Chương Trình "Chào Ngày Mới" Của HD Sài Gòn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

CN9h này anh có đi không, mình qua quán này thử xem, em khoái rắn lắm
quán này cũng khá gần nhà em mà em k biết ta? CN này anh em mình đổi gió tí đi, đi ăn rắn nha các bác
@bác Quang: em thì đi làm đến 18h là rảnh, anh có nhã ý thì phát động phong trào nha, nói đến rắn là em đi liền=P~

genzo1984

Well-Known Member

Không chính xác đâu A.Quang ơi ! Rắn thông thường đẻ trứng, chỉ có 1 vài loài đẻ con thôi. VD: Ở miền Tây có Rắn bông súng lại đẻ con, khi bắt về rộng trong lu nếu rắn đang mang bầu và tới ngày sinh thì sẽ thấy trong lu có thêm bầy con, lúc này chớ dại bắt con nhe có độc đó. Rắn mẹ không độc nhưng rắn con lại có độc và độc tính này biến mất khi rắn con ăn bữa ăn đầu tiên. Quán rắn ngon bổ rẻ là ở ngã tư Trịnh Quang Nghị (Ba tơ cũ) và Phạm Thế Hiển, chọn nguyên con rắn trong lồng cân tại chổ làm 3 món : Cháo đậu xanh, lòng xào mướp, gỏi. Cắt tiết tại chổ pha rượu, tim, mật nuốt sống.
bác jeambone hình như ở Q6 phải k?em ở gần Bến Phú Định Q8, đi phà qua bên kia sông là Trịnh Quang Nghị rồi, quá gần quán rắn bác nói luôn. anh em mình tổ chức 1 buổi rủ anh em trong hội đi bác

truonghd

Well-Known Member
Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Chào cả nhà hội HDSG buổi sáng

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
re: Chương trình "Chào ngày mới" của HD Sài Gòn

Đọc chuyện Dùng ngựa của bác Long hài quá nên kể tặng các bác một chuyện tương tự:

Dùng Dê

Có anh nọ bị đắm tàu, sóng đánh trôi dạt vào 1 hòn đảo. Hòn đảo này là nơi cư ngụ của rất nhiều người có hoàn cảnh giống như anh ta, cũng bị đắm tàu và bị sóng đánh dạt vào. Những người trên đảo có một cuộc sống tự canh tác và chăn nuôi sung túc, chỉ tội không có một bóng dáng đàn bà.

Sống được 1 thời gian do ăn thịt dê nhiều nên anh nọ vô cùng bức xúc. Một buổi tối nọ chịu không nổi anh hỏi mọi người: "*&%(#(#&(# làm sao bây giờ????" Mọi người cười phá lên, chỉ tay ra chuồng dê: "Ở đó đó".

Anh phi ra chuồng dê, chọn một con và bắt đầu làm việc. Mọi người đứng ngoài xem và lại cười phá lên. Rất xấu hổ, anh nọ hét lên: "Mọi người cũng vậy mà, cười gì mà cười chứ?". Một người ôn tồn: "Chú chọn con xấu nhất đàn".

Dà, đã là dân HD rồi thì cái gì cũng phải sành điệu, các bác nhể :))

Dùng bao

Một cậu bé rất thích ăn trứng, sáng ăn trứng, trưa trứng rồi tối lại trứng. Bố mẹ cậu thấy lo lắng, tìm mọi cách làm cho cậu chán trứng nhưng không có tác dụng. Một hôm, mẹ cậu lấy lốp cao su thái nhỏ bỏ vào chảo trứng chiên để cậu không nuốt được. Nhưng cậu bé vẫn cố ăn hết thật nhanh. Ăn xong cậu phi ngay ra sân, túm lấy cổ con gà trống lắc lắc và hét: "Lần sau tao cấm mày dùng... bao cao su nghe chưa!".

longdnl

Well-Known Member

Bác Chip kể chuyện có phần "....đắm tàu, sóng đánh trôi dạt vào 1 hòn đảo" làm mình nhớ lại 1 chuyện cũng vui vui.....

Chuyện là thế này...

Có 3 anh thủy thủ bị đắm tàu, sóng đánh trôi dạt vào 1 hòn đảo hoang không 1 bóng người....rồi sao ta :-?

Hà hà CT thư giản buổi sáng đã hết rồi, hẹn các bác sáng mai vừa dùng cà phê và ...cùng xem CT than dữ nhé :-h

chào cả nhà nha!sáng nay đọc được mấy mẩu chuyện thây vui ghe,cảm ơn mấy bác nha:-j

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

quán này cũng khá gần nhà em mà em k biết ta? CN này anh em mình đổi gió tí đi, đi ăn rắn nha các bác
@bác Quang: em thì đi làm đến 18h là rảnh, anh có nhã ý thì phát động phong trào nha, nói đến rắn là em đi liền=P~

Vậy Chiều nay làm Rắn đê..........................

meamthanh11

Active Member

bỗng nhiên con Tỵ lại được vô HDSG nhỉ,vậy là góp phần trị độc muôn dân nữa hay nó sắp tuyệt nòi đây:-?

aliasleo7

Member

Hội này ăn nhậu là chính, giữa tuần mà các bác máu lửa thế. Em thì làm k hết việc, đuối luôn :(

Góp vui với các bác nè:

Ai trên Đời mà không Nhậu, ko Nhậu Rượu thì Nhậu Bia...
Bia vừa uống mấy chai, lại lai rai thêm Xị Rượu
Rượu là Rượu mà Bia là Bia...

Ðề: Re: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Hội này ăn nhậu là chính, giữa tuần mà các bác máu lửa thế. Em thì làm k hết việc, đuối luôn :(

Góp vui với các bác nè:

Ai trên Đời mà không Nhậu, ko Nhậu Rượu thì Nhậu Bia...
Bia vừa uống mấy chai, lại lai rai thêm Xị Rượu
Rượu là Rượu mà Bia là Bia...
Vợ thì vợ mà bia thì bia.....
Các bác máu quá.

jeambone

Active Member
Ðề: Re: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Vừa về tới SG, cho Cọp em hỏi, có bác nào có thuốc gia truyền, cho em xin trị cái bao tử ạ! Bệnh viện chưa thay bao tử mới dc ạ!! Em đi ăn rắn, ko nhậu hén!! Mà ko biết đau thế này có ăn dc ko nữa, hic hic hic

Cọp phải mô tả triệu chứng hiện tại của bao tử, đã đi bệnh viện, bác sĩ khám chưa, kết luận ra sao rồi. Bài thuốc thì nhiều nhưng tùy tình trạng mới áp dụng bài nào được !

jeambone

Active Member

bác jeambone hình như ở Q6 phải k?em ở gần Bến Phú Định Q8, đi phà qua bên kia sông là Trịnh Quang Nghị rồi, quá gần quán rắn bác nói luôn. anh em mình tổ chức 1 buổi rủ anh em trong hội đi bác

Mình ở ngay Nguyễn Văn Luông đây cách cầu Hòa Lục khoảng 80m, chạy xuống bến đò qua sông lên ga xong xuống ga là tới rồi.

jeambone

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Vậy Chiều nay làm Rắn đê..........................

Các bác sắp xếp đội hình đi ! Chút xíu mình qua tiền trạm lại quán, nếu không có gì thay đổi cứ ola chiều nay thẳng tiến.

kamibmt

Member

toàn mấy bác nhớn nhớn hix e con nít .......

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

Các bác sắp xếp đội hình đi ! Chút xíu mình qua tiền trạm lại quán, nếu không có gì thay đổi cứ ola chiều nay thẳng tiến.

Quyết định vậy đi người ơi .

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH VÀ ĐỊA ĐIỂM OFFLINE HỘI HD SÀI GÒN

hiện tại đã có 3 người tham gia: Jeambone, vanloc, genzo. các bác nào tham gia nữa nào?trời mưa làm món rắn là hết chạy đi đâu được
@bác Lộc: bác Lộc làm xong em mời qua nhà em chỉnh dùm cái karaoke luôn nha:-j

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên