDMI á bác, đừng để chế độ mặc định mà chỉnh nó qua PC gì đó lâu quá quên mất là tự nhiên màn hình sẽ full thôi

từ trước giờ mình để toàn Auto Adjust resolution nó tự canh chỉnh hết cho mình, bạn để thử xem

yellowriver

Banned
Theo mình hiểu có thể độ phân giải của TIVI Samsung full HD mà dòng bình thường (ko phải cao cấp) thì nó ko thực. Có thể chưa đạt được fullHD nhưng nhà sản xuất cố tình đặt các thông số cho nó là fullHD nên ko có cách nào chỉnh cho chuẩn được.
Chỉnh full màn hình thì chữ ko nét, hoặc có bóng. Khi cắm với máy tính nó ko thể detect được độ phân giải thực (nhà sx đã dấu kín). Mình cũng chả cần phải độ phân giải full hẳn, nhưng mình yêu cầu kể cả độ phân giải mà bị thấp hơn thì nhà sx phải để thực tế để mình chọn đúng độ phân giải cho chữ nó nét.

Bên trên