CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT ĐẦU THU KTS HD/SD CỦA SCTV

DTS_VT80

Chắc bác nhầm rùi SEEBEST không có giá 80ngan đó đâu. Nhà mình đang sài SCTV, mình mua 1 cái khuyết đại tin hiệu truyền hình cáp có những thông số sau:
Logo hiệu: JMA
Tên: CATV SIGNAL AMPLIFIER
Thông số: Amplify Gain 20db (Max)
Made in China

Giá cả chưa đến 100ngan, khuyết đại tăng lên khoảng 30%. Mình thấy đây là thiết bị ngon bổ rẻ. Chứ mua SEEBEST hay PACIFIC, WINERSAT tốn tiền mà khuyết đại không bằng.

yaibakt

Member
Chắc bác nhầm rùi SEEBEST không có giá 80ngan đó đâu. Nhà mình đang sài SCTV, mình mua 1 cái khuyết đại tin hiệu truyền hình cáp có những thông số sau:
Logo hiệu: JMA
Tên: CATV SIGNAL AMPLIFIER
Thông số: Amplify Gain 20db (Max)
Made in China

Giá cả chưa đến 100ngan, khuyết đại tăng lên khoảng 30%. Mình thấy đây là thiết bị ngon bổ rẻ. Chứ mua SEEBEST hay PACIFIC, WINERSAT tốn tiền mà khuyết đại không bằng.
xin hỏi bác mua cục này ở đâu? giá cả cụ thể bao tiền ạ?

DTS_VT80

Bạn mua ở mấy chỗ bán linh kiện điện tử, hoặc thiết bị truyền hình cáp. Chứ bạn hỏi cửa hàng nào thì mỗi người mỗi nơi, mình ở Vũng Tàu, nếu bạn ở Vũng Tàu mình chỉ chỗ cho. Giá cả khoảng 80-90 ngàn tùy chỗ bán.

KSAS

Member
Ðề: Re: CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT ĐẦU THU KTS HD/SD CỦA SCTV

-----------------------------------------------------
Khà khà cũng may là nhà không lắp được HD, chứ lắp rồi tốn tiền mà coi chẳng là bao. Ra tiệm điện mua cục khuyết đại tín hiệu truyền hình cáp có 80.000đ gắn vào coi nét như DVD, nhất là coi bóng đá hay hay. Để tiền cố gắng đầu tư 1 bộ HDD chép phim Full HD coi cực đã nhất là âm thanh DTS. Truyền hình HD nhưng âm thanh Analog là Mono cùng lắm Stetreo coi cũng chán, khi nào truyền hình cáp hỗ trợ âm thanh như Dolby Digiltal, hay cao thì cũng nên lắp.

Vậy chắc tv bạn crt rồi! LCD mà lắp Dầu thu HD xong , rồi qua coi lại analog thấy chuối chịu ko nổi. Nếu ai dg sài sctv thì mình khuyên nên lên Đầu HD này vì đẵng cấp một trời với analog. Lúc đầu 1.200.000 mình bắt vẫn ko thấy tiếc, đáng đồng tiền bát gao. Nhưng giá cước lên 158k/thg làm mình cũng nao lòng. nêu K+ ma về giá 220k/thg đầu thu HD nó tầm 2000k thì cũng dứt áo ra đi với e sctv này. Thời điểm bây giờ so về giá và chất lượng tầm trung thì SCTV là lựa chọn số 1 rồi.
Còn chuyện xem phim đừng nên lôi vào Truyền hình, MÌnh sưu tầm cả cũng 20 bộ phim Bluray 20GB-->40GB mới mà có tgian coi đâu vì coi chẵn lẽ coi 1 mình, vợ thì bận rãnh chut buổi tối xem mấy kênh giải trí phổ thông với vợ , hoạt xem đá banh này nọ,xem hài,... ma xem bằng analog sao ma chịu nổi.

saigonboy_92

Active Member

Vậy chắc tv bạn crt rồi! LCD mà lắp Dầu thu HD xong , rồi qua coi lại analog thấy chuối chịu ko nổi. Nếu ai dg sài sctv thì mình khuyên nên lên Đầu HD này vì đẵng cấp một trời với analog. Lúc đầu 1.200.000 mình bắt vẫn ko thấy tiếc, đáng đồng tiền bát gao. Nhưng giá cước lên 158k/thg làm mình cũng nao lòng. nêu K+ ma về giá 220k/thg đầu thu HD nó tầm 2000k thì cũng dứt áo ra đi với e sctv này. Thời điểm bây giờ so về giá và chất lượng tầm trung thì SCTV là lựa chọn số 1 rồi.
Còn chuyện xem phim đừng nên lôi vào Truyền hình, MÌnh sưu tầm cả cũng 20 bộ phim Bluray 20GB-->40GB mới mà có tgian coi đâu vì coi chẵn lẽ coi 1 mình, vợ thì bận rãnh chut buổi tối xem mấy kênh giải trí phổ thông với vợ , hoạt xem đá banh này nọ,xem hài,... ma xem bằng analog sao ma chịu nổi.
Làm gì mà chê analog zữ vậy trời,đời sống và công nghệ mới khá 1 tý thôi chứ ngày xưa cha ông ta toàn coi trắng đen rồi đến anten râu,giờ lên dc HD thì khá rùi nhưng đừng chê những cái cũ thậm tệ như vậy

tvzoneplus

Chờ đi các bác ơi, năm sau SCTV sẽ miễn phí đàu thu và tăng giá thuê bao lên gấp đôi đó

trungkien137

Ðề: CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT ĐẦU THU KTS HD/SD CỦA SCTV

Mình đang xài cáp SCTV analog trả tiền 2 TV, nay muốn chuyển lên HD (chỉ cần 1 cái HD còn cái còn lại vẫn analog SD cho tiết kiệm). Xin tư vấn xem dùng gói nào và chi phí bao nhiêu với. Nhà mình Trần Não, Q2. Cám ơn nhiều

KSAS

Member

Làm gì mà chê analog zữ vậy trời,đời sống và công nghệ mới khá 1 tý thôi chứ ngày xưa cha ông ta toàn coi trắng đen rồi đến anten râu,giờ lên dc HD thì khá rùi nhưng đừng chê những cái cũ thậm tệ như vậy

sài TV >42 inch bác sẽ cảm nhận đc sự khác biệt hoàn toàn giữa đầu thu ma analog!

ngocphucvt

Re: Ðề: Re: CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT ĐẦU THU KTS HD/SD CỦA SCTV

------------------
Bạn nhầm to rồi: Nhà minh 4 tivi toàn LCD nhá, đây không chơi CRT nha thanh lý hết. 2 Chiếc LED 3D (1 em 40in, 1 em 32in), 2 chiếc LED (40in và 24in).
Xem truyền hình cáp HD có vài kênh thôi mà toàn kênh trùng nhau. Khàkhà ....kinh tế nhất là 1 cái khuyết đại xem tivi cũng nét đâu kém gì HD. Thử đi em...

ngocphucvt

Re: Ðề: Re: CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT ĐẦU THU KTS HD/SD CỦA SCTV

------------------
Bạn nhầm to rồi: Nhà minh 4 tivi toàn LCD nhá, đây không chơi CRT nha thanh lý hết. 2 Chiếc LED 3D (1 em 40in, 1 em 32in), 2 chiếc LED (40in và 24in).
Xem truyền hình cáp HD có vài kênh thôi mà toàn kênh trùng nhau. Khàkhà ....kinh tế nhất là 1 cái khuyết đại xem tivi cũng nét đâu kém gì HD. Thử đi em...

nguyen70

Well-Known Member

thấy còn 1 vài kênh HD trùng,bỏ 1 kênh cho lai kênh LUXE thì hay hơn , kênh này ai cũng thix

vtv234

Chương trình ưu đãi đặc biệt về giá bán và SCTV đang miễn phí thuê bao truyền hình cáp HD, nhà em TV 14inch từ đời ơ kìa cũng gắn 1 đầu HD cho nó máu! (tất nhiên là ko thèm xài cổng HDMI roài) :D

vtv234

thêm tý hình ảnh cho sinh động:

aivotinh

cho mình hỏi đầu thu này sử dụng cáp hay sử dụng anten? nếu sử dụng anten hay chảo thì mình mua đầu thu được ở đâu? mình ở HN

cautre5555

Active Member

cho mình hỏi đầu thu này sử dụng cáp hay sử dụng anten? nếu sử dụng anten hay chảo thì mình mua đầu thu được ở đâu? mình ở HN

gọi lên tổng đài là có người xuống nhà lắp. xài đường cáp cũ thôi, nối đường cáp cũ vào cái đầu kts thôi xuất ra tivi cổng hdmi hay video

aivotinh

xài đường cáp cũ thôi,
cáp cũ là thế nào nhà mình đang dùng cáp của vctv nhưng không muốn kéo thêm vào phòng tại thấy qc sctv có nhiều kênh hay lại trùng với cáp vctv nên muốn lắp,

songtothon

Mua đầu thu HD xài , coi kênh HD đẹp vô cùng , nhưng nhiều kênh analog đen thui , tình trạng này thế nào vậy SCTV ơi , vui lòng giúp đỡ .

thieugiahd

SCTV làm ăn bố láo, quan liêu hơn cả thời đồ đá. Gần năm trời chả tăng kênh HD nào, SD thì còn giảm chất lượng đi.
Hà Nội có 2 kênh truyền hình là H1 và H2 thì lại cắt kênh H2 trên hệ thống HD. Anh em nào đang lắp thì nên đổi qua cáp VCTV hoặc lắp đầu thu AVG mà xem.

ocbuuden

Re: Ðề: CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI ĐẶC BIỆT ĐẦU THU KTS HD/SD CỦA SCTV

đầu HD khuyến mãi này có ổ cứng ghi lại chương trình các kênh không vậy ? ban ngày cho nó ghi lại, tối về xem các kênh mình thích, nhất là NAT-GEO và Discovery.

Bên trên