Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 20.02.2013.Support_SACD.iso

của mình đây nè bác tusontay......phải làm sao khi bị tình huống này....
Trước bác có cài bản Foobar2000 nào chưa? :)
Nếu có rồi bác Remove bản cài đi, dùng chương trình quét rác nào đó quét cho sạch, tải & giải nén lại xem sao?
Nếu có thể bác thử quét Virus đi đã. :)

PS:Lỗi này em chưa gặp bao giờ. :(

mrseven_0609

Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 20.02.2013.Support_SACD.iso

mình chưa cài bao giờ cả......virut thì nge có vẻ lạ để mình gỡ rồi thử lại xem sao.....,tks bác

nhthang_hdn

Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 20.02.2013.Support_SACD.iso

Các bác cho em hỏi chút với: Em đang dùng bản Foobar Update 20.02.2013 của bác Tusontay up ở trên nhwng khi chạy nhạc dts thì nó chỉ ra Stereo thôi. Có bác nào bị giống em ko? Nhờ các bác chỉ giáo.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 20.02.2013.Support_SACD.iso

Sửa mấy file *.PNG ở đường dẫn: C:\Program Files\Foobar2000\themes\DarkOne\Images
Dùng kem đánh răng PS vào Menu Image/Mode chuyển Index -> RGB -> Sửa/thay ảnh -> Chuyển lại về Index -> Save

Các bác cho em hỏi ngu tí ạ.PS là gì ạ,có bac nào biết nói rõ hơn dùm em được ko ạ.cám ơn các bác nhiều
toanhoai,

P.S: Được viết tắt từ "post-scriptum"/ Theo tiếng Latin, mang một ý nghĩa là: "Sau khi viết xong" (một bài viết, một lá thư, một bài thơ, v..v..).
[Những gì đi sau 2 chữ P.S KHÔNG thuộc vào NỘI DUNG của BÀI VIẾT, LÁ THƯ, hoặc BÀI THƠ.]

Tương tự trong VIỆT ngữ, chúng ta thường dùng 2 chữ "TÁI BÚT" để diễn đạt thêm những điều cần nói..! (Sau khi viết xong một lá thư hoặc một bài thơ, v..v..).

P.S: Ngoài ra, PS cũng còn là chữ viềt tắt của PhotoShop

Chỉnh sửa lần cuối:

panasonic

Member

bác DATAVIEWER trả lời hóm hỉnh quá=D>

win123vn

Active Member

mình unrar rồi nhưng chạy không được, chẳng báo gì cả, thấy footbar trong Tash manager nhưng ko chạy. tác giả có biết tại sao ko?

anomhi

Các bro ơi, em update components bằng cách down components mới nhất rồi replace các components cũ trong thư mục components có đúng không vậy? Tại sao nó vẫn báo là em chưa update vậy nhỉ? Chỉ giúp em cách update components nhé. Thanks!

toanhoai

Member
Ðề: Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update 20.02.2013.Support_SACD.iso

toanhoai,

P.S: Được viết tắt từ "post-scriptum"/ Theo tiếng Latin, mang một ý nghĩa là: "Sau khi viết xong" (một bài viết, một lá thư, một bài thơ, v..v..).
[Những gì đi sau 2 chữ P.S KHÔNG thuộc vào NỘI DUNG của BÀI VIẾT, LÁ THƯ, hoặc BÀI THƠ.]

Tương tự trong VIỆT ngữ, chúng ta thường dùng 2 chữ "TÁI BÚT" để diễn đạt thêm những điều cần nói..! (Sau khi viết xong một lá thư hoặc một bài thơ, v..v..).

P.S: Ngoài ra, PS cũng còn là chữ viềt tắt của PhotoShop

Cám ơn bác nhiều ạ

anomhi

Tìm tòi mất 2 ngày, mới thấy bác tinh chỉnh chuẩn hết rồi. Em Ctrl+D để thi thoảng vào xem bác có gì mới không. Cám ơn bác nhé!

Rosalie1411

Well-Known Member

em chơi cái này của bác.

anomhi

Bác ơi, cái của bác khi khởi động nó toàn hiện lên VST xanh xanh ở taskbar thôi. Bác chỉ em cách tắt nó để nó không khởi động cùng foobar với . THank bác.

anomhi

Em xóa file foo_dsp_vstwrap.dll là được bác ạ. Không biết có làm sao ko?

tusontay

Huyền Thoại

Em xóa file foo_dsp_vstwrap.dll là được bác ạ. Không biết có làm sao ko?
Ko sao bác ơi, chỉ là nó không thích hợp thôi! :)
Bác ơi, cái của bác khi khởi động nó toàn hiện lên VST xanh xanh ở taskbar thôi. Bác chỉ em cách tắt nó để nó không khởi động cùng foobar với . THank bác.
Kệ nó đi bác, em đang cố kiểm soát nó. :D
em chơi cái này của bác.
Thanks!
Tìm tòi mất 2 ngày, mới thấy bác tinh chỉnh chuẩn hết rồi. Em Ctrl+D để thi thoảng vào xem bác có gì mới không. Cám ơn bác nhé!
Khi có hàng mới em sẽ thông báo. Thanks! :)
Bạn chủ topic cho mình hỏi lúc mới khởi đồng foobar bắt chọn 1 trong 4 dòng trong phần Out put/device? Mình dùng loa 2.1 thì chọn dòng nào là hợp lý nhất?
Nó là chọn đường xuất output cho soundcard thôi nhá, chán những cmt thiết IOT quá. :(
Các bro ơi, em update components bằng cách down components mới nhất rồi replace các components cũ trong thư mục components có đúng không vậy? Tại sao nó vẫn báo là em chưa update vậy nhỉ? Chỉ giúp em cách update components nhé. Thanks!
Nên: Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. :)

datdung125

re: Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

Cái phần hiện lời thì các bài tiếng viết thì bị lỗi chữ thôi, bro nào chỉ em cách khắc phục với! [-O<

hiepkmai

Well-Known Member

Giờ vẫn còn nhiều người mê cái DarkOne này nhỉ, mình bỏ lâu lắm rồi. Tối tăm quá, làm tụt cảm hứng nghe nhạc :D.

Nhưng dù sao chắc chắn nó sẽ trong top những giao diện foobar2k đỉnh nhất.

Demo cái đang dùng với mọi người:

vsejtw

À, tác giả có v4 rồi, mọi người có thể tham khảo: http://browse.deviantart.com/art/DarkOne-v4-360862076

tusontay

Huyền Thoại

Giờ vẫn còn nhiều người mê cái DarkOne này nhỉ, mình bỏ lâu lắm rồi. Tối tăm quá, làm tụt cảm hứng nghe nhạc :D.

Nhưng dù sao chắc chắn nó sẽ trong top những giao diện foobar2k đỉnh nhất.

Demo cái đang dùng với mọi người:

vsejtw

À, tác giả có v4 rồi, mọi người có thể tham khảo: DarkOne v4 by ~tedgo on deviantART
Bác chê DarkOne tối tăm, nhưng bản bác đang dùng có... sáng hơn đâu. :))

Bản DarkOne V.4 đúng là có nhiều cải tiến tích cực, em đang dùng cũng thấy khá ổn. :)

[url=http://upanh.com/view/?id=bvsf0zbddrr] [/URL]

Bên trên