Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

longnd_hd

Ðề: Chợ thương mại Hải Dương - Ngon - Bổ - Rẻ - ở đâu?

Chú Huyên lại đang săn tìm DENON 1311 đồng bộ đó, chú tìm thêm giúp chú ấy nhé.

Bác Huyên đã tìm được DENON 1311 đồng bộ do bác Huy 16 Phạm Hồng Thái cấp hàng. xin chúc mừng bác Huyên đã tìm cho mình được bộ vừa ý.:)):)):)):)):))=))=))=))=))=))

haivqvnpt1

Ðề: Khai trương phòng chiếu 3D phân cực 270 inch Hải Dương

Hic, em nghe nói bác đầu tư hệ thống này nhiều tiền lắm, nhưng em nghi là bác bị mua đắt lắm. Bác xem thử phần 3D phân cực nhé:
- Màn chiếu 270 inch (20m2): = 20m2 * 1.8 tr/m2 = 36tr.
- Bộ lọc reald kích thước 15*15: = 3tr.
- 150 kính phân cực tròn reald: 60nghìn * 150 = 9tr

Tổng tiền là 48tr. Bác xem nếu mua nhiều tiền hơn thì là bị đắt.

Còn những thứ khác thì tùy bác thik chơi đồ xịn thì đắt tiền, bình thường thì rẻ tiền nên em o tính vào đây. Ví dụ:

- Máy chiếu HD 20 tầm 52tr/cặp là loại ngon.
- Âm thanh tầm 20-30tr là cũng tạm ổn (hic, em tính tạm thế, bác nào toàn chơi hàng hiệu thì o tính vào đây, âm thanh vài trăm triệu cũng có, tùy vào loại tai trâu hay tai bò, hi).

Em đưa tạm ước tính chi phí thế để các bác nào dự tính triển khai 3D tiếp theo có hướng để ngâm cứu. Bác nào làm màn bé hơn thì dùng máy chiếu và âm thanh nhỏ hơn, phần 3D cũng giảm đi, các bác có thể tham khảo ở đây http://www.vatgia.com/raovat/7567/2980192/tu-van-ban-lap-dat-man-chieu-bac-3d-%2B-kinh-3d-phan-cuc-tron-%2B-bo-loc-3d-phan-cuc-tron-copy-phim-3d.html. Bác có thể phone trực tiếp cho em với số điện thoại ở đó, em tư vấn miễn phí cho các bác. Hi, em o giấu công nghệ đâu, bác nào cần em hướng dẫn lắp thì em cũng hướng dẫn cho. :-c

manhhahd

Member

Hic, em nghe nói bác đầu tư hệ thống này nhiều tiền lắm, nhưng em nghi là bác bị mua đắt lắm. Bác xem thử phần 3D phân cực nhé:
- Màn chiếu 270 inch (20m2): = 20m2 * 1.8 tr/m2 = 36tr.
- Bộ lọc reald kích thước 15*15: = 3tr.
- 150 kính phân cực tròn reald: 60nghìn * 150 = 9tr

Tổng tiền là 48tr. Bác xem nếu mua nhiều tiền hơn thì là bị đắt.

Còn những thứ khác thì tùy bác thik chơi đồ xịn thì đắt tiền, bình thường thì rẻ tiền nên em o tính vào đây. Ví dụ:

- Máy chiếu HD 20 tầm 52tr/cặp là loại ngon.
- Âm thanh tầm 20-30tr là cũng tạm ổn (hic, em tính tạm thế, bác nào toàn chơi hàng hiệu thì o tính vào đây, âm thanh vài trăm triệu cũng có, tùy vào loại tai trâu hay tai bò, hi).

Em đưa tạm ước tính chi phí thế để các bác nào dự tính triển khai 3D tiếp theo có hướng để ngâm cứu. Bác nào làm màn bé hơn thì dùng máy chiếu và âm thanh nhỏ hơn, phần 3D cũng giảm đi, các bác có thể tham khảo ở đây http://www.vatgia.com/raovat/7567/2980192/tu-van-ban-lap-dat-man-chieu-bac-3d-%2B-kinh-3d-phan-cuc-tron-%2B-bo-loc-3d-phan-cuc-tron-copy-phim-3d.html. Bác có thể phone trực tiếp cho em với số điện thoại ở đó, em tư vấn miễn phí cho các bác. Hi, em o giấu công nghệ đâu, bác nào cần em hướng dẫn lắp thì em cũng hướng dẫn cho. :-c

Bác đã biết người ta dùng những thiết bị gì chưa ah?

haivqvnpt1

Bác đã biết người ta dùng những thiết bị gì chưa ah?

Hi, như em đã nói ở trên là phần máy chiếu và âm thanh thì em o tính vì thích loại nào sẽ có tiền đó. Nhưng dù phần âm thanh và máy chiếu gì thì phần thiết bị 3D còn lại như màn chiếu, bộ lọc, kính 3D thì vẫn không đổi. Hi, vì thế nếu bác nào mua màn chiếu (270inch) + bộ lọc (kích thước 15*15) + 150 kính 3D (phân cực tròn reald) > 48tr thì ... Hihi.[-X

mtv08

Well-Known Member

Riêng màn chiếu 3D không phải loại nào cũng cho ra hình ảnh đẹp, sáng. Màn chiếu anh ba thì quá tệ, tối và xỉn so với màn 3D do nhóm 3D-Stror độ. Nhiều người sau khi xem trình chiếu trên màn anh ba và màn 3D- Stror thì đã phải gỡ bỏ để thay thế. Đây là cảm nhận của nhiều người xem. Còn kính xem nếu mua nhiều cỡ 10usd/kính. Chủ nhân của phòng chiếu 3D này đã tính toán và đầu tư đúng, đồng bộ nhằm đáp ứng cho người xem hình ảnh, âm thanh tốt nhất. Công nghệ phủ bạc lên màn chiếu làm cho độ bắt sáng của phim 3D rõ nét nhất ở thời điểm hiện nay.

haivqvnpt1

Riêng màn chiếu 3D không phải loại nào cũng cho ra hình ảnh đẹp, sáng. Màn chiếu anh ba thì quá tệ, tối và xỉn so với màn 3D do nhóm 3D-Stror độ. Nhiều người sau khi xem trình chiếu trên màn anh ba và màn 3D- Stror thì đã phải gỡ bỏ để thay thế. Đây là cảm nhận của nhiều người xem. Còn kính xem nếu mua nhiều cỡ 10usd/kính. Chủ nhân của phòng chiếu 3D này đã tính toán và đầu tư đúng, đồng bộ nhằm đáp ứng cho người xem hình ảnh, âm thanh tốt nhất. Công nghệ phủ bạc lên màn chiếu làm cho độ bắt sáng của phim 3D rõ nét nhất ở thời điểm hiện nay.

Hi hi, Anh ba là anh nào thế bác. Hi, rạp nào phải gỡ bỏ thay thế vậy? pác cho cái review để anh em tham khảo và còn né chứ. Ngoài màn của anh ba và màn của nhóm stror, bác nào định triển khai 3D tham khảo màn của em xem nhé.

Công nghệ phủ bạc lên màn chiếu làm cho độ bắt sáng của phim 3D rõ nét nhất ở thời điểm hiện nay ---> quá chuẩn, màn em cũng thế đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

bitis06

Member

E cũng vừa đc bác chủ dắt vào giới thiệu phòng chiếu hôm qua, tối lại đc ăn món cá và uống rượu nhà bác chủ.
Thời điểm hiện nay tại Hải Dương phòng chiếu mini như vậy là quá đỉnh roài.
Chúc mừng AE HD HD có chỗ giao lưu!
Chúc mừng DNTN của bác Mxxx và phòng chiếu 3D nhé

mtv08

Well-Known Member

Hi hi, Anh ba là anh nào thế bác. Hi, rạp nào phải gỡ bỏ thay thế vậy? pác cho cái review để anh em tham khảo và còn né chứ. Ngoài màn của anh ba và màn của nhóm stror, bác nào định triển khai 3D tham khảo màn của em xem nhé.

Công nghệ phủ bạc lên màn chiếu làm cho độ bắt sáng của phim 3D rõ nét nhất ở thời điểm hiện nay ---> quá chuẩn, màn em cũng thế đấy.

Anh Ba là từ để nói về hàng TQ. Hiên tại có người đã tháo màn chiếu loại này, khi xem 2D thì tạm được, 3D quá xấu, do bảo thủ cá nhân mà họ kg muốn cho người khác nêu tên mình. Bác phủ bạc lên nền gì, và công nghệ sơn dùng thế nào. Nếu thực sự tốt, rẻ sẽ có nhiều người đang có ý định xây dựng cho mình home theater đó. bác cho biết số phôn tay nhé.

haivqvnpt1

Hi, bác nào định mua sơn về để tự sơn thì báo mình nhé. Mình có ông anh sắp đi châu âu nên bác nào định mua gì (iphone, ipad, ...) thì mình sẽ báo mua giúp. Số phone là 0912.353.353. À, bác nào muốn mua đồ 3D loại hàng độc thì cũng báo mình nhé.

trinhthithen

HD - hỏi nơi copy phim 3d cho tivi 3d samsung ạ!

E là 1 người rất nghiền phim ảnh cũng như ca nhạc 3D, HD nên đã quyết định tháo cái HDD 750gb ở case để thay cho ổ cứng di động .
Nhà e có 2 cái tivi 3d samsung 1 cái 55' và 1 cái 40' và có thêm 1 đầu đọc ổ cứng và 1 cái HDD 2TB rồi
mạng nhà e cùi quá nên muốn vào diễn đàn download về nhưng mà ko thể dow được.
pro nào có bộ sưu tập và có lòng chia sẻ thì có thể cho e xin địa chỉ e qua e copy được ko ạ (nếu có riêng 3d cho tivi 3d của samsung thì càng tốt ạ ) ?
thanks các pro ạ!

mtv08

Well-Known Member
Ðề: HD - hỏi nơi copy phim 3d cho tivi 3d samsung ạ!

Bạn không nói rõ bạn ở đâu, HD Hải dương có rất nhiều phim 3D,( bạn cho biết lý lịch đi, nếu là Bạn gái). Sẽ có người mang HDD đến nhà để phục vụ bạn.

mtv08

Well-Known Member

Nếu bác không giấu nghề, bác cho biết: sơn mua là loại gì, số lượng sơn trên một mét vuông, sơn bao nhiêu lớp, thới gian giưã các lớp sơn, thới gian khô, và kỹ thuật sơn bằng tay. Theo tôi biết, nếu sơn được bằng tay thì bao nhiêu người đã không phải bó tay, phải thiết kế chế tạo máy robot để sơn, ví yêu cầu sơn các lớp, mật độ sơn phải đồng đều. Quýet tay chỗ dày-mỏng đâu có được.
Bác có lòng tốt thế cho xin hỏi mua giúp ba cái thứ đồ audio về VN được không, mang giúp hay phải trả tiền ship, số lượng mang được bao nhiêu, cụ thể là nước nào, Thank!

satan85

Well-Known Member

Nếu bác không giấu nghề, bác cho biết: sơn mua là loại gì, số lượng sơn trên một mét vuông, sơn bao nhiêu lớp, thới gian giưã các lớp sơn, thới gian khô, và kỹ thuật sơn bằng tay. Theo tôi biết, nếu sơn được bằng tay thì bao nhiêu người đã không phải bó tay, phải thiết kế chế tạo máy robot để sơn, ví yêu cầu sơn các lớp, mật độ sơn phải đồng đều. Quýet tay chỗ dày-mỏng đâu có được.
Bác có lòng tốt thế cho xin hỏi mua giúp ba cái thứ đồ audio về VN được không, mang giúp hay phải trả tiền ship, số lượng mang được bao nhiêu, cụ thể là nước nào, Thank!

Cái này có thể sơn bằng tay được chứ không phải là không được, sơn thì mỗi thùng giá khoảng 550 đô đủ sơn 2 màn 250 in, và các bác nói đúng đừng bao giờ mua hàng tàu

manhhahd

Member

Cái này có thể sơn bằng tay được chứ không phải là không được, sơn thì mỗi thùng giá khoảng 550 đô đủ sơn 2 màn 250 in, và các bác nói đúng đừng bao giờ mua hàng tàu

Nếu sơn bằng tay thì phải nói là sơn được,chứ có thể nói nó may rủi quá...Bác nào sơn tay bo mà sơn được cái màn 250 inch em đặt hàng liền...:D

mtv08

Well-Known Member

Sơn bằng tay = BÓ TAY
Mình hiểu vì sao nó rẻ rồi.

makiemsau

Well-Known Member

các bác có cái màn khủng thiệt

satan85

Well-Known Member

Sơn bằng tay = BÓ TAY
Mình hiểu vì sao nó rẻ rồi.

Bác không để ý thôi, chứ nơi cung cấp sơn bạc, họ có luôn hướng dẩn sơn, họ bán tất nhiên là họ nắm kĩ thuật nhiều nhất, và e chưa thấy ở bên nước ngoài họ dùng robot, mà nói robot nghe oai quá .
Tình cơ tháy cai thread hiện lên nên mình nói tí cho vui, chứ Việt Nam mình ai cũng mua cùng loại sơn giá khoảng 550 đô đó hết bác ah, sau đó về mỗi người chế mỗi kiểu, ngay cả colorlap Hà Nội họ chuyên nghiệp vậy, thử hỏi họ sơn bằng gì là biết ah

Nhưng dùng gì cũng được mỗi tội hàng tàu là đừng có dùng , vừa kém chất lưượng vừa nguy hiểm

Chỉnh sửa lần cuối:

vutronghuyen

Active Member

E là 1 người rất nghiền phim ảnh cũng như ca nhạc 3D, HD nên đã quyết định tháo cái HDD 750gb ở case để thay cho ổ cứng di động .
Nhà e có 2 cái tivi 3d samsung 1 cái 55' và 1 cái 40' và có thêm 1 đầu đọc ổ cứng và 1 cái HDD 2TB rồi
pro nào có bộ sưu tập và có lòng chia sẻ thì có thể cho e xin địa chỉ e qua e copy được ko ạ (nếu có riêng 3d cho tivi 3d của samsung thì càng tốt ạ ) ?
thanks các pro ạ!
Mời bác ra 16 Phạm Hồng Thái ĐT Huy Hoàng có khoảng hơn 1 Tg/bite cho bác copy

longnd_hd

thanks các pro ạ!
Trước khi bạn muốn chia sẻ cùng anh em thì phải giới thiệu qua về mình đã chư. vì anh em muốn chia sẻ nhưng không biết: bạn là ai? ở đâu? nhu cầu chia sẻ? ... rất vui khi bạn đến với HD Hải Dương

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Câu lạc bộ HD Hải Dương hiện có rất nhiều thể loại phim, nhưng theo qui chế chỉ phân phối Free cho toàn thể hội viên, do vậy bạn chỉ có thể được copy một số phim mẫu và xem thử tại trụ sở CLB - 65 Nguyễn Bỉnh Khiêm - TPHD. Dưới đây là một số danh mục phim của CLB:
http://www.mediafire.com/?7oy3vusdnxiye7y

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên