Cho em hỏi xíu

nbnguyen

Nhà em kết nối HDMI từ laptop HP HDX 16 sang LCD Sony áh,nhưng mà e mún giờ lúc em kết nối rùi, mà e tắt màn hình laptop đi, mà màn hình LCD của tivi vẫn có, thì làm sao, có ai bik chỉ e cách với.Thanks nhiều.\m/

nab2195

Member
Ðề: Cho em hỏi xíu

rồi thiết lâp chế độ gập máy(off màn hình) nhưng máy vẫn chạy là dc

nbnguyen

thiết lập như thế nào, có thể chỉ em rõ hok?Em cảm ơn anh nhiều lắm.

nguyenvantrung2410

Active Member

hp à, hp thì không biết nhưng nhấn thử nút Fn và F6 hay gì đó, từ F1 đến F12 nó có 1 nút có biểu tượng cái màn hình, nhấn Fn và nút đó, sẽ có tùy chọn là bật màn laptop, tắt màn ngoài, ngược lại, và bật cả 2 cái

nbnguyen

Cho e hỏi về ti vi 40EX400 LCD của Sony, lúc e tắt tivi sao trên nó vẫn còn nút đỏ sáng, thế có tốn điện hok?Hihi.Làm thế nào để tắt hẳn, và cho e hỏi thêm, tivi đó có hiển thị được đồng hồ không?

gaffer

Cho e hỏi về ti vi 40EX400 LCD của Sony, lúc e tắt tivi sao trên nó vẫn còn nút đỏ sáng, thế có tốn điện hok?Hihi.Làm thế nào để tắt hẳn, và cho e hỏi thêm, tivi đó có hiển thị được đồng hồ không?

Một số hãng mà mình biết thì LCD đều vậy.
Stand-by tốn những 0.3W :))
10h tốn 3W, 100h tốn 30W --> 3300h sẽ tốn 1 KW điện.
Tắt đi thì chỉ có cách rút nguồn thôi.

nbnguyen

oh vậy àh, em cảm ơn, còn về có hiển thị đc đồng hồ trên tivi hok?

earl_grey

Well-Known Member

Để LCD TV vẫn bật khi bạn tắt màn hình laptop (ở đây mình hiểu là khi bạn gập màn hình xuống, còn nếu bạn bấm nút tắt màn hình trên lap thì hiển nhiên màn TV vẫn chạy bình thường). - Còn để máy tính chia thành 2 màn hình riêng biệt để bạn vừa làm việc trên màn hình lap, vừa xem phim xem ảnh trên LCD TV, thì bạn tham khảo chức năng Extend trong các bài khác nhé, vì trong câu hỏi trên bạn không để cập tới.

1. Bạn ấn vào biểu tượng pin và sạc trên system tray, chọn "More Power Options"

2. Ấn vào "Choose what closing the lid does"

3. Trong phần "When I close the lid - Khi tôi gập nắp", chọn "Do nothing - Không làm gì cả".

Vậy là xong, bạn cứ việc đóng màn hình xuống, và sử dụng TV như một monitor. À đây là trong Windows 7, XP thì mình... quên rồi :D

- TV ở chế độ chờ tiêu thụ điện không đáng kể, nhưng vì sự an toàn bạn nên rút điện khi không có nhà (tuy nhiên mình chưa bao giờ rút điện trừ khi cần di chuyển).

- Đồng hồ vẫn hiển thị trên màn hình, tức là màn hình vẫn hoạt động, và nó gần như vẫn tiêu tốn điện như khi hoạt động bình thường.

Chỉnh sửa lần cuối:

gaffer

Oạc, theo mình hiểu là ý chủ topic muốn hiển thị trên màn tivi còn màn laptop tắt đi, tức là xài màn tivi như màn hình máy tính?

Thế thì đơn giản chỉ cần cắm dây kết nối máy tính với tivi, rồi chuột phải vào màn hình laptop ---> Graphics Option/Output, rồi chọn LCD là xong.

Cái màn máy tính lúc đó nó off đi, và thay bằng màn LCD.

Bên trên