Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

ngocphucvt

Theo mình các bác mua bộ khuyết đại truyền hình áp TQ có 80.000 là xem nét luôn. có 4 cổng chia cho 4 tivi

Ðề: Re: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Mình dùng bộ này chia ra 3 ti vi, có 2 cái thì nét căng, cái còn lại nhiều kênh bị muỗi, không biết do làm sao?

ngocphucvt

Re: Ðề: Re: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Mình dùng bộ này chia ra 3 ti vi, có 2 cái thì nét căng, cái còn lại nhiều kênh bị muỗi, không biết do làm sao?

Mình dùng SEEBEST chia 4 tivi được 4 cái nét, còn 1 cái hơi bị mờ một số kênh. Nhưng như vậy cũng là OK rồi, có lẽ cái kia ở xa hơn nên tín hiệu bỉ giảm, có thể đường dây bị nhiễu do nối, đi âm tường. Mình đã từng thử qua 3 em PACIFIC (khoảng 350k), WINERSAT (khoảng 250k). Mình thấy thằng PACIFIC chỉ được cái đẹp mã nhưng khuyết đại lên ít, mà sử dụng toả nhiệt nóng. Cuối cùng chọn em Seebest cho chất lượng tốt nhất, lại mát không nóng chạy 24/24.

BCMCM

Member
Em chả dùng cái gì, cứ thế chia ra 3TV mà vẫn nét căng là sao? Bộ chia k có nguồn điện đâu.

quanhpcc

Ðề: Re: Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Cái quan trọng ko phải là dịch vụ hay ko, quan trọng là hiểu biết. Hiểu biết để làm 1 ng tiêu dùng thông thái, có thể tự làm cho mình hoặc có thể giúp cho những ng xung quanh. Và quan trọng nhất là hiểu biết để ko phải mua cái KĐ vài trăm nghìn với giá vài triệu. Nếu ai cũng hở ra là "dịch vụ" thì chắc có lẽ sẽ ko có những diễn đàn như thế này.

Tôi rất thích những người có quan điểm như bác nghiemhaison.

quanhpcc

Ðề: Re: Ðề: Re: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Mình dùng SEEBEST chia 4 tivi được 4 cái nét, còn 1 cái hơi bị mờ một số kênh. Nhưng như vậy cũng là OK rồi, có lẽ cái kia ở xa hơn nên tín hiệu bỉ giảm, có thể đường dây bị nhiễu do nối, đi âm tường. Mình đã từng thử qua 3 em PACIFIC (khoảng 350k), WINERSAT (khoảng 250k). Mình thấy thằng PACIFIC chỉ được cái đẹp mã nhưng khuyết đại lên ít, mà sử dụng toả nhiệt nóng. Cuối cùng chọn em Seebest cho chất lượng tốt nhất, lại mát không nóng chạy 24/24.

Seebest đó tên đầy đủ là gì, giá bao nhiêu và mua tại đâu vậy bạn ơi?

bambilx

Ðề: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

Hi, các bác cho em hỏi một tí. Em ở nhà trọ, mỗi phòng điều có đầu ra truyền hình cáp, có điều xem ko đc gì hết, rất nhiễu hột và bị muỗi (em dùng TV LED). E định dụng bộ khuyếch đại nhưng em không gắn ngay từ đầu vào của nhà trọ, mà gắn từ đầu ra trong phòng trọ của em,.Không biết làm như vậy có được không? Có cải thiện được chất lượng không vậy các bác.

Em cám ơn ạ!

Thân

Kangaroo76

Re: Ðề: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

lừa cả thôi, bác jqkadesign mua hơi mắc đây, tụi này chuyên cứa cổ người ta nè. bac nào bị tin hiệu cáp xấu nhớ kiểm tra đầu jack trươc cái đả,nếu còn bi nhiểu hảy ra nhật tảo tim mua pacific da20 (200k) về xài la ok lắm rồi
Bác nói chuẩn. Nhà em lúc mới lắp cable của HTVC thì cũng nhiễu kinh dị, có nhờ kỹ thuật của HTVC chỉnh tới chinh lui mấy lần mà cũng không xong. Sau này, khi em mua cái TV Led mới ở Metro, họ cho nhân viên tới lắp đặt tận nhà miễn phí. Khi đó, cái chú nhân viên đó bảo em mua mấy cái jack mới về để chú ấy thay cho và quấn băng keo thật kỹ thì xem rất rõ. Boa chú 100k uống cafe :p

doanhkhoi

Ðề: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

Hi, các bác cho em hỏi một tí. Em ở nhà trọ, mỗi phòng điều có đầu ra truyền hình cáp, có điều xem ko đc gì hết, rất nhiễu hột và bị muỗi (em dùng TV LED). E định dụng bộ khuyếch đại nhưng em không gắn ngay từ đầu vào của nhà trọ, mà gắn từ đầu ra trong phòng trọ của em,.Không biết làm như vậy có được không? Có cải thiện được chất lượng không vậy các bác.

Em cám ơn ạ!

Thân

Nhà mình cũng tương tự như bạn, nhà bà già kế bên, bên đó 2 cái TV, nhà mình bên cạnh cũng 2 cái TV, bên mình bụi dữ lắm, mấy kênh HBO là không coi được luôn.
Mình cũng đã mua cục khuếch đại, hình như bảy mươi mấy ngàn thì phải, đấu tại đầu ra và vào ngay TV, nhưng không khá, mình quyết định đấu tại dây chính, rồi chia vào các nhà, lúc này rõ hẳn, xài rất tốt.
Do đó mình kết luận là bạn nên đấu vào nguồn phát chính trước khi ra các nhánh.

ronoa

Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

hay lắm, thank bạn nhiều

mmtoi2011

Member

từ nguồn mình qua bộ khuyếch đại tín hiệu in 1 out 3 thì tv thứ 1 xem rất ok nhưng tv thứ 2 xem dở, kèm theo 1 số kênh bị rồ tiếng, vậy là nguyên nhân gì vậy các bạn cho mình hỏi với ?

cahatlendi

Nhà em có 2 TV, một trên lầu 1, cái còn lại ở tầng trệt. Nếu mở một trong 2 cái TV thì tín hiệu rất tốt, nhưng nếu mở cả hai thì cái ở tầng 1 vẫn bình thường còn cái kia thì không xem được gì cả. Không biết là do đâu, mong mọi người giúp dùm. (Mà hiện tượng này mới gặp gần đây thôi ạ)

dnrock

nhà mình đi dây âm tường chia tới mỗi phòng 1 cổng rồi, giờ thì cải thiện như thế nào sao mà lắp bộ chia được ??? ai giúp với

orekaminh

Member

chào các bác, em đang dùng SCTV, tín hiệu cũng tạm tạm ( kênh thì rõ, kênh thì hơi hạt, có thể là do đi cáp âm tường vì khi đấu trực tiếp đầu vào thì cho chất lượng tốt đều ). Cho em hỏi nếu em đăng ký mua đầu thu KTS SD (300K) của SCTV thì chất lượng có được cải thiện hay không? tín hiệu có còn hiện tượng nhiễu do đi âm tường nữa không vậy các bác ?

chào các bác, em đang dùng SCTV, tín hiệu cũng tạm tạm ( kênh thì rõ, kênh thì hơi hạt, có thể là do đi cáp âm tường vì khi đấu trực tiếp đầu vào thì cho chất lượng tốt đều ). Cho em hỏi nếu em đăng ký mua đầu thu KTS SD (300K) của SCTV thì chất lượng có được cải thiện hay không? tín hiệu có còn hiện tượng nhiễu do đi âm tường nữa không vậy các bác ?
Theo em biết, kỹ thuật của SCTV sẽ chê vì cáp đã đi âm tường. Họ sẽ đề nghị đi riêng 1 sợi dây ngoài để nối vào decoder. Mà tín hiệu cũng chẳng khá hơn mấy đâu bác.

minhjirachi

Well-Known Member
Cho mình hỏi là khoảng cách đi dây bao nhiêu thì mình nên dùng bộ khuếch đại tín hiệu để chống bị nhiễu vậy?

Ðề: Re: Ðề: Re: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

bác mua con WINERSAT ở đau mà giá rẻ vậy trước g mình mua giá sỉ cho thợ nó bán đã là 1t1 rồi ( hàng Dai Loan) , mình đã từng dùng Seebest và con này thì con WINERSAT cho hình ảnh rỏ hơn và ít hột hơn gần như là 98% so với kênh gốc khi coi 1TV( khi chỉnh gain ở mức 50% thì con Seebest phải chỉnh 90% mới tương đương)

Ðề: Re: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Cho mình hỏi là khoảng cách đi dây bao nhiêu thì mình nên dùng bộ khuếch đại tín hiệu để chống bị nhiễu vậy?

khi bác đi dây dài hơn 30met ko âm tường, còn âm tường là bác phải dùng tới nó và gắn ở đầu dây trước khi đi âm , phía sau bác chia bình thường nhưng tối đa là 3-4 cục chia (cấp) mắc nối tiếp nhau

Hai Scm

Active Member
Trước em dùng booster vào 1 ra 4 nhưng sau này bỏ rồi dùng cục chia thôi, ko khuyết đại tín hiệu..... kinh nghiệm em là tín hiệu tivi bị hạt, nhiểu chủ yếu là do mối tiếp xúc lõi đồng không tốt với đầu gắm...

Bên trên