Cho hỏi cách ghép loa cho Receiver Denon 1910

vusimon

Banned
Cho hỏi cách ghép loa cho Receiver Denon AVR-790

Cụ thể như sau . Em có bà chị cho AVR-790 với thong tin như sau :120V-60Hz

nhưng sự cố như sau em đã có dàn loa 7x40W mỗi loa + Subwoofer Yamaha cùi lâu rùi. Với công suất này không xứng với AVR-790 phải không các Bác, nhưng nhà nghèo (sinh vien khong tien)không thể xắm được dàn loa xịn , nên em muốn tận dụng dàn loa củi of em được không các Bác, mong các Bác trên diễn đàn tư vấn em cái.

Receiver AVR-790-120v-60Hz có thích hợp với nguồn điện VN không 220V-50Hz có ảnh hưởng hại gì đến Receiver không các Bác
Và khi em phối dàn loa củi of em có hại con AVR-790 không ??? trở kháng loa không phù hợp…không chạy hết công suất chẳng hạn ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Cho hỏi cách ghép loa cho Receiver Denon 1910

nhưng sự cố như sau em đã có dàn loa 7x40W mỗi loa + Subwoofer Yamaha cùi lâu rùi. Với công suất này không xứng với AVR-790 phải không các Bác, nhưng nhà nghèo (sinh vien khong tien)không thể xắm được dàn loa xịn , nên em muốn tận dụng dàn loa củi of em được không các Bác, mong các Bác trên diễn đàn tư vấn em cái.

Receiver AVR-790-120v-60Hz có thích hợp với nguồn điện VN không 220V-50Hz có ảnh hưởng hại gì đến Receiver không các Bác
Và khi em phối dàn loa củi of em có hại con AVR-790 không ??? trở kháng loa không phù hợp…không chạy hết công suất chẳng hạn ???

Con này dùng bên mĩ-nhật, cắm vào ổ vn nó cháy biến thế ngay bạn ạ, nếu cắm vào vẫn chạy chắc là đã được thay biến thế 220v rồi

vietrung

Active Member

AVR-790 chắc là denon bên usa, tương đương 2310 hàng xuất châu á, bác kiếm ổn áp có 120V/60Hz mà dùng, xài điện 220V là cháy đấy nhé!!! Bác phối tạm với dàn loa củi cũng dc nhưng mở volume nhỏ thôi nhé, mở lớn tèo loa luôn đấy, nên sắm bộ loa mới cho hợp với AVR sẽ tốt hơn!!!

lehoang40

Các AVR tại Mỹ, điên 120V là 50Hz đem về VN mình thấy các bạn vẫn dùng cái ổn áp xài điện 110V-60Hz bình thường đấy bác ạ.
Vấn đề tận dụng loa: bác chỉ cần xem trở kháng các loa của bác nó nằm từ 6 - 8Ohm là OK bác à, khi nào có điều kiện thì nâng cấp sau.

vietrung

Active Member

Các AVR tại Mỹ, điên 120V là 50Hz đem về VN mình thấy các bạn vẫn dùng cái ổn áp xài điện 110V-60Hz bình thường đấy bác ạ.
Vấn đề tận dụng loa: bác chỉ cần xem trở kháng các loa của bác nó nằm từ 6 - 8Ohm là OK bác à, khi nào có điều kiện thì nâng cấp sau.

chính xác là 60Hz đó bác, dùng ổn áp 110V vẫn xài dc nhưng dù gì nên dùng đúng điện áp vẫn tốt hơn cho linh kiện máy móc!!!

nên nhiều khi mình cũng ngại dùng đồ Mỹ 120V/60Hz, ngoại trừ thiết bị nào có adapter thường là auto 120-240V/50-60Hz!!!

onggia

Well-Known Member

AVR-790 chắc là denon bên usa, tương đương 2310 hàng xuất châu á, bác kiếm ổn áp có 120V/60Hz mà dùng, xài điện 220V là cháy đấy nhé!!! Bác phối tạm với dàn loa củi cũng dc nhưng mở volume nhỏ thôi nhé, mở lớn tèo loa luôn đấy, nên sắm bộ loa mới cho hợp với AVR sẽ tốt hơn!!!

kiểm được mấy cái thiết bị cho ra 60hz sóng sine chuẩn thì chắc cũng tốn 2 cái 1910 :)) mấy con này bác cứ mua cái biến áp tự ngẫu của Lioa tầm 300 400K mà phệt là được rồi,nó có đường ra 120V dùng hàng mẽo thoả mái.

vietrung

Active Member

kiểm được mấy cái thiết bị cho ra 60hz sóng sine chuẩn thì chắc cũng tốn 2 cái 1910 :)) mấy con này bác cứ mua cái biến áp tự ngẫu của Lioa tầm 300 400K mà phệt là được rồi,nó có đường ra 120V dùng hàng mẽo thoả mái.

mình cũng chưa thấy cái ổn áp Lioa có 120V, cũng mới nghe, chắc khi nào có đồ 120V kiếm xài thử xem sao!!!

onggia

Well-Known Member

mình cũng chưa thấy cái ổn áp Lioa có 120V, cũng mới nghe, chắc khi nào có đồ 120V kiếm xài thử xem sao!!!

Biến áp tự ngẫu nó khác ổn áp bác ạ,ổn áp Lioa thường chỉ ra 100 và 110 thôi.

vusimon

Banned

thank all các Bác, em sẽ mua con LIOA có out put 120V-40~60Hz xài nhen, còn loa em đánh không vấn đề hả các Bác, em không lo cho bộ loa cỏ mà chỉ lo cho con cho con receiver thui hehehe

Thinh3546

Member

Đang kéo em 790 bằng ổn áp của Lioa đây, chạy phà phà ngon lành cành đào nhé !

dungbk81

em là lính mới bởi vậy chẳng biết mô tê j cả, đúng là càng hỏi càng ko biết j thêm bởi vậy đành quyết định thui.thanks bac nhiều.

dungbk81

e vẫn đang phải lv,chắc đầu h chiều mới đi hốt được bác ah!thật sự là e vẫn mông lung lắm.chiều qua c/h nghe lại lần nữa cho khỏi hối hận.hàng về e post ngay thui.e nóng hết ruột gan rùi.

dungbk81

vậy là e đã hiểu. cứ bài đó mà theo an tâm nhất,thanks bác rất nhiều ah!

Bên trên