CHo em hỏi về DVI --> VGA

Từ tr đến jờ em chỉ xài VGA, hum nay lôi cái CPU ra tắm rủa thì thấy CARD hình có cổng DVI nên em muốn hỏi nếu mình xài cổng DVI mà LCD chỉ có VGA thì chất lượng có hơn VGA sang VGA ko ợ:D:D:D:D. Nhà nghéo nên ko có tiền sắm LCD xin hỗ trọ HDMI và DVI[-([-([-(

hoangtrinhag

Ðề: CHo em hỏi về DVI --> VGA

Cứ để nguyên vậy đi em, tốn tiền mua sợi dây làm chi..Chất lượng vẩn không thay đổi. Ráng kiếm tiền mua lcd mới nhé

Từ tr đến jờ em chỉ xài VGA, hum nay lôi cái CPU ra tắm rủa thì thấy CARD hình có cổng DVI nên em muốn hỏi nếu mình xài cổng DVI mà LCD chỉ có VGA thì chất lượng có hơn VGA sang VGA ko ợ:D:D:D:D. Nhà nghéo nên ko có tiền sắm LCD xin hỗ trọ HDMI và DVI[-([-([-(

Như nhau thôi bạn ạ :D

Hờ hờ, thôi đành kiếm thêm tiền mua con TV về vậy. Cảm ơn các bác nhìu lắm.
p/s ai thanh lý LCD 32 inch thì alô em nhá ;)) ;))

nghe&nhin

Member

mua cọng HDMI-DVI về cắm thử rồi cảm nhận đê bác, có khác nhau đó...
trong trường hợp bác thấy như nhau thì để cọng dây đó mai mốt có LCD mới cắm vào chả mất đi đâu cả.

Haihard

Member

Bác chơi khó anh em rồi. Cắm lên hình được mới lạ đấy.
HDMI và DVI là tín hiệu Digital.
VGA là tín hiệu Analog.
Cắm sao được nhỉ. :-c#-o

ABC

Bác chơi khó anh em rồi. Cắm lên hình được mới lạ đấy.
HDMI và DVI là tín hiệu Digital.
VGA là tín hiệu Analog.
Cắm sao được nhỉ. :-c#-o

lên đựơc đó bác ạ...
với điều kiện cổng DVI là DVI I ( digital + analog đó bác )...( khi mua cục chuyển nói nó bán cục chuyển DVI A ra D-sub nhé..hình em nó đây , DVI A
http://uk.ts.fujitsu.com/rl/servicesupport/techsupport/Monitors/DVI/1145-A.jpg
DVI cũng có nhiều loại mà bác : DVI I , DVI A ( analog only ) , DVI D ( digital only)

Bên trên