Cho mình hỏi về “Wiselink” cua TV Samsung!

HDbravia

Mình thấy TV Samsung serie 8 cua Samsung có cổng USB, có fải nếu có cổng này thì mình có thể cắm trực tiếp HDD vo để xem fim, ko cần tới thiết bị trung gian nữa? Huynh nào biết xin chỉ giaó giúp, thanks!

Redhat703

Ðề: Cho mình hỏi về “Wiselink” cua TV Samsung!

Cai USB nay hien tai chi support FAT32 USB stick chu ko support USB HDD.

vn_soft

Member

có hỗ trợ đấy bác ạ, thậm chí k cần thêm nguồn ngoài luôn, seri8 thì mình chưa thử nhưng mình đang dùng seri6, có hỗ trợ mp3, jpg...mình cắm con WD passport 250G vào nhận luôn, mình thấy quảng cáo seri7 hỗ trợ thêm DVix

juanken

tu` series 7 tro di la` support divx goi` co' dieu chi support hdd format fat32 coi nhu film hd vut' (toan tren 4gb), ko support

here video format support

wise link and DLNA deu support video giong nhau nhu tren: ai ko bit dlna la gi` thi` ---->The Digital Living Network Alliance (DLNA) is an organization dedicated to enabling consumer devices to share information between each other over a home network.

HDbravia

vậy là chỉ xài được fat32 thui ha mấy bro?! tiếc nhỉ…

bacscar

Các dòng Series 7,8,9 của Samsung đúng là chỉ hỗ trợ USB theo format FAT32 nên kích thước file tối đa chỉ được 4Gb. Tuy nhiên các dòng này lại có DLNA với khả năng kết nối trực tiếp với máy tính qua mạng LAN. Đằng sau TV có cổng cắm dây mạng và có thể khai báo địa chỉ IP. Nối được TV với máy tính rồi thì xem film trên đĩa cứng vô tư, chẳng phải lo nghĩ gì đến kích thước file, cứ thoải mái con gà mái đi bạn.

Bên trên