Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

beovila

Active Member
Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

pác ơi cho hỏi lyrics lệch time sao chỉnh cho khớp lại pác

minhjirachi

Well-Known Member
Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

Mình download về chạy thì ok. Mình đã lên trang chủ download bản mới nhất nhưng thực tình không chơi được gì hết. File .dts thì nó không thấy, file .wav thì nó không chơi được. Ai biết làm sao thì hướng dẫn dùm để có bản mới nhất và chơi được như bản mà chủ thớt post được không?

smallvjlle

Member
Ðề: Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

Mình download về chạy thì ok. Mình đã lên trang chủ download bản mới nhất nhưng thực tình không chơi được gì hết. File .dts thì nó không thấy, file .wav thì nó không chơi được. Ai biết làm sao thì hướng dẫn dùm để có bản mới nhất và chơi được như bản mà chủ thớt post được không?

theo mình thì bạn có thể làm như sau: 1 là cài bản mới nhất vào theo kiểu portable( ko nên sài bản beta) sau đó copy đè tất cả file bạn down của bác tusontay vào thư mục foobar bạn mới cài trừ file foobar2000.exe > chạy ngon. 2 là down bản cài foobar mới nhất rồi dùng 7zip giải nén nó ra tìm file foobar2000.exe trong đó copy đè vào file cũ là chạy đc

tokimto

Active Member
Ðề: Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

Các bác làm em cho em hỏi, lam thế nào để chạy Ram Disk liên tục nhỉ. Em add nhạc vào ram disk xong phải chuột phải play, được một bài. Hết là tịt luôn không tự động nhảy bài tiếp theo, không tua bài tiếp được.

Bố-Già

Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

Cái flac-1.2.1b trong quá trình cài có báo lỗi nhưng vẫn hoàn tất. tuy nhiên lúc em open thì nó báo như này bác Tú ơi: Component "MSCOMCTL.OCX" or one of its dependencies not correctly registered: a file is missing or invalid

Bác giúp e với! :(

trungdzu

Active Member
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

cho mình hỏi với, lyric của mấy bài tiếng việt của mình bị lỗi font, cứ hiện ra hình vuông thì phải làm thế nào :|

Mình cũng bị như vậy, ai hướng dẫn khắc phục dùm :D :D :D

Bố-Già

Cái flac-1.2.1b trong quá trình cài có báo lỗi nhưng vẫn hoàn tất. tuy nhiên lúc em open thì nó báo như này bác Tú ơi: Component "MSCOMCTL.OCX" or one of its dependencies not correctly registered: a file is missing or invalid

Bác giúp e với! :(

Ai giúp e với nào! kẹt quá rùi :(

Bố-Già

Win 7 bác ơi, trc' cài bt trên win xp, mới cài lại win 7 là bị vậy luôn :-SS

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

Win 7 bác ơi, trc' cài bt trên win xp, mới cài lại win 7 là bị vậy luôn :-SS
1/. Bác gỡ bỏ flac-1.2.1b rồi cài lị bản flac-1.2.1b khác.
2/. Tải lại Foobar2000.
3/. Chờ mấy hôm nữa Em Up lại phiên bản mới, nhẹ & chuẩn hơn.

Khi e Play nhạc bằng Fb thì sao e thấy nhạc xuất ra không đều nhỉ, e thấy lúc to lúc nhỏ ,nhất là mấy đoạn Bass mạnh tự nhiên Vocal giảm hẳn xuống. E đang dùng bản Zpack 1.0.4. Có khi nào do e chỉnh Equalize không nhỉ ? Ai biết chỉ e với, nghe chất nhưng có sạn nhỏ thế này thì mất hay...

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại

Khi e Play nhạc bằng Fb thì sao e thấy nhạc xuất ra không đều nhỉ, e thấy lúc to lúc nhỏ ,nhất là mấy đoạn Bass mạnh tự nhiên Vocal giảm hẳn xuống. E đang dùng bản Zpack 1.0.4. Có khi nào do e chỉnh Equalize không nhỉ ? Ai biết chỉ e với, nghe chất nhưng có sạn nhỏ thế này thì mất hay...
Bác dùng Zpack sao lại hỏi ở đây? :((

Bố-Già

Update đi bác Tú ui :x

anh0424

Active Member
Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_12.12.2012.Support_SACD.iso

Đâu, cái nhẹ và chuẩn hơn đâu :D Em đang cần đây. Ko ưng là em lại tải bản mặc định từ trang chủ :D

HDdream

Member

chờ mấy hôm nữa rồi chửa thấy ra bản nữa nhi bác tusontay?

emloveyou92

Well-Known Member

Bác tú cho em hỏi cái em load hết 300 gb nhạc cùng 1 lúc vào foobar nên chọn album là nó delay 1 2 s .Có cách nào đỡ hơn ko bác.Máy em core i5 card 1 gb,ram 6 gb

anh0424

Active Member

Bác tú cho em hỏi cái em load hết 300 gb nhạc cùng 1 lúc vào foobar nên chọn album là nó delay 1 2 s .Có cách nào đỡ hơn ko bác.Máy em core i5 card 1 gb,ram 6 gb

Đó là thời gian fb2k nó đọc thông tin của tất cả file nhạc bạn add vào cùng lúc. Muốn nhanh hơn, bạn hãy thử nâng cấp lên Core i7 + ram 4GB!

Bên trên