Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

tusontay

Huyền Thoại
Re: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (Full Components.Update 17.09.2012. Support SACD.ISO)

Mình đã update được component nhưng chưa update được new version vì khi cài đặt bản mới vào thì skin là nguyên gốc, chứ ko cài đè lên bản của bạn được. Vui lòng hướng dẫn mình update version mà vấn giữ nguyên được skin của bạn.
Cảm ơn nhiều
1/. Bộ Foobar2000 down về giải nén vào Program Files.
2/. Down phiên bản mới về.
3/. Nhấn chuột 2 lần/Update ---> Foobar sẽ tự làm mọi việc còn lại.
4/. Finish thì Foobar sẽ tự khởi động với giao diện DarkOne đã có.

trankanhhung

Well-Known Member
Ðề: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (Full Components.Update 17.09.2012. Support SACD.ISO)

khi không có cover foobar2000 hiện hình ảnh girl xinh
tò mò hỏi bác chút Who is she?...nhìn hình gái xinh em không nghe được nhạc bác ợ!:D thay cái hình đó thế nào bác?
còn nữa bác config ASIO như thế nào vậy bác? bác vui lòng chia sẻ cho em học tập ạ!

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (Full Components.Update 17.09.2012. Support SACD.ISO)

Mình làm đúng như bạn nói nhưng khi nhấn chuột 2 lần vào bản mới thì nó chỉ set up chứ ko hỏi update để mà nhấn Ok nên toàn cài thành bản mới nguyên gốc thôi. Lạ thật đó. Mình dùng Win 7 - ultimate - 32 bit.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (Full Components.Update 17.09.2012. Support SACD.ISO)

Mình làm đúng như bạn nói nhưng khi nhấn chuột 2 lần vào bản mới thì nó chỉ set up chứ ko hỏi update để mà nhấn Ok nên toàn cài thành bản mới nguyên gốc thôi. Lạ thật đó. Mình dùng Win 7 - ultimate - 32 bit.
He he, thế thì E chịu roài, E vẫn Update bình thường nha bác! :)
khi không có cover foobar2000 hiện hình ảnh girl xinh
tò mò hỏi bác chút Who is she?...nhìn hình gái xinh em không nghe được nhạc bác ợ!:D thay cái hình đó thế nào bác?
còn nữa bác config ASIO như thế nào vậy bác? bác vui lòng chia sẻ cho em học tập ạ!
Bác vào link sau sửa lại mấy File ảnh là mất ngay ý mà. E đang dịnh thay thế nó bằng Logo của HDVN, hình này chỉ là tạm thời thôi. :)
C:\Program Files (x86)\foobar2000\themes\DarkOne\Images
E cũng có nghe nói là nghe qua ASIO thì âm thanh hay hơn. Nhưng E lại chọn WASAPI & thấy âm thanh cũng rất trong trẻo.
Vấn đề ASIO E cũng ko biết nhiều, hẹn lại bác vậy. :)

naunau

Well-Known Member

Bác cho thêm tube sound để vị thêm ấm áp.

nmcgroup

Well-Known Member
Ðề: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (Full Components.Update 17.09.2012. Support SACD.ISO)

mình muốn theme màu mè và đơn điệu chút nữa chứ đen thui nhìn xấu quá :)

davidbeckham_nd

Well-Known Member

ok, dù sao cũng cảm ơn bác nhiều. Mong bác tiếp tục chia sẻ cho ae trong diễn đàn nha.

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (Full Components.Update 17.09.2012. Support SACD.ISO)

He he, thế thì E chịu roài, E vẫn Update bình thường nha bác! :)

Bác vào link sau sửa lại mấy File ảnh là mất ngay ý mà. E đang dịnh thay thế nó bằng Logo của HDVN, hình này chỉ là tạm thời thôi. :)

E cũng có nghe nói là nghe qua ASIO thì âm thanh hay hơn. Nhưng E lại chọn WASAPI & thấy âm thanh cũng rất trong trẻo.
Vấn đề ASIO E cũng ko biết nhiều, hẹn lại bác vậy. :)

Em thấy ASIO âm trong hơn hẳn wasapi đấy.
Cảm nhận cá nhân là thế:)

HDdream

Member

Thank bác nhé! em vừa cài lại win 64bit xong kéo về xem thử nào!

HDdream

Member

Bản của bác chạy chất lượng lắm! thank bác lần nữa để em dùng cho mượt. hehe.

Làm sao để bật chức năng tự search lyric online vậy nhỉ ? Em chuyển qua tab lyric thấy nó ghi "No lyric available" :(

a123321

Member

mình có 1 vấn đề là :
tất cả các file nhạc của mình bên trái tên file nhạc trong tab library và front cover đều hiện ảnh miley
mà mình thực sự không thích điều này
vậy làm sao để sửa ?

tusontay

Huyền Thoại

mình có 1 vấn đề là :
tất cả các file nhạc của mình bên trái tên file nhạc trong tab library và front cover đều hiện ảnh miley
mà mình thực sự không thích điều này
vậy làm sao để sửa ?
Bác xem cmt ở #26 nhé. E đang thử nghiệm thôi, bản sau E định đưa Logo HDVN vào đó! :D
Làm sao để bật chức năng tự search lyric online vậy nhỉ ? Em chuyển qua tab lyric thấy nó ghi "No lyric available" :(
E ko quá quan tâm đến Lyric. Bác phải hỏi các cao thủ rồi. Sorry! :)

binna

Well-Known Member
Ðề: Re: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (full Components.Update17.09.2012.Support_SACD.iso)

em down về, giải nén, chép vào C:\Program Files (x86) (vì máy em Win 7-64bit)
tạo shortcut ngoài desktop ("C:\Program Files (x86)\foobar2000\foobar2000.exe")
em chạy nó báo lỗi Could not access profile folder
bác chỉ em cách khắc phục với

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (full Components.Update17.09.2012.Support_SACD.iso)

em down về, giải nén, chép vào C:\Program Files (x86) (vì máy em Win 7-64bit)
tạo shortcut ngoài desktop ("C:\Program Files (x86)\foobar2000\foobar2000.exe")
em chạy nó báo lỗi Could not access profile folder
bác chỉ em cách khắc phục với
Bác disable User Account control, là xong. :) Chắc tường lửa của hệ thống nó block Foobar đấy.
Nếu ko bác bấm phải chuột & cho chạy với quyền Admin! :)

chưa thấy bác nào thử làm với win xp nhi?

hoasimtim

Well-Known Member

Cái này bác tải components foo_uie_lyrics3 về thay cho cái cũ là được:)

trankanhhung

Well-Known Member

về vấn đề Lyric theo em chỉ hỗ trợ với file flac thui bác ợ! kết nối mạng gõ tên bài hát + ca sĩ nhấn search
nó sẽ tự load cho bác
tùy đặt font chữ, màu sắc cho nó chạy như karaoke ý

trankanhhung

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Foobar2000.DarkOneV3.0.1 (Full Components.Update 17.09.2012. Support SACD.ISO)

Em thấy ASIO âm trong hơn hẳn wasapi đấy.
Cảm nhận cá nhân là thế:)

em cũng đang xài ASIO nghe good lắm!
nhưng vấn đề hình như bác tusontay cho thêm gia vị gì hay sao ý nghe phê hơn hẳn những bản khác :D
thanks again!

Bên trên