Chọn sony 32S55A hay pana 32S10?

out_of_date

Chào các bác, xin các bác tư vấn giúp em nên mua loại nào ở trên. Em vừa mới sắm đầu HD2 của VTC nên muốn rước quả LCD cho đồng bộ nhưng phân vân không biết chọn cái nào. pana thì được full hd, sony thì được thương hiệu...
cảm ơn các bác nhiều!

chuate

Member
Ðề: Chọn sony 32S55A hay pana 32S10?

khuyên chân tình bác nên mua hẳn lên ít nhất 42", không về sau lại ân hận. phần em giờ thấy 42" quả là quá nhỏ.

duyhtb

Member

nên mua lớn hơn 40inch, chứ mua 32 xong rồi sẽ hối tiếc đó.

out_of_date

cảm ơn các bác. nhưng nhà em nhỏ lắm, khoảng cách từ chỗ đặt tivi đến chỗ ngồi chỉ hơn 2 m thôi vì theo chiều ngang nhà, bề sâu ngắn.

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

khoảng cách phòng tớ cũng tương tự, hiện đang sài 42" mà vẫn muốn lên đời 52"

out_of_date

oh, em cứ sợ 32 còn to vì ở nhà xem 21 thấy gần quá.
Nhân tiện, em quyết nâng đời lên v của sony. vậy nếu giá tiền tương đương thì có con nào 37, 40 ko các bác. thanks!

oh, em cứ sợ 32 còn to vì ở nhà xem 21 thấy gần quá.
Nhân tiện, em quyết nâng đời lên v của sony. vậy nếu giá tiền tương đương thì có con nào 37, 40 ko các bác. thanks!
Bên cạnh nhà em mới mua Sony 40 inch dòng S, thấy xem tivi cũng khá, hình ảnh sáng. Xem DVD9 thì sao sao í, lại gần có hột và bể 1 cách lạ lạ...
Em đã thử so sánh giữa 2 con Pana 42X10S và Sony 32W550 khi cùng chiếu Earth Planet. Nhận xét chung thì Sony 32W550 nét, mịn, sáng còn Pana 42X10S ấn tượng đến ngỡ ngàng, ai xem cũng phải ồ lên....Em k phải sale đâu nhé, các Bác đừng có chém em đấy ! [-O<
Bác nên suy nghĩ kĩ nhé, riêng em thì em k chọn 32 hoặc 37 inch. Chúc Bác tỉnh táo và có lựa chọn sáng suốt !

freeman1

Member

Đúng đấy Bác ạh, cứ phải trên 40' trở lên vì rút kinh nghiệm từ em mà ra thôi. mua em Pana 32' về. Luc đầu thì thấy ổn, nhưng được it lâu sau thấy bé wá, bjờ muốn bán em nó đi để đổi lắm rồi nè.

new@bi

2m mà xem 42ins có mà lòi mắt....mấy bác thấy thế chứ 42ins mà xem gần thấy choáng lắm

shu_Ten_shu

32in nhìn ngoài tiệm thì thấy nhỏ. về nhà thì thấy nó lớn . :))

bạn có mua tv ,nên mua màu đen và viền đứng quá to .42in là đẹp rồi . âm thanh thì panasonic nghe hay lắm .

Bro nào có Pana 32" muốn thanh lý PM cho mình nhé... đang cần 1 em đây :)

COMMANDO

Active Member

Khoảng cách 2m xem 42 inch không sao đâu các bạn ơi, nhà mình cũng vậy nè. Khi xem HD với tỉ lệ 21:9 thì có 2 vạch đen trên dưới nên xem rất vừa, nếu xem cáp thì hơi to thật nhưng cáp xấu quá ( không được HD Ready nữa) nên minh rất ít khi xem. Nếu các bạn muốn mua 32 inch xem HD thì hối hận không kịp đấy....

myozuka

Member

Em thì có hối hận cũng chả kịp nữa, vì lúc mua cái Sony 32S thì đã biết HD là gì đâu, giờ cứ phải xem HD = cái 32S đó mà vừa xem vừa bực mình, đang tính lên 46 inch mà chưa đủ đạn, tích trữ dần vậy.

tyfnmax

Active Member

Chào các bác, xin các bác tư vấn giúp em nên mua loại nào ở trên. Em vừa mới sắm đầu HD2 của VTC nên muốn rước quả LCD cho đồng bộ nhưng phân vân không biết chọn cái nào. pana thì được full hd, sony thì được thương hiệu...
cảm ơn các bác nhiều!

2 mét xem VTC HD thì 37là vừa. 32 thì bé lắm, 40,42 thì hơi to vì VTC HD không phải là rất nét, và còn xem các kênh SD của nó nữa chứ. Đang dùng con 32 bé quá tính làm thêm con 50 đây.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên