CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

davidhand

Moderator
Bác nên xài ổ cắm riêng, tách được ra khỏi đường nối với các bóng đèn là tốt nhất. Hiện tượng này do khi bật bóng dòng bị giảm đột ngột, TV có thể ngắt rờ le tạm thời nên dẫn đến tín hiệu vào từ HTPC cũng bị ngắt, khi TV trở lại bt thì nó phải mất 1 khoảng thời gian để nhận lại tín hiệu từ HTPC.

tranduyquang

Well-Known Member
Ðề: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Các bác vấn em cái tivi với. Máu cái tầm 40" lắm rồi mà đạn dược có hạn (<12tr) thì kiếm con nào được. Ở VT thì Coopmart, điện máy, nguyễn kim hay A Hò đây?

cuongf

Các bác vấn em cái tivi với. Máu cái tầm 40" lắm rồi mà đạn dược có hạn (<12tr) thì kiếm con nào được. Ở VT thì Coopmart, điện máy, nguyễn kim hay A Hò đây?

Cũng tầm tiền đem mới mua con 43 inch plasma của samsung ( PS43E 490B1RXXV), nhưng hiện tại dòng đó có 2 kích cỡ 43 và 50
em mua ở bên ngoài ko qua siêu thị điện máy thì giảm được tầm 500-600k ạ
Hiệu ứng 3D với nguồn 3D thực thì cũng 7/10 với em thế là đủ ( dòng nay hình như có tặng 2 kính 3D theo tivi luôn), còn HD thì tất nhiên thua mấy con LED rồi.

Bác thử xem bên ngoài trước hãy mua, mua siêu thị điện máy thường nó bán theo giá đề nghị của nhà sx, còn bên ngoài thường thì giảm nhiều hơn
Ráng tí tiền mua luôn con LED đi bác ơi!

davidhand

Moderator
Re: Ðề: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Bác ra Kim Minh đi, e thấy chỗ ấy bán rẻ hơn mấy chỗ kia, BH cũng tốt, có điều mua ở đấy là phải mặc cả với người bán nữa!

-HD-

Member

Bác nào biết chỗ bán cái dây Sub dài khoảng 6M chỉ em với, cái dây nhà em 5m hiện hơi bị ngắn một chút! em qua chỗ Đưc Khanh mà ở đó cũng đc có mỗi loại 5M thôi.

davidhand

Moderator
Re: Ðề: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Bác nào biết chỗ bán cái dây Sub dài khoảng 6M chỉ em với, cái dây nhà em 5m hiện hơi bị ngắn một chút! em qua chỗ Đưc Khanh mà ở đó cũng đc có mỗi loại 5M thôi.

Ngon - Bổ - rẻ thì bác qua tiệm Cao Trí 22 - Trần Đồng, nhờ họ làm cho cọng dài bao nhiêu m cũng được, giá mềm. Mấy cọng coaxial, component, video, ... Trong bộ nhà e từ lò đó ra cả đó. Khi đặt bác nhớ nói rõ làm dây sub và cọng dây loại tốt & Jack căm tốt luôn nhé! Rẻ hơn hàng đóng hộp nhiêu mà chất lương lại rất tốt.

tuanpps

Member
Ðề: Re: Ðề: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

AE VT tẩy chay cái chỗ ĐK này nhé, lý do thì abc...:)

Ngon - Bổ - rẻ thì bác qua tiệm Cao Trí 22 - Trần Đồng, nhờ họ làm cho cọng dài bao nhiêu m cũng được, giá mềm. Mấy cọng coaxial, component, video, ... Trong bộ nhà e từ lò đó ra cả đó. Khi đặt bác nhớ nói rõ làm dây sub và cọng dây loại tốt & Jack căm tốt luôn nhé! Rẻ hơn hàng đóng hộp nhiêu mà chất lương lại rất tốt.

Chỗ này là đại lý Cadisun hả bác K? =P~

davidhand

Moderator
Cái chỗ bên trên thì e "cạch" từ hồi mới biết chơi HD luôn rồi! Bên Cao Trí thì e ko biết đại lý của hãng nào, nhưng cần gì liên quan tới dây nhơj (trừ HDMI) e hay ra đấy đặt làm. Cọng Coaxial e đặt làm để chơi nhạc lossless thấy khá lắm, xài mấy năm rồi. Ngoài đó có nhiều loại dây đồng trục và jack cắm cho mình lựa theo giá tiền.

cuongf

Ðề: Re: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Cái chỗ bên trên thì e "cạch" từ hồi mới biết chơi HD luôn rồi! Bên Cao Trí thì e ko biết đại lý của hãng nào, nhưng cần gì liên quan tới dây nhơj (trừ HDMI) e hay ra đấy đặt làm. Cọng Coaxial e đặt làm để chơi nhạc lossless thấy khá lắm, xài mấy năm rồi. Ngoài đó có nhiều loại dây đồng trục và jack cắm cho mình lựa theo giá tiền.

Anh đang nói địa chỉ ở VT hay HCM vậy? sắp tới em cũng cần vài sợ như ý!

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Anh đang nói địa chỉ ở VT hay HCM vậy? sắp tới em cũng cần vài sợ như ý!

Đều ở VT e à. Mua đồ ở VT ko cần thận là dễ bị thuốc lắm đó. Hôm bữa thằng bạn a mua cái ổ cứng WD 1TB 2.5" ở H.Y giá 3.85tr, trong khi ở SG bán 2.5tr, thấy nó mang đến chép phim nghĩ mà cắn lưỡi luôn!

theanh6

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Đều ở VT e à. Mua đồ ở VT ko cần thận là dễ bị thuốc lắm đó. Hôm bữa thằng bạn a mua cái ổ cứng WD 1TB 2.5" ở H.Y giá 3.85tr, trong khi ở SG bán 2.5tr, thấy nó mang đến chép phim nghĩ mà cắn lưỡi luôn!
đắt thế em mới mua tháng trc, ổ WD usb 3.0 1T ở Phong Vũ SG có 2.16tr. nó bán đắt gần gấp đôi, khiếp.

cuongf

Em đang định mua AVR hoặc AVC bởi vì hiện tại kinh phí đang eo hẹp??? vậy mong anh em chỉ bảo em có nên mua AVC 2nd không ạ??? qua google thì em thấy mọi người đánh giá AVC cũng ko thua kém AVR, có khi công suất lại cao hơn đôi chút và sub nghe tốt hơn???

Mong các anh chỉ bảo thêm ạ!

p/s: em định mua 1 em AVC denon 2nd cho đỡ tốn kém! hị hị

cuongf

Ðề: Re: Ðề: Re: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

em cũng bị dính con transcend 1TB storeJet = 3tr 50k hic hic ko hiểu sao bữa đó ngu ngu bò ra mua nữa! em mua ở Bà rịa!hic

Máy chém khắp nơi!

cuongf

YAMAHA RX-V663 7.2 DTS True HD
thương hiệu xem phim cực hay có luôn ngõ pre out
<--- có bác đang rao bán (em định tậu ạ)

anh em cho em đánh giá sơ bộ con này nhé! hic em đang bị loãng thôgn tin ạ!

davidhand

Moderator
Con này xem phim khá ổn, công suất khá nên có thể dùng cho phòng rộng, dễ ghép loa. A vẫn đánh giá cao AVR của Ya dùng xem phim. Con này hàng 2nd mà còn ngon tầm 8 - 9tr là hợp lý. Sử dụng cho mục đích kinh doanh thì e tự quyết thôi, cũng nên lưu ý tới tính thanh khoản của thiết bị nhé!

loiruot

Well-Known Member
Cho em vào đây học lõm tý nhé các bác. Em đang đi tìm capwj loa JBL cho Lux 505U của em mà mấy ngày nay vẫn chưa xong, có bác nào đã nghe qua JBL L112, L100, L100 century, ...tầm 30 củ đổ lại cho em xin ý kiến ah. Tks!!!

davidhand

Moderator
Cho em vào đây học lõm tý nhé các bác. Em đang đi tìm capwj loa JBL cho Lux 505U của em mà mấy ngày nay vẫn chưa xong, có bác nào đã nghe qua JBL L112, L100, L100 century, ...tầm 30 củ đổ lại cho em xin ý kiến ah. Tks!!!
Tầm tiền ấy theo e bác lấy L166 nghe hay hơn mấy loại trên đấy, giá tầm 26 củ bác ạ. Cặp này trước shop VT Audio có bán mà ko biết giờ còn ko.

Bên trên