Chương Trình "Chào Ngày Mới" Của HD Sài Gòn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Tình hình chuyến Off An Giang kế hoạch tạm thời thế nào các bác nhẩy ?!?!

Roland

Well-Known Member
re: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Em đang lên kế hoạch đây các bác ơi. Còn đợi 1 vài thông tin từ Thoại Sơn nữa thôi :D.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Tình hình chuyến Off An Giang kế hoạch tạm thời thế nào các bác nhẩy ?!?!
15/7 này các bác AG sẽ báo chính thức cho anh em, kinh phí dự trù anh em SG 300k/ ngừơi = 200k tiền xe + 100k khách sạn (kèm gái gú :)) ). ....

Roland

Well-Known Member

Menu em đề xuất những món sau, ko bik các bác SG thấy có được ko ạ.

• Bia Heineken (em dự định mỗi bàn từ 1-2 thùng hoặc két) & 1 ít nước ngọt, nước lọc cho những ai không uống bia)
  • Gỏi bông điên điển xào tép
  • Gỏi sầu đâu, khô cá lóc
  • Lẩu mắm
  • Ốc bươu hấp tiêu
  • Cá lóc nướng ( có thể thêm món cá basa kho tộ)
  • Món chuột nướng lu
  • Cơm trắng, bún, mì gói ăn kèm với lẩu & thức ăn
  • Trái cây tráng miệng
  • Nước đá uống bia & nước ngọt

À, còn 1 ý nữa. Ko bik anh em nhà mình KOK ko thôi hay là thưởng thức đờn ca tài tử nữa.

genzo1984

Well-Known Member

trời đất, nhiều món ăn quá, nhìn thực đơn mà phát thèm (trừ món chuột)
An Giang có nhiều rắn k bậy bác Đức? em và bác Quang mê món này lắm đấy

meamthanh11

Active Member

còn vụ of e nữa mấy bác cốt cán ah.

dungdt2

trời đất, nhiều món ăn quá, nhìn thực đơn mà phát thèm (trừ món chuột)
An Giang có nhiều rắn k bậy bác Đức? em và bác Quang mê món này lắm đấy
Nói thì sợ nhưng ăn thì nghiền
Ko dám ăn tiếc ráng chịu :))

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Nói thì sợ nhưng ăn thì nghiền
Ko dám ăn tiếc ráng chịu :))
mình tuổi Tí nên thấy ăn thịt chuột nó sao sao đấy (mặc dù mình đập chết nhiều con chuột rồi)
có lần về Tiền Giang quê ông anh chơi, ông anh mua chuột đồng đặc sản về làm rô ti, ai ăn cũng khen ngon, mình cũng ăn thử thì thấy nhờn nhợn trong cổ:(

Roland

Well-Known Member

Có, nhưng em chỉ sợ cung ko đủ cầu. Vì phải là rắn mua của mấy người mới bắt từ ruộng ra mới rẻ. Chứ ra chợ hoặc mấy sạp bán rắn trong lồng, nó chém đẹp :D.

Ở đây chủ yếu là rắn trun, lươn. Còn mấy rắn khác em ko rành vì nào h chưa có đc ăn rắn :D. Có 1 món mà chắc khối bác em dám cá ko nỡ từ là "cầy" =))

@ genzo: ăn gì bổ nấy bác ợ :)

genzo1984

Well-Known Member

mình thì thấy món cầy là bỏ chạy mất dép
mình cực kỳ yêu mấy chú chó, khẩu hiệu của genzo luôn là ''nhất chó, nhì banh, ba gái'':)>-
ra đường mà thấy em nào dắt chó theo thì mình ngắm chó rồi mới đến...ngắm chủ>:)

VAN_LOC

Well-Known Member

Có, nhưng em chỉ sợ cung ko đủ cầu. Vì phải là rắn mua của mấy người mới bắt từ ruộng ra mới rẻ. Chứ ra chợ hoặc mấy sạp bán rắn trong lồng, nó chém đẹp :D.

Ở đây chủ yếu là rắn trun, lươn. Còn mấy rắn khác em ko rành vì nào h chưa có đc ăn rắn :D. Có 1 món mà chắc khối bác em dám cá ko nỡ từ là "cầy" =))

@ genzo: ăn gì bổ nấy bác ợ :)
Món này là Nhất dạ đế vương đấy ...........

tolydieu

còn vụ of e nữa mấy bác cốt cán ah.
Mình cũng không là cốt cán, nhưng hôm trước Quốc có mời, mình xin ghi nhận tấm lòng chân tình của g/đ Quốc. Đầy tháng này mình xin kiếu vì mình bận công chuyện nên đi không được, bác nào thu xếp được thì cứ đi chung vui với gia đình Quốc.
Mình cũng xin trình bày với Quốc luôn. Không biết các bác khác như thế nào?
Đầy tháng gia đình Quốc con nhỏ chắc còn lu bu nhiều, vả lại còn dành thời gian cho bên nội, bên ngoại cái đã. Anh em trong hội còn gặp nhau dài dài, và năm sau gia đình Quốc có tổ chức thôi nôi thì anh em trên này kéo xuống quậy phá một bữa chưa muộn đúng không nào. Đời còn dài mà.

tolydieu

15/7 này các bác AG sẽ báo chính thức cho anh em, kinh phí dự trù anh em SG 300k/ ngừơi = 200k tiền xe + 100k khách sạn (kèm gái gú :)) ). ....
Hôm chủ nhật thì cũng đã phát thảo là T7, CN cuối tháng, tức là ngày 28 và 29/7. Cũng có một số bác đề nghị sớm hơn 1 tuần hoặc trễ hơn 1 tuần. Theo mình nghĩ thì dù ngày nào đi nữa thì cũng có người này bận, người kia bận. Cho nên cá nhân mình vote cho ngày 28 và 29/7. Giờ còn hơn nữa tháng nên có việc nào cần thu xếp thì thu xếp dần, để ngày đó được đi cùng hội cho thỏa chí tang bồng.

Về lịch trình thì hôm CN cũng phát thảo sơ 2 phương án:
- phương án 1: đi sáng sớm T7. khởi hành 6h30 tại chỗ cũ CV 23-9 quá. Chỗ này chưa bàn kỹ. Là đến An giang khoảng 11 giờ là dông lên hồ ông Thoại, ăn nhậu đã đời rồi mới về K/S ở Long Xuyên ngủ nghĩ. Hay là ghé Long Xuyên ngủ nghĩ tắm rữa rồi chiều chiều mới lên Hồ Ông Thoại??? Đi xe 4-5 tiếng cũng oải à nha.

- phương án 2: đi trưa T7 tầm 13h, chiều 18h đến Long Xuyên, tối đó ở LX giao lưu ngắm cảnh thành phố rồi sáng hôm sau mới lên hồ ông Thoại.

Mọi người góp ý mạnh lên nào. Rồi còn để phối hợp bên An Giang nữa.

Về chi phí: Anh namrau cũng đã hỏi là 16 chỗ chi phí mất 4 triệu cho 2 ngày 1 đêm. Nếu có đủ 16 người thuê xe thì chi phí cũng mất 250k, nếu không đủ số người đi thì lại cao hơn chút nữa, tầm 300k. Tính luôn chi phí K/S thì tiền cứng là 400k/người, chưa tính các chi phí khác như cafe, ăn uống, cái đó thì tùy hứng, nhưng tối thiểu người cũng 200k.

Về Roland chọn các món như trên món nào cũng ngon. Cho hỏi luôn là cái này kêu bao nhiêu nhiêu tính bấy nhiêu hay tính theo bàn??? Mình nghĩ kêu bao nhiêu tính bấy nhiêu thì nó sẽ tiện hơn nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

meamthanh11

Active Member

mình tuổi Tí nên thấy ăn thịt chuột nó sao sao đấy (mặc dù mình đập chết nhiều con chuột rồi)
có lần về Tiền Giang quê ông anh chơi, ông anh mua chuột đồng đặc sản về làm rô ti, ai ăn cũng khen ngon, mình cũng ăn thử thì thấy nhờn nhợn trong cổ:(
vậy về quê tui nè bồ.mèo mả gà đồng chuột tơ nữa.:-j:-"

genzo1984

Well-Known Member

vụ đi An Giang thì em muốn đi trưa thứ 7, vì sáng T7 em đi làm rồi.
mọi hôm thì xin nghỉ sáng thứ 7 được, nhưng trong tháng 7 này em về quê dự đám cưới, đám giỗ nhiều quá nên k xin nghỉ được nữa
nếu các bác đi sáng T7 thì đi làm về em sẽ đi xe khách xuống sau vậy

genzo1984

Well-Known Member

vậy về quê tui nè bồ.mèo mả gà đồng chuột tơ nữa.:-j:-"

hôm trước mình cũng nhậu thịt chuột ở gần nhà bác chứ đâu
nghe nói rắn ở MỸ THO ngon lắm, thiết kế xuống thăm nhà bác mới được, lần trước k đi tiếc quá=P~

meamthanh11

Active Member

nghe nói rắn ở MỸ THO ngon lắm, thiết kế xuống thăm nhà bác mới được, lần trước k đi tiếc quá=P~
bữa nào đánh lẻ đi;))

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Gà cũng ngon lắm đấy Bác . Có dịp AE mình lai rai gà Tứ món nhé .

genzo1984

Well-Known Member

gà Tứ món ở Mỹ Tho à, bao gồm những món gì vậy bác Lộc?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên