Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

daivu

Ðề: Có ai xài Plasma 42" Panasonic PV8 không ?

Nguyên văn bởi dino
theo em bây giờ mua pv8 ko hợp lý vì giá nó bị đẩy lên quá cao, ở ĐN thì em có thể mua được giá 11,9tr nhưng mà vẫn thấy ko thích lắm ... chờ đến tháng 3 có đợt mới về xem nó có rớt thê thảm ko

Bác mua ở Đồng Nai chỗ nào vậy bác? Chỉ giúp e với, e cũng đang máu con này!

daivu

Sorry, vì máu quá nên đọc tới DN tưởng Đồng Nai, ai dè Đà Nẵng, trớt quớt!

cuti

Hôm qua, đi Siêu thị điện máy Chợ Lớn thấy có Plasma LG 42" để giá 10tr mấy đó bác. Plasma PANA 42" hết hàng rồi

mx1

Member

Tình hình là mấy siêu thị điện máy như Nguyễn Kim, Ideas, Chợ Lớn đều ko thấy hàng pana plasma. Tính mua 1 con mà tìm hòai ko ra. Chắc phải đợi thôi.

duongbaba

Active Member

em vừa đi ngắm em Samsung 42PA450 ở Pico về . Hình ảnh với PV8 thì..chả biết con nào ăn con nào ,. Nhưng Con Samsung kiểu dáng đẹp hơn là cái chắc .
Giá hiện hai con PV80 và samsung là bằng nhau 13,9t
Các bác bảo em có nên phang em samsung ko ?

Cứ phang SS đi bro, phang cho có kinh nghiệm, bọn tớ thì có kn rồi nên chắc chắn phang hàng Nhật Bản thôi :rolleyes:

khactuyen

Banned

Cứ phang SS đi bro, phang cho có kinh nghiệm, bọn tớ thì có kn rồi nên chắc chắn phang hàng Nhật Bản thôi :rolleyes:
CŨng hên xui thôi bác ạ, em thấy một số dòng cao cấp của nó cũng đẹp và bền lắm đấy chứ ạ

Xung_Doanh

Cám ơn các thông tin tuyệt vời của các bác.
EM mới tậu con 42pv80H ở Đà Nẵng chiều qua, giá của nó ở Việt Tuấn và Viettronimex đều là 12,8 triệu.
Sắm thêm đầu VTC-HD02 nữa, coi phim đỉnh lắm.
Tất cả là nhờ có topic này. Xin chân thành cám ơn tất cả các mem.

xài VTC HD làm gì anh Trung, chơi phim phụ đề đi cho nó nâng cao trình độ avăn.hihi.chúc mừng anh nhé.

Xung_Doanh

Uh, để mai mốt ổn định đã. Giờ anh đi làm xa mà. Người nhà không biết down và chạy phim m-HD. (máy yếu, không chơi nổi HD). Có gì lại nhờ Trí sau này nhá.

dooby3217

Member

Mới hôm qua ghé Nguyễn Kim thấy Pana PV8 vẫn còn giá 12.999k + cái quạt cho mát, anh em nào biết Sài Gòn chỗ nào rẻ hơn không? Cho em hỏi lun là 42 ngồi khoảng tầm 3m thì ổn không vậy, sợ gần quá. thanks các bác nhá.

An2

Mới hôm qua ghé Nguyễn Kim thấy Pana PV8 vẫn còn giá 12.999k + cái quạt cho mát, anh em nào biết Sài Gòn chỗ nào rẻ hơn không? Cho em hỏi lun là 42 ngồi khoảng tầm 3m thì ổn không vậy, sợ gần quá. thanks các bác nhá.

3m là chuẩn đấy, xa hơn thì phải lên 50" mới đã

dj_jin

Member

Các bác có kinh nghiệm dùng qua em PV80H cho em hỏi là con này xem truyền kình cáp tín hiệu analog thế nào?

Truyền Hính Cáp thì tùy thuộc vào nhà cung cấp và kh vực nó cung cấp, có những nơi tín hiệu rất tệ, có những nơi tính hiệu tốt.
Mình ở Thủ Đức, đang bắt cáp của SCTV chất lượng quá tốt, xem hình trong veo.
Anh mình ở cách đó 5km dùng cáp của HTVC chất lượng xấu hơn nhiều, hột nhiều, nhòe hình tùm lum....

Mình đang dùng em Pana PV8H này, nói chung không có gì phải than phiền chất lượng so với giá lúc mua nó hết. hiii

dj_jin

Member

Hehe cảm ơn bác đã tư vấn,em đã quyết định lấy em PV80H,thẩm mĩ thì em cũng ko quan trọng lắm,quan trọng là chất lượng hình ảnh đó thôi!Nhưng em vẫn phân vân giữa em này với em 37LX800 or LZ800!

An2

Hehe cảm ơn bác đã tư vấn,em đã quyết định lấy em PV80H,thẩm mĩ thì em cũng ko quan trọng lắm,quan trọng là chất lượng hình ảnh đó thôi!Nhưng em vẫn phân vân giữa em này với em 37LX800 or LZ800!

Ơ hay, đang Plasma42" lại bàn qua LCD37" =P~ Còn phân vân thì ra cửa hàng so sánh trực tiếp. Nếu có đủ tiền để mua LZ800 thì cố thêm tí nữa mua hẳn TH50PV8 :D

Tóm lại là trong tầm tiền từ ~12tr đến 15tr thì 42PV80/8H là best choice về chất lượng.

Ơ hay, đang Plasma42" lại bàn qua LCD37" =P~ Còn phân vân thì ra cửa hàng so sánh trực tiếp. Nếu có đủ tiền để mua LZ800 thì cố thêm tí nữa mua hẳn TH50PV8 :D

Tóm lại là trong tầm tiền từ ~12tr đến 15tr thì 42PV80/8H là best choice về chất lượng.

Mình mua em PV8H này lúc đầu tháng 5-12-2008 giá 11.890k, đến ngày hôm sau 6-12-2008 nó hạ xuống 10.900k tức muốn ói máu ! :mad:.

Nhưng giá theo giờ giá hii, Bây h nó 13tr không áh..

Chỉnh sửa lần cuối:

dooby3217

Member

Sau một ngày on field tại tất cả các trung tâm điện máy, tối nay đã rước em PV80H về nhà với giá tại Best Caring là 13.290k, hix giá cao hơn nhiều so với lúc trước nhưng do kết em nó quá.

dj_jin

Member

Căn bản em phân vân ở đây là res của PV80H sao chỉ có ở tầm 1024x768 và quét ở 50Hz còn mấy con kia res cao hơn và quét ở 100Hz,tại em mua còn đáp ứng cho mommy xem tivi chất lượng tốt.Ko biết em PV80H xem có bị lùn hình,người lúc nào cúng béo như lợn ko nhỉ :)) ;;):-t

Bên trên