cho em hỏi về ghi phim HD ra đĩa DVD

quyen00

Member
bây giờ em muốn ghi phim hd (720p) ra đĩa DVD để xem ở đầu DVD đc không,đầu dvd đọc đc file .mkv không vậy, nếu đc thì ghi như thế nào,em phải dùng đĩa DVD loại gì để lưu :rolleyes:

Ðề: cho em hỏi về ghi phim HD ra đĩa DVD

bây giờ em muốn ghi phim hd (720p) ra đĩa DVD để xem ở đầu DVD đc không,đầu dvd đọc đc file .mkv không vậy, nếu đc thì ghi như thế nào,em phải dùng đĩa DVD loại gì để lưu :rolleyes:

câu trả lời là không thể!
ko đầu DVD nào đọc được HD hết cả, ví như ko đầu VCD nào đọc được DVD cả!
haaaaaaaaaaa
ghi file .mkv ra DVD chỉ để lưu trữ thôi! để nhiều chật ổ cứng!
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii^#(^^#(^^#(^

luuthanhbinh

Well-Known Member

Đầu DVD dân dụng không đọc được file mkv đâu bác. Với lại lưu phim HD bằng đĩa DVD là không kinh tế chút nào. Tiền mua đĩa và công ghi vào đĩa thì bác mua 1 chú Xtreamer để xem phim HD là kinh tế hơn đó bác

quyen00

Member

vậy là ghi ra DVD chỉ là để lưu trữ thôi đúng không các bác
vậy em ghi ra usb để xem trên tivi đc không , tv có đầu usb bravia W seria

Em vẫn hay dùng ConvertXtoDvd để ghi phim mkr ra đĩa dvd, nhưng khi ghi ra tất nhiên ko thể giữ nguyên chất lượng, e ghi ra cho papa koi vì ông ko rành vi tính

quyen00

Member

Em vẫn hay dùng ConvertXtoDvd để ghi phim mkr ra đĩa dvd, nhưng khi ghi ra tất nhiên ko thể giữ nguyên chất lượng, e ghi ra cho papa koi vì ông ko rành vi tính

vậy chất lượng khi ghi ra là dvd hay là hdrip vaỵa bác

quyen00

Member

Neu em copy phim hd ra usb roi cam vao tv thi co xem dc ko vay
sr em ol = mobi ko go dc tieng viet

luckystone

Neu em copy phim hd ra usb roi cam vao tv thi co xem dc ko vay
sr em ol = mobi ko go dc tieng viet

Tất nhiên là được rồi >:D<, với điều kiện cái TV nó giải mã được format mkv. Em vừa tậu con SS seria 6, ôi tuyệt vời quá, xem từ USB, HDD, LAN, PC hoac Wifi (phải có đầu wiless của SS nữa nhé).\m/

phungnguyen

đã đú theo HD thì bác quên cái DVD đi nhé, phim HD bác chỉ có chép dạng data ra DVD thì được chứ bác chép làm video DVD thì ôi thôi còn đâu là HD nữa chứ.

vậy chất lượng khi ghi ra là dvd hay là hdrip vaỵa bác

từ HD convert ra DVD thì chất lượng gần bằng DVD gốc từ nhà sản xuất (vì phim HD có fps là 23.976-24, khi chuyển ra DVD thành 25 (PAL) hoặc 29.97-30 (NTSC) phải qua 1 bước pulldown

còn từ dvd rip ra dvd thì chất lượng gần bằng dvd rip (qua mỗi lần convert đương nhiên chất lượng sẽ giảm đi 1 ít)

quyen00

Member

nếu ghi như thế này thì phụ đề sẽ làm thế nào ?

TRong soft ConvertXtoDvd có thẻ subtitle, trong thẻ đó pác cỏ thể tự chỉnh sửa phụ đề theo ý mình, VD như font chữ, vị trí phụ đề, kích cỡ rất dễ dàng. Bác chỉ cần để phim và phụ đề cùng tên trong cùng 1 folder là đc, còn ko thì fai add thêm zô

quyen00

Member

cho em hỏi 3 cái tv lcd này thì cả 3 cái đều hỗ trợ xem phim HD từ usb đúng không vậy
TIVI LCD Sony KLV46W550-46

TIVI LCD Sony KLV40Z550A-40

TIVI LCD Sony KLV46V550A FULL HD 46

ca_vang

Member

up
các bác giúp em với
Đi qua đây thấy bạn có vẻ nóng ruột mà chưa có ai trả lời đúng như bạn mong muốn.

Mình có thể nói rằng, bất cứ LCD-TV , LED-TV , hay Plasma-TV có logo HD Ready hoặc Full HD mà trang bị ổ USB là đều có cài sẵn 1 phần mềm Media Player trong đó nên bạn chỉ cần cắm USB Stick hoặc USB HDD vào là có thể xem các files media.

3 cái Sony-TV bạn nêu trên mình có thử vào các trang đó nhưng không được nên mình không rõ các TV đó có support định dạng .mkv hay không, nhưng mình nghĩ chắc là được. Mình dùng Samsung-TV có cổng USB nên xem được tất cả các định dạng. Cứ cắm thẳng USB vào là Media Player của TV hoạt động. Bạn cứ thử xem, chắc chắn là được đấy.

Bên trên