Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

kothequen

Ðề: Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Em vừa đi dạo trên Hai bà trưng, qua vài cửa hàng có bán 42PV8H. xem các phim HD trình chiếu mà thấy tần số quét của em này đuối qúa. xem hình ảnh động vẫn có sự "nháy nháy", không biết các bro có để ý điều này không, em thì cảm tháy không ổn lắm, xem phòng tối(tắt đèn) nhanh đi đôi mắt lắm. Hay tại họ không biết chỉnh các thông số nhỉ?
Cái này em nghĩ là do các cửa hàng trưng bày họ toàn dùng cable tín hiệu đểu, qua 1 cổng chia 1-n cái tivi nữa, rồi nguồn phát kém... nên xem chẳng ra làm sao cả, nếu bác đã nhắm mua tì phải nói cửa hàng cho test trực tiếp trên sản phẩm nữa.
PS: Các bác nhớ đi mua thì đừng đưa gấu mẹ đi nhé vì các nàng dễ yêu cầu mình lấy SamSung hoặc LG lắm, em cũng suýt bị 1 quả may mình kiên định làm em Pana 42 để phòng khách và em Sony 32W400A để phòng ngủ chứ không bây giờ chắc cũng ngồi ôm hận <:p

motsachhanoi

Em này thì khỏi nghĩ roài. Chỉ còn chờ xem cuối tháng này giá có giảm nhiều không để rinh nàng về dinh thôi. Nhưng em chỉ băn khoăn 1 điều là khi xem phim HD (không theo chuẩn 16:9) thì hình ảnh không tràn đầy được toàn màn hình nên sẽ có 2 phần đen ở bên trên, bên dưới màn hình. Đã có bác trên 4rum báo là khi xem lâu sẽ bị lưu vệt đen ở trên màn hình. Cái này có phải là hiện tượng burn-in không ah? Nếu mình coi HD bằng HTPC sử dụng chứng năng decode của phần mềm kéo độ phân giải về tỷ lệ 16:9 thì chất lượng phần hình ảnh có giảm sút không? Em sỡ hình ảnh sẽ bị rạn.

motsachhanoi

Nếu bạn dự dịnh lập kỷ lục xem film liên tục lâu nhứt thế giới thì may ra có vấn đề burn in còn nhà sản xuất khi thiết kế đã tính hết cho mọi vấn đề sữ dụng trong sinh hoạt giải trí. PLasma bị burn -in mình thấy tận mắt cách đây tầm 6 năm vế trước là 1 em Sony nội địa là do bị chủ sử dụng cứ để mải cái icon channel và AV khi xem truyền hình và DVD ở góc phải màn hình, vụ này nhiều người sử dụng CRT đến bây giờ vẩn xài như vậy. Còn bác full màn hình 16:9 thì chắc chắn sẻ suy giảm chất lượng nhưng nếu ngồi xem trên 4m thì hầu như không đáng kể. Cái mất mát quan trọng nhất là các chi tiết 2 bên màn hình trong các đại cảnh hoành tráng của các film chiến tranh. Yên tâm đi anh em HD sử dụng Plasma khá nhiều chưa thấy bác nào khóc hận vì burn-in hết, Mình cũng đang mong có bác nào bị mình chạy lên xem để biết nhưng chỉ toàn nghe nói:D
:D
Sặc! Coi em 42" mà ngồi xa tận 4m thì tất nhiên làm sao phân biệt được suy giảm chất lượng của hình ảnh (Em bị cận nên ngồi xa hơn 4 m thì khỏi thấy gì luôn :D). Cứ cách khoảng 2,5 m mà táng thôi. Nhân tiện cho em hỏi luôn là em đang chuẩn bị mang 1 em HTPC về nhà sound on 7.1 luôn. Hic, nhưng chưa đầu tư thêm 1 em loa 7.1 ngon đành phải dùng tạm em 2.1 cùi. Nếu em cắm vô thì âm thanh vẫn như bình thường chứ ah?

dino

Active Member

DEMO 2 cái burn in nè :))

vitaminc

e nghe thằng bán hàng vấn.. con này nóng lắm... mùa hè mà ngồi khoảng cách 2 m khá là nóng...
ko hiểu các bác dùng thấy thế nào... em đang định múc con 42PV80 quá....
ở Hà Nội chỗ nào bán rẻ nhất các bác nhỉ ?

superman

herher cái pic hay nhỉ,mà 2 con xấu vãi xài công cộng và con hàng samsung thì cùi khỏi nói,pana pioneer thẳng tiến ko chơi ss lg kể cả LCD

dinhvannam

e nghe thằng bán hàng vấn.. con này nóng lắm... mùa hè mà ngồi khoảng cách 2 m khá là nóng...
ko hiểu các bác dùng thấy thế nào... em đang định múc con 42PV80 quá....
ở Hà Nội chỗ nào bán rẻ nhất các bác nhỉ ?

Chú bán hàng nói bậy nà, ngồi 2 m mà nóng thì ai mà xài, mấy chú bán hàng đang xài CRT 14 in cong nên nói thế. hi.hi..

Tại miền Nam : 42PV8H giá 12 chai 550 ngàn / 42PV80H giá 12 chai 950 ngàn

superman

Chú bán hàng nói bậy nà, ngồi 2 m mà nóng thì ai mà xài, mấy chú bán hàng đang xài CRT 14 in cong nên nói thế. hi.hi..

thêm vài trăm k là lấy dc con số 0:D

vitaminc

Hà Nội media mart ,con PV80: 13 tr 990... ko biết chỗ nào rẻ hơn k nhỉ

dino

Active Member

theo em bây giờ mua pv8 ko hợp lý vì giá nó bị đẩy lên quá cao, ở ĐN thì em có thể mua được giá 11,9tr nhưng mà vẫn thấy ko thích lắm ... chờ đến tháng 3 có đợt mới về xem nó có rớt thê thảm ko :D

dinhvannam

theo em bây giờ mua pv8 ko hợp lý vì giá nó bị đẩy lên quá cao, ở ĐN thì em có thể mua được giá 11,9tr nhưng mà vẫn thấy ko thích lắm ... chờ đến tháng 3 có đợt mới về xem nó có rớt thê thảm ko :D

Giá tốt quá đó bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

ultimate

Member

em vừa đi ngắm em Samsung 42PA450 ở Pico về . Hình ảnh với PV8 thì..chả biết con nào ăn con nào ,. Nhưng Con Samsung kiểu dáng đẹp hơn là cái chắc .
Giá hiện hai con PV80 và samsung là bằng nhau 13,9t
Các bác bảo em có nên phang em samsung ko ?

minhhoang

Member

em vừa đi ngắm em Samsung 42PA450 ở Pico về . Hình ảnh với PV8 thì..chả biết con nào ăn con nào ,. Nhưng Con Samsung kiểu dáng đẹp hơn là cái chắc .
Giá hiện hai con PV80 và samsung là bằng nhau 13,9t
Các bác bảo em có nên phang em samsung ko ?
Fan đi bạn, cho anh em rút kinh nghiệm :D

OneClick

Member

Cho mình hỏi giá có thay đổi gì ko? Mình ở Đồng Nai nên không biết chở con Plasma này về bằng xe máy được ko? Nếu ko được chắc phải tốn thêm tiền taxi quá. Chờ tin bác Nam

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cho mình hỏi giá có thay đổi gì ko? Mình ở Đồng Nai nên không biết chở con Plasma này về bằng xe máy được ko? Nếu ko được chắc phải tốn thêm tiền taxi quá. Chờ tin bác Nam

LCD thì di chuyển không ngại, chứ Plasma mà đi đường xa là hơi nguy hiểm đấy, nó nhạy cảm với rung động lắm.

LCD thì di chuyển không ngại, chứ Plasma mà đi đường xa là hơi nguy hiểm đấy, nó nhạy cảm với rung động lắm.

Úi, plasma nó vận chuyển về VN = container, bác nào ra cảng thấy nó cẩu chất chồng cứ gọi là ầm ầm. Thêm khâu từ cảng về kho nữa, đường toàn ổ voi, lúc xuống mấy dốc cầu nó cứ phăm phăm, rồi đến từ kho ra siêu thị mất bao công quăng quật. Phần cuối là từ siêu thị về đến nhà, đa số "chúng nó" chở bằng xe máy, ặc ặc.

Như thế thì mấy con plasma chắc tiêu hết quá, :mad::mad:

OneClick

Member

Úi, plasma nó vận chuyển về VN = container, bác nào ra cảng thấy nó cẩu chất chồng cứ gọi là ầm ầm. Thêm khâu từ cảng về kho nữa, đường toàn ổ voi, lúc xuống mấy dốc cầu nó cứ phăm phăm, rồi đến từ kho ra siêu thị mất bao công quăng quật. Phần cuối là từ siêu thị về đến nhà, đa số "chúng nó" chở bằng xe máy, ặc ặc.

Như thế thì mấy con plasma chắc tiêu hết quá, :mad::mad:

Bác nói làm em sợ quá, thôi cứ taxi về cho chắc ăn. Chạy xe máy dọc đường mà gặp trời mưa thì....8-x8-x8-x

dino

Active Member

mình phang 11,8t ở ĐÀ NẴNG rồi, nói chung là phê như con tê tê :D

Bên trên