cho e hoi chut

winterday

e có ampli Kenwood KRF-v5551D thì đấu loa với xếp loa như thế nào ? e noop mới tập chơi HD mong dc chi giúp. e co center cung cua kenwood va sub cung cua kenwood con lai thi ko phai?

vkc

Well-Known Member
Ðề: cho e hoi chut

e có ampli Kenwood KRF-v5551D thì đấu loa với xếp loa như thế nào ? e noop mới tập chơi HD mong dc chi giúp. e co center cung cua kenwood va sub cung cua kenwood con lai thi ko phai?

Ampli Kenwood của bạn là loại gì? Đa kênh 5.1 có giải mã DTS và D.D 5.1 không? Tốt nhất là bạn chụp cái hình của ampli ( phía sau của ampli ) rùi up lên đ,i mọi người mới tư vấn cho bạn được.

winterday

winterday

Mình lần đầu post trên 4rum mong đc chỉ giáo thêm và cự giúp đỡ của mọi ngưởi ,merci

quanghaiphong

Well-Known Member

cai hình nó chỉ rõ bạn đấu ntn rùi còn gì nữa,bạn chỉ việc đấu cho đúng thui.
-loa sub và center để ở giữa,loa F để 2 bên,còn SR để sau lưng-chú ý vấn đề khoảng cách giưa các loa nhé

winterday

đây là ampli của e

đây là super woofer của e

đây là center của e

2 cái này e làm Front L & R
2 loa read e ko biết la loa jì con surround thi e ko biết sài loa jì vi đường out của no là giắc bông sen các bạn chỉ giúp

Chỉnh sửa lần cuối:

dragonlee

Well-Known Member

Bạn có cái loa sên ấn tượng quá, có thể giới thiệu qua về nó được ko?
Thanks..

winterday

merci bạn
nhưng dàn loa này la do dady của minh mua cho nên mình cung ko biết ji nhiều . minh chỉ bíêt no hiệu kenwood thôi.minh cũng mới tập tành chơi HD thôi .

nghe&nhin

Member

đây là ampli của e

đây là super woofer của e

đây là center của e

2 cái này e làm Front L & R
2 loa read e ko biết la loa jì con surround thi e ko biết sài loa jì vi đường out của no là giắc bông sen các bạn chỉ giúp

2 loa surround cắm vào chỗ "read" đó bạn, jack đó là loại kẹp ko phải bông sen đâu.
thân

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Bạn có cái loa sên ấn tượng quá, có thể giới thiệu qua về nó được ko?
Thanks..
Ní Non muốn biết về loa ốc sên của KENWOOD à !
Theo mình biết thì KENWOOD có sản xuất luôn cả bộ loa HT : Front, Center, Sub, Surround đủ cả. Nhưng vì chế tạo đủ bộ nên cấu tạo, đấu nối có hơi lạ so với các hãng khác (chắc là thế hệ cũ).
Nói về loa Sub mình thấy hãng này có 4 kiểu : dạng kèn (giống của bác chủ thớt), ốc sên : cuộn tròn giống hệt con ốc sên khổng lồ, âm thanh thoát ra từ phía sau, có đèn hắt trang trí, loại này đặt trong phòng trông hay hay (em đã từng sở hữu). Hai loại trên đều có input là mono (chỉ có một jack RCA), công suất từ 50 - 80W, phù hợp với phòng < 15 m2. Cách đây khoảng 2 năm Chợ Sắt HP bán rất nhiều giá 1,1 - 1,3 triệu.
Nói thêm với bác chủ thớt : có thể mua cặp loa Surround của KENWOOD giá từ 800 - 1 triệu. Loại này phù hợp với receiver vì đấu loa bằng jack RCA (không giống các hãng khác)

dragonlee

Well-Known Member

Ní Non muốn biết về loa ốc sên của KENWOOD à !
Theo mình biết thì KENWOOD có sản xuất luôn cả bộ loa HT : Front, Center, Sub, Surround đủ cả. Nhưng vì chế tạo đủ bộ nên cấu tạo, đấu nối có hơi lạ so với các hãng khác (chắc là thế hệ cũ).
Nói về loa Sub mình thấy hãng này có 4 kiểu : dạng kèn (giống của bác chủ thớt), ốc sên : cuộn tròn giống hệt con ốc sên khổng lồ, âm thanh thoát ra từ phía sau, có đèn hắt trang trí, loại này đặt trong phòng trông hay hay (em đã từng sở hữu). Hai loại trên đều có input là mono (chỉ có một jack RCA), công suất từ 50 - 80W, phù hợp với phòng < 15 m2. Cách đây khoảng 2 năm Chợ Sắt HP bán rất nhiều giá 1,1 - 1,3 triệu.
Nói thêm với bác chủ thớt : có thể mua cặp loa Surround của KENWOOD giá từ 800 - 1 triệu. Loại này phù hợp với receiver vì đấu loa bằng jack RCA (không giống các hãng khác)

Cảm ơn bác " Bà bàn chải to, bác bàn chải nhỏ"
Mượn nhạc bài " Bà bện chổi to, bà bện chổi nhỏ " :D
Em rất hay sở lượn chợ sắt trước khi lên xe Hoàng Long đi Hà Nội, mặc dù túi trống rỗng :D

winterday

merci bác Bàn Chải Nho nhưng mà e ở TPHCM hehehe nên ko biết cho kiếm mua rất vui dc làm wen với bác:)).nhưng bác MrBo ơi bác nói cắm giắc vào lỗ ext 6 lỗ bông sen vậy cho e hỏi 6 lỗ đó là lỗ nào

Chỉnh sửa lần cuối:

winterday

mấy bác cho e hỏi lun là cổng Opical trên ampli e giời cắm vào card sound có cổng Opical thi đánh 5.1 hay hơn ko mấy bác ơi

Bên trên