CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

H 9999

Active Member
Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

Thò thụt bằng chân là loại ống kính một khẩu độ hay còn gọi là "len fix", bạn chơi thân Canon roài thì cứ ống kính nào có chữ "L" là bạn chơi, đó là loại tốt nhất của Canon, một khẩu độ + một độ mở F1-1.8 càng tốt!
Chúc bạn thành công trên con đường thèm "L"@

em thì em đã biết Lờ nó lợi hại thế bác ak ! nên cũng chửa thèm Lờ lắm ! nhưng nghe bác nói Lờ nó lợi hại thế thì chắc ai cũng sẽ thích thú thôi ! còn thò thụt bằng chân thì em chơi tốt ! trươc đây toàn chơi khẩu dài tiện tay đứng im..ít khi di chuyển thay đổi tư thế..toàn dùng tay xoáy....cho nó thò ra dài hơn hay ngắn lại ..... mà F1 1.8 LÀ TỐT NHẤT HỞ BÁC...THẾ LOẠI 1.2 THÌ SAO HỞ BÁC HAY ÍT QUÁ ??? k biết bác có thích canôn không chứ em thì em vẫn máu ! nhưng nghe bác nói chắc tới đây em sẽ múc 1 em thò thụt bằng chân ! cám ơn bác

dragonlee

Well-Known Member

Liều mịa cái trang này củ chuối. Anh lấy ảnh trên FB sang mà lếu được. Úp trực tiếp thì không cho.
Mod xem kiến nghị lại thế nào chứ thế này lếu mún chia sẽ nữa.

Bác cứ dùng flickr.com đi bác, ảnh lại đẹp.
Trước em chia sẻ được trên diễn đàn, giờ chỉ attack được nên toàn dùng flickr

Flickr có nhưng có phải ảnh nào cũng úp lên Flickr đâu. Trên đó có hạn mức mà.

H 9999

Active Member

Flickr có nhưng có phải ảnh nào cũng úp lên Flickr đâu. Trên đó có hạn mức mà.

chơi photobucket đi úp thoải mái...tha hồ share em cũng chơi ! chứ flickr chán chết cứ hạn mức...xong phải mua tốn tiền chơi photobucket đi cho tiết kiệm mà dung lượng vô tư đi bác..... còn flickr ảnh nào mà chả up đc...bác xem lại đường truyền thôi ! em chơi mấy năm rồi nhưng nhiều lúc up lên mà ko mua thêm phí nó cứ cắt mất phần đầu...úp trang mới thì trang cũ đầu tiên nó cứ đẩy ra cắt mất.....

Flickr cho ảnh đẹp hơn Foto bucket nhiều nhưng không mua nó đẩy lùi ảnh
Thế cho nên mới không muốn úp các thể loại lên Flickr. Túm lại là Forum chuối. Ít nhất cũng cho úp ảnh 600x800 với dung lượng không vưột quá 150K chẳng hạn.

HHN

Active Member
Re: Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

Flickr cho ảnh đẹp hơn Foto bucket nhiều nhưng không mua nó đẩy lùi ảnh
Thế cho nên mới không muốn úp các thể loại lên Flickr. Túm lại là Forum chuối. Ít nhất cũng cho úp ảnh 600x800 với dung lượng không vưột quá 150K chẳng hạn.
Bác có thể up trực tiếp lên mục Gallery của diễn đàn cũng được mà.

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

Bác có thể up trực tiếp lên mục Gallery của diễn đàn cũng được mà.

Phần này một số thành viên bị lỗi em ơi, ví dụ như anh giờ attack hình thì được, chứ up bình thường theo hướng dẫn của diễn đàn là báo hạn chế dung lượng, mặc dù đã xóa đi rất nhiều cái để up 1 cái rất nhỏ.

HHN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

Phần này một số thành viên bị lỗi em ơi, ví dụ như anh giờ attack hình thì được, chứ up bình thường theo hướng dẫn của diễn đàn là báo hạn chế dung lượng, mặc dù đã xóa đi rất nhiều cái để up 1 cái rất nhỏ.

Sao lại thế nhể, bác up nhiều không ? em mới up có khoảng 200 hình thôi nên không để ý.

Hix , nhiều bác có súng mà lười up quá , cái topic này sắp chìm đến nơi rùi , em up mấy cái ảnh Tết vừa rùi chụp gia đình lên cho nó sôi động vậy :

Chỉnh sửa lần cuối:

bobby_lee

Member

Chân rung !

Đầu năm đón hoàng hôn trên đồi chè Mộc Châu.

Sáng thì thấy ảnh. Chiều sao ảnh lại không lên rồi

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: CLB Nhiếp Ảnh HD Hải Phòng (HD-HPG)

Gia đình chú có mẫu xinh thế, hôm nào cho ae chụp ké nhé.

Hehe , thank ann . Toàn mẫu độc quyền cây nhà lá vườn ^^ .
Bác Sơn chụp bằng d700 đấy ah . Thiếu sáng mà nhìn ảnh đẹp quá , chụp tay hay tripod vậy bác .

Hehe , thank ann . Toàn mẫu độc quyền cây nhà lá vườn ^^ .
Bác Sơn chụp bằng d700 đấy ah . Thiếu sáng mà nhìn ảnh đẹp quá , chụp tay hay tripod vậy bác .
Anh chụp bằng D700 đấy. Giảm EV thì mây và màu hoàng hôn mới nổi. Chụp đủ sáng như máy đo ra cái đám mây lờ nhờ mặt trời sáng mất hình luôn.

Anh chụp bằng D700 đấy. Giảm EV thì mây và màu hoàng hôn mới nổi. Chụp đủ sáng như máy đo ra cái đám mây lờ nhờ mặt trời sáng mất hình luôn.
hay hay , thank bác , thế là em lại biết thêm chút tiểu xảo chụp hoàng hôn ^^ .

Bên trên