Cho mình hỏi tí về Burning

nhoctom

Mình có một vài phim HD và muốn Burn ra đĩa để tặng bạn bè. Cho mình hỏi để Burn được đĩa phim HD và khi burn ra đĩa rồi để chất lượng film ko thay đổi thì nên xài ổ ghi nào? ổ ghi DVD có được ko? hay là phải có ổ ghi film HD *.mkv riêng? Rất mong được giải đáp :)

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Cho mình hỏi tí về Burning

Mình có một vài phim HD và muốn Burn ra đĩa để tặng bạn bè. Cho mình hỏi để Burn được đĩa phim HD và khi burn ra đĩa rồi để chất lượng film ko thay đổi thì nên xài ổ ghi nào? ổ ghi DVD có được ko? hay là phải có ổ ghi film HD *.mkv riêng? Rất mong được giải đáp :)

Bác ghi vào ổ CD là xem thoải mái,cứ thế nhé..thân<:p

quanghaiphong

Well-Known Member

ý bác là ổ ghi nào cũng được hả? ổ ghi CD or DVD ji thì chất lượng khi burn ra cũng không thay đổi?

-Bác này cái gì cũng biết mà hay hỏi thật,quan trọng là bác ghi bằng phần mềm gì,chứ ghi qua CD hay DVD cũng như nhau cả thôi

nhoctom

thanks bác nhiều nhé, vậy theo kinh nghiệm của bác thì nên chọn soft ji để Burn đĩa HD ;;)? Nero chắc ok nhỉ :D

Bác nên ghi theo kiểu DVD dữ liệu [dạng UDF], tùy theo dung lượng của file mà dùng DVD5 hay DVD9.Còn soft ghi thì cứ Nero Burning Room mà sài thôi, tất nhiên bác phải có ổ ghi DVD.Còn các phương pháp chuyển đổi về VCD,DVD video thì bác nên quên đi là vừa vì rất rất thời gian chuyển định dạng & ko đẹp =.

Chúc bác vui khỏe.

nhoctom

Vâng. Thanks bác. Ghi theo kiểu dữ liệu (UDF) thì các đầu DVD thông thường read có dc ko bác? Àh cái mục chọn DVD5 or DVD9 như bác nói sao ko thấy đâu nhỉ? bác xài nero ver nào?

onishin

tiện thớt, bác nào rành về đĩa dvd trắng cho mình hỏi loại nào bây h chất lượng ngon ngon vậy kachi, sony, somei.... :D
trước mua loại somei với kachi về dùng bt, hm qua mua loại sony chả hiểu sao ổ toàn báo lỗi :(

Bên trên