Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

Ðề: Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

Bác nào thanh lý Effect Yamaha REV100 hay LEXICON MX200 không? Em đang cần

1984kute

Active Member

các bác cho em hỏi chỗ nào hải dương chuyên dàn mini nhật bãi,em tìm onkyo v3,7 mà khó quá.thank các bác trước

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

các bác cho em hỏi chỗ nào hải dương chuyên dàn mini nhật bãi,em tìm onkyo v3,7 mà khó quá.thank các bác trước

Ở Hải Dương thì Bác qua Trung Tâm Thương mại Hải Dương cũng có nhiều dàn mini đó.

1984kute

Active Member

vâng,em làm con victor mxa3 rồi,nghe cũng tàm tạm bác ah

1984kute

Active Member

các bác cho em hỏi ngoài luồng về hd với ah,ở haiduong chỗ nào chuyên thảm trải nhà với ah,chỗ nào nhiều mẫu mã và nhìu hàng với ạ

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

các bác cho em hỏi ngoài luồng về hd với ah,ở haiduong chỗ nào chuyên thảm trải nhà với ah,chỗ nào nhiều mẫu mã và nhìu hàng với ạ

Cái này Gấu nhà mình rành lắm, mình chỉ nhớ mang máng: Bác qua phố Tuy Hòa - Từ ngã sáu chợ đi vào thì nằm bên tay trái - chừng đến giữa phố có cái cửa hàng chuyên về rèm mành, chăn ga gối đệm cao cấp thì chính là hắn - Cửa hàng nhà Phương - Hoàn, giá hợp lý nhất Hải Dương và hàng cũng phong phú chất lượng, thợ đến tận nhà nhiệt tình.

Mình không nhớ sô nhà hay điện thoại, chỉ nhớ có vậy nhưng chắc Bác sẽ tìm được.

Mong Bác sớm có bộ trải thàm ngon và đón anh em đến tham quan, giao lưu.

1984kute

Active Member

Cái này Gấu nhà mình rành lắm, mình chỉ nhớ mang máng: Bác qua phố Tuy Hòa - Từ ngã sáu chợ đi vào thì nằm bên tay trái - chừng đến giữa phố có cái cửa hàng chuyên về rèm mành, chăn ga gối đệm cao cấp thì chính là hắn - Cửa hàng nhà Phương - Hoàn, giá hợp lý nhất Hải Dương và hàng cũng phong phú chất lượng, thợ đến tận nhà nhiệt tình.

Mình không nhớ sô nhà hay điện thoại, chỉ nhớ có vậy nhưng chắc Bác sẽ tìm được.

Mong Bác sớm có bộ trải thàm ngon và đón anh em đến tham quan, giao lưu.
cám ơn bác em sẽ tìm,thực sự đón các bác đến nhà chơi là niềm hân hạnh lớn,còn giao lưu thì hic.em chơi HD đơn giản lắm,vì em không đòi hỏi cao,nên đồ của e sơ sài lắm.sợ các bác cười cho em
em cũng cố gắng để chơi lắm chứ ạ,nhưng lo cho được 2 vợ chồng e ở riêng,mua đồ đạc trong gđ,lo cho thằng cu nhà e sắp ra đời em cũng xì khói rồi các bác ạ8-|
ps:em kém bác Sơn rất nhìu tuổi nên đề nghị bác gọi em là chú nhé.em 1984,ko em đoản thọ mất:-B

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

cám ơn bác em sẽ tìm,thực sự đón các bác đến nhà chơi là niềm hân hạnh lớn,còn giao lưu thì hic.em chơi HD đơn giản lắm,vì em không đòi hỏi cao,nên đồ của e sơ sài lắm.sợ các bác cười cho em
em cũng cố gắng để chơi lắm chứ ạ,nhưng lo cho được 2 vợ chồng e ở riêng,mua đồ đạc trong gđ,lo cho thằng cu nhà e sắp ra đời em cũng xì khói rồi các bác ạ8-|
ps:em kém bác Sơn rất nhìu tuổi nên đề nghị bác gọi em là chú nhé.em 1984,ko em đoản thọ mất:-B

Mình vậy thôi nhưng trẻ mà, cứ gọi anh em cho thân tình,...ai thì cũng có những chặng đường khó khăn, trước kia mình cũng vậy thôi, miễn là nuôi được cái đam mê nó cháy mãi, có sao chơi vậy không ai cười các bạn đâu. CLB HD Hải Dương ta có truyền thông chơi: NGON - BỔ - RẺ, không khoe hàng, khoe của ngông nghênh đâu Bác, tôii đây vẫn còn chơi Radio và Cassette cơ mà có sao đâu, miễn là thỏa cái mình thích trong điều kiện của mình là được.

Mong được sớm giao lưu, thăm nhà Bác.

1984kute

Active Member

vâng,thực sự bác nói như vậy em như mở cờ trong lòng.khi nào bác và anh em trong hội rỗi mời các bác ghé qua nhà em chơi.nhà em cũng ở hd cũng gần nhà các bác mà
em vẫn xem phim bằng loa máy tính tự chế,nghe nhạc thì dàn mini là đủ thì bác thấy em ko quá khắt khe mà:-w
rất hi vọng được tiếp đón các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

chơi cattset radio cổ ngoài kinh tế ra còn mất công sức...........phải đam mê và hiểu biết.khó hơn chơi đồ hd nhiều bác ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

có bác nào dùng denon 1312 rồi thì cho revew 1 cái ''hình như 1311 xp hết hàng rồi''

vutronghuyen

Active Member

có bác nào dùng denon 1312 rồi thì cho revew 1 cái ''hình như 1311 xp hết hàng rồi''
Bộ này thì bác Caosonhd mới lấy cuối năm ngoái ,theo nhận xét của mình thì đẹp,nhỏ ,gọn nhưng có võ .

1984kute

Active Member

thế còn 1312 thì sao nhỉ.bác nào trải nghiệm chưa?@};-

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

chơi cattset radio cổ ngoài kinh tế ra còn mất công sức...........phải đam mê và hiểu biết.khó hơn chơi đồ hd nhiều bác ạ
Về điều này cũng đúng Bác ạ. Qui trình sưu tầm hàng cho đến khi về kệ trong phòng nghe nhìn nhà mình như sau:
1- Sưu tầm
2- Mua bán (đa số là hàng đều có vấn đề về mạch, cơ,...rất hiếm con còn hoàn hảo)
3- Mông má phần cơ, phần vỏ: Tháo rời toàn bộ, phần cơ, phần nhựa được ngâm chậu xà phòng, đánh rửa sạch sẽ. Để khô trong phòng máy lạnh để hút ẩm cỡ 01 ngày. Sau đó dùng cana đánh bóng vỏ máy. Các phần nhựa bị vỡ cần dùng keo gắn lại,...và một số chi tiết cửa băng bị két cơ khí cần gia công lại - đòi hỏi rất khéo tay và rất mất công. Các bộ cơ nếu hỏng motor thì cần được thay thế, dây curoa cần được thay hết. Các phần còn lại phải được tra dầu, mỡ, bôi trơn,.....Mất công lắm.
4- Mông má phần bảng mạch: Phần này được lôi ra khỏi vỏ, được đánh xà phòng, hút ẩm xong (như trên) sẽ được đấu nối bên ngoài và test tất cả các chức năng. Một số máy chủ yếu cháy phần IC công suất thì sẽ được thay thế, chỉnh định.
5- Lắp ráp hoàn chỉnh và nhập hộ khẩu, hộ tịch vào phòng nghe nhìn và thưởng thức thành quả lao động.

Lưu ý: Có khi mua vài con mới dồn dịch làm thành một con chạy hoàn chỉnh - vậy chỉ có thể thực sự đam mê cái đồ này mới có đủ kiên trì để chơi được nó mà chưa đề cập đến kinh tế (con Sharp GF 700Z ngon lành của mình sưu tầm cũng gần 3 củ, con Sharp GF 939 chạy ngon cũng hơn 2 củ, con Radio Nga cổ VEF 206 cũng 0,8 củ....)

Bộ này thì bác Caosonhd mới lấy cuối năm ngoái ,theo nhận xét của mình thì đẹp,nhỏ ,gọn nhưng có võ .

thế còn 1312 thì sao nhỉ.bác nào trải nghiệm chưa?@};-

DENON 1312 XP đồng bộ được sơ bộ Review ở đây nhé:
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/221423-denon-dht-1312xp-hay-hon-va.html

Riêng về nhận xét thì với phòng nhỏ hơn 25 m2 thì bộ này rất phù hợp với xem phim, nghe nhạc Thuý Nga, Asia và rất hay trong tầm giá.
Để mục sở thị, xin kính mời Bác qua nhà mình để thưởng thức và đánh giá bộ này của nhà mình. Nếu bác đến Bác call trước cho mình.

1984kute

Active Member

chơi hd thì có tiền và chịu khó tìm hiểu loại nào phù hợp với mình là múc.còn chơi casset radio cổ thì tiền+am hiểu các đời+mông má{tỉ mẩn hơn thợ}quan trong nhất là tìm dc hàng{vì cổ nên ko có mới bán}
em định nâng cấp phần âm thanh nhà em nhưng năm nay làm ăn kém quá,ăn còn ko đủ.phòng nhà em 40m2 có cầu thang thông lên tầng 2.hic hôm anh huy pht bảo giá em nó la 12 cụ.máu quá mà bố cháu không cho

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

chơi hd thì có tiền và chịu khó tìm hiểu loại nào phù hợp với mình là múc.còn chơi casset radio cổ thì tiền+am hiểu các đời+mông má{tỉ mẩn hơn thợ}quan trong nhất là tìm dc hàng{vì cổ nên ko có mới bán}
em định nâng cấp phần âm thanh nhà em nhưng năm nay làm ăn kém quá,ăn còn ko đủ.phòng nhà em 40m2 có cầu thang thông lên tầng 2.hic hôm anh huy pht bảo giá em nó la 12 cụ.máu quá mà bố cháu không cho

Nếu chơi bộ xem phim thì nên có phòng riêng, nếu phòng rộng mà không kín thì ảnh hưởng mọi người xung quanh lắm. Bộ này giờ còn 12 củ là giảm nhiều lắm rồi đấy. Khi mới ra nó gần 15 củ.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

Các bác HDHD có ai dư cái đầu câm (chạy & ghi băng Cassette) thì để lại E 1 cái nào.

Bên trên