Chọn amply 2 kênh nghe nhạc vàng ( Trường Vũ, Như Quỳnh......)

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chọn amply 2 kênh nghe nhạc vàng ( Trường Vũ, Như Quỳnh......)

BÁc cho em xin sdt với, vi ở xa nên gọi hỏi trước cho đở phải chay nhiều lần

Đóng loa xong bác Thành cho nghe thử loa trên bộ dàn Mini-Combo, thế là về nhà khỏi phải lăn tăn chuyện ampli nữa, cứ dàn mini-combo mà chơi nhé. Hi hi....

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Ðề: Chọn amply 2 kênh nghe nhạc vàng ( Trường Vũ, Như Quỳnh......)

Chọn amply 2 kênh nghe nhạc vàng thì bác nên nghe thử Marantz

khanhhuyen123

Active Member

em thì tai em là tai trâu nên em cũng không có nhiều kinh nghiệm như các bác. Theo em cứ vác mấy cái đồ nội địa ra mà chiến nhạc vàng các bác nhỉ?

hiepbibi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chọn amply 2 kênh nghe nhạc vàng ( Trường Vũ, Như Quỳnh......)

Đóng loa xong bác Thành cho nghe thử loa trên bộ dàn Mini-Combo, thế là về nhà khỏi phải lăn tăn chuyện ampli nữa, cứ dàn mini-combo mà chơi nhé. Hi hi....

Nếu được vậy thì quá tốt, chỉ sợ lại nghiên thêm món nào nữa thì khổ :D

hiepbibi

Member

marant 74D chơi nhạc vàng có hơn D10tx nhiều không các bác, nếu vượt trội em sẽ quất ngay em nó vì hiện giờ nghe qua D10TX cũng thấy phê rồi

Nhờ các bác và ae hội pijama vào giúp em ( bác hội trưởng pi vào cho ý kiến giúp hàng xóm đê )

trangchodom

Well-Known Member

marant 74D chơi nhạc vàng có hơn D10tx nhiều không các bác, nếu vượt trội em sẽ quất ngay em nó vì hiện giờ nghe qua D10TX cũng thấy phê rồi

Nhờ các bác và ae hội pijama vào giúp em ( bác hội trưởng pi vào cho ý kiến giúp hàng xóm đê )
Dĩ nhiên là 74D hay hơn nhiều.

dat1977

Banned

Bác nghe nhạc bằng Reciver 5.1 thì làm sao mà hay bằng Amly 2 kênh được. Nên nghe và xem bằng 2 bộ riêng biệt

tonyquan19

xin mọi người giúp em một tí , em thích nghe nhạc vàng và xem phim . hiện tại em dang có amply yamaha dsp ax461 và cặp loa Onkyo D -fx7a và sub Onkyo skw10 , center Denon sc-c555sa vậy em nên thêm cặp loa nào là hợp lý vậy

bth8888

Member

D10 tx nếu nghe nhạc còn ko được bằng con amly 1-2 triệu .

trangchodom

Well-Known Member

xin mọi người giúp em một tí , em thích nghe nhạc vàng và xem phim . hiện tại em dang có amply yamaha dsp ax461 và cặp loa Onkyo D -fx7a và sub Onkyo skw10 , center Denon sc-c555sa vậy em nên thêm cặp loa nào là hợp lý vậy
ampli yamaha của bác nghe nhạc không hay đặc biệt là nhạc vàng càng tệ nữa. Bác để dành kinh phí làm riêng 1 bộ 2 kênh nghe nhạc vàng riêng. Khi đó bác cho biết tiền đầu tư, diện tích phòng, thiết bị cần mua các bác trên đây sẽ tư vấn cụ thể cho bác.

hiepbibi

Member

Luxman thì sao các bác, có ứng viên nào tầm 7--8tr không,

@bth8888 : D10tx tệ dữ vậy hả bác, hic hic

trangchodom

Well-Known Member

Luxman thì sao các bác, có ứng viên nào tầm 7--8tr không,
@bth8888 : D10tx tệ dữ vậy hả bác, hic hic
D10tx mà tệ gì bác, nó là 1 con rec coi phim hay trong tầm tiền mà. Chẳng qua bác xài không đùng chức năng của em nó. Luxman canh kiếm con L530 class A 15w, class AB 120W dư sức kéo các cặp loa bass lớnmua người xài khoảng 7-7.5tr, hàng shop chắc mắc hơn 1 tí. Riêng con luxman L510 rẽ hơn 1 tí nhưng chất âm kém nhiều.

dat1977

Banned

Nhạc vàng bác có điều kiện làm đôi B&W 604i em mơ ước nó từ thuở bắt đầu tập tọe âm thanh và kiếm amly Marantz đánh cặp với nó

vinagoh

Well-Known Member

Bác phải kiếm loa trước rồi amp sau.....
Loa thì xem Pioneer HPM-100.
Amp Luxman L58.
Toàn hàng cổ...... @-)

hiepbibi

Member

D10tx mà tệ gì bác, nó là 1 con rec coi phim hay trong tầm tiền mà. Chẳng qua bác xài không đùng chức năng của em nó. Luxman canh kiếm con L530 class A 15w, class AB 120W dư sức kéo các cặp loa bass lớnmua người xài khoảng 7-7.5tr, hàng shop chắc mắc hơn 1 tí. Riêng con luxman L510 rẽ hơn 1 tí nhưng chất âm kém nhiều.

vì em cũng kết hợp xem phim nữa, tỉ lệ nhạc phim 80/20 nên mới dùng em nó.

hiepbibi

Member

Bác phải kiếm loa trước rồi amp sau.....
Loa thì xem Pioneer HPM-100.
Amp Luxman L58.
Toàn hàng cổ...... @-)

Cám ơn anh, amply thì vô tư nhưng loa em lại khoái loa cột anh ah ( nghe butxeo hoài chán rồi ), vì trình độ em cỡ mầm non nên cũng không khắt khe lắm.
Amply quyết định sẽ lấy Luxman L58 hoặc L530.
Loa con lăn tăn : Klipsch : 62ii, 82ii
JBL : L880, L890
Ngoài 4 con nay ra còn loại nào nữa không các anh. Ae nào nâng cấp thì pm cho em nha. tks

trangchodom

Well-Known Member

Cám ơn anh, amply thì vô tư nhưng loa em lại khoái loa cột anh ah ( nghe butxeo hoài chán rồi ), vì trình độ em cỡ mầm non nên cũng không khắt khe lắm.
Amply quyết định sẽ lấy Luxman L58 hoặc L530.
Loa con lăn tăn : Klipsch : 62ii, 82ii
JBL : L880, L890
Ngoài 4 con nay ra còn loại nào nữa không các anh. Ae nào nâng cấp thì pm cho em nha. tks
Dòng lux bác chọn là dòng lux cổ, trong khi đó các loa bác nêu lại là loa đời mới. Em không biết tụi nó se duyên có hợp không? bác phải xem xét lại. Theo vốn kiến thức còm cõi của em thì chưa nghe các phối ghép này. Theo em, trước khi chốt hạ, bác lập thử 1 theart nhờ tư vấn coi có bác nào đã kinh qua góp ý cho bác.

tonyquan19

xin cám ơn bạn nhiều nhe khi nào minh chon được amply mới mình lại nhờ bạn tư vấn nhe

hiepbibi

Member

Dòng lux bác chọn là dòng lux cổ, trong khi đó các loa bác nêu lại là loa đời mới. Em không biết tụi nó se duyên có hợp không? bác phải xem xét lại. Theo vốn kiến thức còm cõi của em thì chưa nghe các phối ghép này. Theo em, trước khi chốt hạ, bác lập thử 1 theart nhờ tư vấn coi có bác nào đã kinh qua góp ý cho bác.

Khó nhỉ, vậy với các loa đó thì nên chọn amply gí ah

trangchodom

Well-Known Member

JBL : L880, L890 với em thấy hợp dòng nhạc có tiết tấu nhanh như pop, country, dance thường thấy anh em ghép với denon hay sansui. Còn Klipsch : 62ii, 82ii chơi tiết tấu chậm rãi như nhạc trữ trình, vàng, vocal có phần hay hơn JBL : L880, L890, trong topic thiết bị âm thanh thấy nhiều bác bàn luận sự phối ghép của Klipsch : 62ii, 82ii. Bác coi lại sẽ có ý niệm và đi nghe thử xem coi có hợp không?. Vài dòng góp ý theo quan điểm cá nhân.

Bên trên