Cho em hoi về dây optical và dàn AIO LG

baaaadboy

em đang dùng main có cỗng optical out,dàn AIO 904TA thì có cổng in.cài tất cả driver,sau đó test thì âm thanh có thể ra theo đường HDMI theo đuồng hình vào tv.cũng đã chĩnh cho âm pass through DTS và ẢC trong ffaudio.
trên dàn ls em set qua chế độ AUX OPT như hướng dẫn nhưng nghe im re không thấy tiếng.
có khi nào do dây optical của em bị hư không, vì khoảng cách 2 máy xa em mua dây 3 met.cắm vào pc thì thấy đầu còn lại đỏ hoét chắc là còn tốt.

ljonh3art

Active Member
Ðề: Cho em hoi về dây optical và dàn AIO LG

em đang dùng main có cỗng optical out,dàn AIO 904TA thì có cổng in.cài tất cả driver,sau đó test thì âm thanh có thể ra theo đường HDMI theo đuồng hình vào tv.cũng đã chĩnh cho âm pass through DTS và ẢC trong ffaudio.
trên dàn ls em set qua chế độ AUX OPT như hướng dẫn nhưng nghe im re không thấy tiếng.
có khi nào do dây optical của em bị hư không, vì khoảng cách 2 máy xa em mua dây 3 met.cắm vào pc thì thấy đầu còn lại đỏ hoét chắc là còn tốt.

Bác chủ thớt vào chỗ hình cái loa, click chuột phải chọn Playback Devices. Chọn Digital là Set default. Tắt phim đi bật lại là OK. Nhà em cũng đang xài dan AIO của LG và main có cổng optical out đây. Có gì pm em.

baaaadboy

Ðề: Cho em hoi về dây optical và dàn AIO LG

thanks bạn đã set xong.lúc đầu cứ chon digital optical...ai dè phải chọn Digital không là được,thanks bạn.

Bên trên