Chính thức “cấm cửa” game online sau 22 giờ

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: Chính thức “cấm cửa” game online sau 22 giờ

Garena cho khỏe, các bác nhỉ.
Thỉnh thoảng làm tí cho thích :))

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

Hồi trước em nghe là 23h, giờ thì là 24h, chắc mai mốt 1h sáng quá !
Nghe đâu cấm chơi game từ 23h đến 8h sáng hôm sau, kệ, em chơi HD không chơi game, nên chẳng ảnh hưởng gì !

Bác cứ chuẩn bị tư thế đi, chúng mà nhân danh "bản quyền" thì sẽ sờ gáy HD của bác ngay đấy, bác có thấy cái lệnh người mua 9 đĩa lậu thì không sao mà 10 đĩa là bị tó ngay đấy, còn thực hiện cách nào thì hạ hồi phân giải.

phuong210876

Các pác đọc kỹ tí nhé, chỉ cấm IP phòng nét, còn ở nhà cứ chơi vô tư.

Chính xác = lách luật = cái này là có chủ ý (Căn bệnh hiểm nghèo của hệ thống cầm quyền nói chung hiện nay)

Chẳng cần dài dòng làm gì. mỗi gạch đầu dòng ngắn gọn trong văn bản.
Từ 22h đến 5h sáng cấm các nhà cung cấp games bật server

hauvnn87

Một hình ảnh vui được các thành viên diễn đàn Game Thủ.net đăng tải, mô tả tình trạng người chơi game bỏ tiền tham gia các trò chơi nước ngoài trong khi game của các nhà phát hành nội địa bị hạn chế.

Cấm cũng tốt thôi, tôi ủng hộ
Nhưng đừng cấm HD nhé :)

osiric

Well-Known Member

Các ISP cấm gamer kết nối tới CF rồi bùn ơi là bùn, nó cấm lun tất cả kể cả family chứ ko riêng gì tiệm net
Mịa tụi ISP lợi dụng để chặn CF giành khách cho game tụi nó phát hành

Mình hoàn toàn ủng hộ cấm game online từ 22h, cấm ở đây là cấm cả ISP và NPH, quá tốt... gamer ko thể cày game ở quán nét cả đêm vì ISP đã chặn dịch vụ, và cũng không thể cắm auto ở nhà vì NPH phải tắt server.
Tuy nhiên Blackshot, warcraft thì vẫn khỏe hé hé... vài bữa GG nó chặn bớt IP từ việt nam cho coi quá tải mà hí hí

dualshock

Member

Bác cứ chuẩn bị tư thế đi, chúng mà nhân danh "bản quyền" thì sẽ sờ gáy HD của bác ngay đấy, bác có thấy cái lệnh người mua 9 đĩa lậu thì không sao mà 10 đĩa là bị tó ngay đấy, còn thực hiện cách nào thì hạ hồi phân giải.

He, có 2 cái này em đố bác bắt được em đó. Thứ nhất là em không mua. Thứ hai là không hề có cái đĩa nào chứ đừng nói là tận 9 cái. %%-

hieprebel

Member

Luật cho phép lập doanh nghiệp.
Nhà nước cấp phép kinh doanh, hoạt động.
Thuế thu đầy đủ.
Vấn đề ở đây là các vị đầy tớ nhân dân cần nghĩ ra biện pháp quản lý sao cho hiệu quả. Các vị đã quá quen với việc cấm đoán hơn là phải làm việc theo hiến pháp và pháp luật.
Sân chơi WTO đã mở muốn chơi tốt thì các vị nên tự nâng tầm mình lên cứ chơi kiểu này nhục lắm

ntthinh2006

Member

Ủng hộ cả 2 tay .....tăng thêm băng thông cho a e HD từ 22g đến 8g thì càng tuyệt vời hơn..!!!

leepham

Well-Known Member

Hehe hên là bõ GameOnline cũng được vài tháng rồi :D không biết có ai chơi VLTP không :D....em đích thực là 1 con nghiện gần 5 năm của cái trò này =))

MU557

Member

luật mìh có cho kiện các nhà phát hành games ko ko nhỉ ? e trước cũng mất thời gian với VLTK rồi cũng bỏ đc .
mà chặn games như thế chỉ ở tiệm chứ ở nhà thì vẫn chơi đc à . mà phổ cập ADSL ở vn thì nhiều rồi vẫn

meomatto

Active Member

Cấm khẩn trương ngay lập tức bằng mọi cách có thể!
Tôi hoàn toàn ủng hộ Nhà nước!
Mấy ông nào phản đối thì chắc chắn toàn mấy ông vớ vẩn, không nhà không cửa thì mới đi cày game thôi. Hành động bất minh.
Nghĩ thế nào nếu có 1 ngày, mình hoặc người Gia đình mình đang đi đường thì bất thần bị mấy thằng ôn vật nó chặn lại, đánh đấm túi bụi rồi cướp đồ? Nếu bắt dc nó thì nó khai là cần tiền đi chơi Game nên phải như thế???
Mấy ông nghiện Gamme online đừng có mà to mồm bao biện cùn nữa! Cả XH đang lên án đấy!

Lâm Gia Trang

Cấm khẩn trương ngay lập tức bằng mọi cách có thể!
Tôi hoàn toàn ủng hộ Nhà nước!
Mấy ông nào phản đối thì chắc chắn toàn mấy ông vớ vẩn, không nhà không cửa thì mới đi cày game thôi. Hành động bất minh.
Nghĩ thế nào nếu có 1 ngày, mình hoặc người Gia đình mình đang đi đường thì bất thần bị mấy thằng ôn vật nó chặn lại, đánh đấm túi bụi rồi cướp đồ? Nếu bắt dc nó thì nó khai là cần tiền đi chơi Game nên phải như thế???
Mấy ông nghiện Gamme online đừng có mà to mồm bao biện cùn nữa! Cả XH đang lên án đấy!

Đang chơi game hay, cấm mới đoán =))=))

meomatto

Active Member

Xem C1 xong lại ngủ gật, mưa to quá nên lại tỉnh. Lên xem, la liếm với ae 1 tí! Hé hé.

IloveHDz

Ủa sao tối vẫn chơi game ol đc mà ta ? Teen VN làm mất đi giá trị thuần tí của game.Vô game onl gặp nhìu đc hành xử của loài bốn chân.Cấm hết game onl lun đi cho khỏe

Chỉnh sửa lần cuối:

HHLONG

Member

khiếp, giờ người ta đi cướp để lấy tiền chơi game không nhỉ ???

hết tiền xài cũng có thể đi cướp, hết tiền nhậu cũng có thể cướp ......

giờ nếu nhà nước làm cái thống kê xem mấy thằng ăn cướp vì lí do gì thì vui nhỉ ^__^. thay vì ngồi hô hào ủng hộ cấm thì nên suy nghĩ xem biện pháp quản lí nào hiệu quả thì tốt hơn. mà thật tình thì đúng là cái tư tưởng "thích cấm hơn quản" nó cũng ăn sâu vào tâm trí dân VN rồi T__T

vip_pro_1702

...vào cán bộ cơ quan luật pháp thì đúng hơn
Chuyện cướp bóc, bán người, giết người (thậm chí giết cả bà, bố) để lấy tiền chơi game thì báo chí đã nói nhiều vụ rồi

Bên trên