Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

trungthuc20000

Ðề: Chuyên mục 2 kênh - HD Quảng Ninh

Con TUBE CD này hôm nao em mang con TUBE CD của em đọ xem em nào nghe hay hơn
Shengya CD-18CS Tube CD Player

Philips VAM1202 laser pick up
Burr-Brown PCM1716 24Bit/96 kHz DAC chip
Burr-Brown OPA2134 and Philips NE5532 opamp
Low noise Shengya signature O-shape heavy duty transformer
(1) Shuguang 6N2 rectifier tube for power supply and (1) Shuguang 6N2 tube output
gold coated high grade RCA and Coaxial output
Aluminum remote control
Specifications

Frequency Response Range: 20Hz -20KHz±0.5dB
Output Voltage: 2.0v +/- 1.6 dB
Dynamic Range: ≥100dB
S/N ratio: > 90dB
THD: <=0.008%
Channel Separartion: 85 dB
Size: 17" W x 13" D x 3.7" H
Net Weight: 6.3 kg

Tieubaocaca

Active Member

Các bác cho em tham khảo ý kiến với:

Loa Tanoy D100 thì phối với âm ly nào thì hợp ạ. Em định đặt tại phòng ngủ rộng khoảng 14m2. Nghe nhạc nhẹ, ghi ta cổ điển liệu có hợp không?

Rất mong nhận được sự tư vấn của các bác.

MrMilan

Banned

Các bác cho em tham khảo ý kiến với:

Loa Tanoy D100 thì phối với âm ly nào thì hợp ạ. Em định đặt tại phòng ngủ rộng khoảng 14m2. Nghe nhạc nhẹ, ghi ta cổ điển liệu có hợp không?

Rất mong nhận được sự tư vấn của các bác.

Tannoy chỉ hợp với amply của Anh thôi.
Tốt nhất là bác xúc em Arcam Alpha 8 đi, giá có 6tr, hình như có cả khiển.
Đảm bảo ngon lành luôn

Tieubaocaca

Active Member

Tannoy chỉ hợp với amply của Anh thôi.
Tốt nhất là bác xúc em Arcam Alpha 8 đi, giá có 6tr, hình như có cả khiển.
Đảm bảo ngon lành luôn

Anh định lấy nó về ghép với âm ly Marantz PM-88SE có hợp không nhỉ?

Tại có ông bạn đang thừa con này nên nghĩ thế?~:>

PNCHD

Báo cáo các bác HD là hiện nay đồ bán dẫn em đang tạm dừng, dự án bàn đèn đang bắt đầu nhưng chưa biết là nên dùng đồ tự ráp hay đồ hãng, đồ DIY ưu điểm giá rẻ, nghe hay so với tầm tiền chơi đồ hãng. nhược điểm bán lỗ to. lâu lâu không có bác nào vào mục này, mời các bác có ý kiến gì mới xin phát biểu.:D

Tieubaocaca

Active Member

Báo cáo các bác HD là hiện nay đồ bán dẫn em đang tạm dừng, dự án bàn đèn đang bắt đầu nhưng chưa biết là nên dùng đồ tự ráp hay đồ hãng, đồ DIY ưu điểm giá rẻ, nghe hay so với tầm tiền chơi đồ hãng. nhược điểm bán lỗ to. lâu lâu không có bác nào vào mục này, mời các bác có ý kiến gì mới xin phát biểu.:D

Chơi đồ tự ráp đi bác. Lúc nào xác định bán lỗ to thì gọi em ạ:D

Chứ bác chơi em này thì em chết:))

PNCHD

ok. đã có 1 người cùng quan điểm " ngon bổ rẻ" . còn ai nữa không nhỉ? :D

audio509

Các Bác có lẽ hơi nhầm đấy ! Ko phải Amp Tube chỉ đánh được những đôi loa có độ nhạy cao mà vẫn chơi tốt những đôi có độ nhạy trung bình chỉ có điều là nếu công suất ko đựoc lớn thì ko đánh mạnh mẽ hoành tráng được thôi !

Tieubaocaca

Active Member

Các Bác có lẽ hơi nhầm đấy ! Ko phải Amp Tube chỉ đánh được những đôi loa có độ nhạy cao mà vẫn chơi tốt những đôi có độ nhạy trung bình chỉ có điều là nếu công suất ko đựoc lớn thì ko đánh mạnh mẽ hoành tráng được thôi !

Theo em hiểu là âm ly đèn chỉ cho được công suất thấp vì vậy nó phù hợp với những loa có độ nhạy cao (công suất nhỏ). Tất nhiên loa độ nhạy thấp (công suất thường cao) thì nó cũng chơi tuốt, nhưng không thể hiện hết chất của loa được thôi. Phải không bác?

dtungcp

Active Member

chữ bôi đỏ có vẻ như ko tương thích nhau (đã ko đánh mạnh mẽ sao gọi là chơi tốt được nhỉ X_X) :-"
ví dụ:
- ampli đèn 50w ghép với loa 100w độ nhạy >92 chơi vô tư volume 9h
- ampli đèn 50w ghép với loa 100w độ nhạy <90 volume 1h người ta gọi là ampli hơi đuối 1 tý X(X( cho lên ko thể gọi là chơi tốt được :-":-":-"

minhhaimdc

Well-Known Member

Bác Dương đâu vào trả lời tiếp đi.
Theo em:
ampli dèn 50W/k người ta gọi là SUMO rồi, Em nghì đôi loa 100W còn bé quá.
Hôm trước đã xem con ampli chim chích kéo thử cặp Tannoy của Bác Kha bên Audio quả là đáng khâm phục trong khi chỉ có 2,9w.
CẶp Proceed của Bác chiến chắc khó mà theo kịp.

Em này thì vô đối rồi,có đến thêm cặp nữa đi!

Chỉnh sửa lần cuối:

ctpmt

Member

Về công suất của âm ly đèn phải thực tế mới biết. Vì nó phục thuộc vào biến thế xuất âm. Cứ chơi đi rồi hãy phán các cụ ạ.
@minhhaimdc: chim của chú Hiếu Sơn đỏ từ bao giờ ấy nhỉ? :D

minhhaimdc

Well-Known Member

Sơn từ hôm trước rôi mà anh! Chim mà hót kinh quá

Tieubaocaca

Active Member

Về công suất của âm ly đèn phải thực tế mới biết. Vì nó phục thuộc vào biến thế xuất âm. Cứ chơi đi rồi hãy phán các cụ ạ.
@minhhaimdc: chim của chú Hiếu Sơn đỏ từ bao giờ ấy nhỉ? :D

Em chào anh! Rất đồng ý với anh về việc phải chơi rồi thì mới biết, tất nhiên biết rồi thì mới phán. Nhưng đây forum mà anh, mỗi người biết một ít, chúng ta cùng vào đây trao đổi, nâng cao kiến thức. Vì không phải ai cũng có điều kiện để chơi đủ - chơi hết để mà biết đủ - biết hết, phải không anh:D

ps: Anh có thể chỉ cho anh em biết sự phụ thuộc công suất của âm ly vào biến thế xuất âm là như thế nào được không ạ? Cảm ơn anh nhiều!

ctpmt

Member

Em chào anh! Rất đồng ý với anh về việc phải chơi rồi thì mới biết, tất nhiên biết rồi thì mới phán. Nhưng đây forum mà anh, mỗi người biết một ít, chúng ta cùng vào đây trao đổi, nâng cao kiến thức. Vì không phải ai cũng có điều kiện để chơi đủ - chơi hết để mà biết đủ - biết hết, phải không anh:D

ps: Anh có thể chỉ cho anh em biết sự phụ thuộc công suất của âm ly vào biến thế xuất âm là như thế nào được không ạ? Cảm ơn anh nhiều!

Khác với amply bán dẫn, amply đèn không cho tín hiệu từ đèn công suất ra thẳng loa mà từ đèn công suất dòng điện biến thiên đi qua bộ biến thế xuất âm thành dòng điện xoay chiều ra loa. Thường thì dòng điện từ đèn công xuất ra chỉ khoảng vài chục mA, nhưng khi đi qua biến thế xuất âm nó lên một vài ampe. Chính vì vậy con chim chích của chú Hiếu CS có 2,8w mà nó điều khiển cặp loa Tannon memory khủng long trong cuộc thi chim chích 2009.

minhhaimdc

Well-Known Member

Cuộc thi năm nay dành cho loại Ampli đèn sumo. Chúc đại diện Quảng Ninh giành thắng lợi không hổ danh là thần đèn.[-O<

Chỉnh sửa lần cuối:

PNCHD

2 hôm không online thấy các bác bàn tán nhiều về cái món 2 kênh quá, lại thêm cả bác audio 509, bác ctpmt nữa. báo cáo các bác là em đang thèm chất âm của đèn, mộc mạc chi tiết. bộ bán dẫn em đã độ dây dợ hết tầm rồi, đang nhờ thần đèn thiết kế cho 1 em pre hoặc chơi hẳn amp luôn, dùng mạch SE công suất tầm 25W nghe cho đã.

PNCHD

chữ bôi đỏ có vẻ như ko tương thích nhau (đã ko đánh mạnh mẽ sao gọi là chơi tốt được nhỉ X_X) :-"
ví dụ:
- ampli đèn 50w ghép với loa 100w độ nhạy >92 chơi vô tư volume 9h
- ampli đèn 50w ghép với loa 100w độ nhạy <90 volume 1h người ta gọi là ampli hơi đuối 1 tý X(X( cho lên ko thể gọi là chơi tốt được :-":-":-"
theo em thì muốn khai thác hết chất âm của amp đèn thì nên chọn loa có độ nhạy cao, từ 93db trở lên, lúc đó 3 dải sẽ đồng đều. theo em thì nếu chơi loa có độ nhạy trung bình thì khi nghe volum ở mức độ vừa phải, dải thấp bị mờ so với hai dải kia, nếu có mở volum to để nghe đc dải thấp thì hai dải kia đã quá chói chang rồi, có vẻ như không nghe lâu đc.

ctpmt

Member

theo em thì muốn khai thác hết chất âm của amp đèn thì nên chọn loa có độ nhạy cao, từ 93db trở lên, lúc đó 3 dải sẽ đồng đều. theo em thì nếu chơi loa có độ nhạy trung bình thì khi nghe volum ở mức độ vừa phải, dải thấp bị mờ so với hai dải kia, nếu có mở volum to để nghe đc dải thấp thì hai dải kia đã quá chói chang rồi, có vẻ như không nghe lâu đc.

Chú Chiến thích mở nhỏ mà :D, đã mua dây oval 9 chưa? Hôm qua anh với Hải sang nhà cụ Sơn để chú ấy ngâm cứu cơ than. Theo cụ Sơn thì dây Oval 9 dải trầm không ăn được Nordost Blue Heaven của cụ ấy đâu. Đã mượn dây của thần đèn chưa?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên