Chon TV cho HD

nxt

Tôi đang dùng ti vi Samsung Slimfit, thay de HD ready 720, nhung chi co cong component va s-video, vậy có xem được HD không nếu dùng PC và phải cắm cổng nào, mong các bác chỉ giúp.:confused:

game_matter

Ðề: Chon TV cho HD

Hơ hờ, cái này fake chắc rồi, em chưa nghe con slimfit nào có HD Ready cả ^:)^
component và S-video thì chỉ đẩy lên được 480p thôi, ít nhất cũng phải D-sub mới đẩy lên được 720p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Một số model TV Slimfit thậm chí còn có cổng HDMI, nhưng độ phân giải của chúng cũng chỉ thỏa mãn SD thôi bạn, tất nhiên tất cả các TV đều có thể xem được phim HD, nhưng để thể hiện đúng chất lượng của phim HD đem lại thì TV Slimfit chưa đáp ứng được.

Cổng component có chất lượng cao hơn s-video, vì vậy nếu PC của bạn có đầu ra cho đường component thì ưu tiên cổng này.

DJVDK

Member

sẳn có cái topic component mình hỏi luôn

mình có cái này(gigabyte)

và 1 cái card vga gigabyte x1550 support svideo out component

mình cắm vào tivi CTR thì có hình nhưng chỉ có 2 màu trắng và đen
có ai bị trường hợp này chưa??
(mình đã thử 2 card vga nhưng kết quả vẫn vậy)

MrBo682

Well-Known Member

sẳn có cái topic component mình hỏi luôn

mình có cái này(gigabyte)

và 1 cái card vga gigabyte x1550 support svideo out component

mình cắm vào tivi CTR thì có hình nhưng chỉ có 2 màu trắng và đen
có ai bị trường hợp này chưa??
(mình đã thử 2 card vga nhưng kết quả vẫn vậy)
Có thể sai hệ màu.Xem lai config video out (NTSC hay PAL) (CRT đời sau này ít bị do AUTO chon hệ,mấy thằng Sony CRT cũ phải vặn cái nút~X( )

lyhung

Tui co laptop Acer 5050,có cổng ra VGA (tui thường nối với projector) và cổng TV-out ,xin cho hỏi tui có thể nối với TV CRT Sony 29" được kg (chỉ cần ra hình và tiếng thôi,kg cần lên tới 720p,vì là CRT mà)?Chổ nào bán dây nối này?
Cám ơn

Bên trên