Có nên chơi và mở quán Cafe 3D lúc này ? (Hãy tranh luận thật dân chủ và ko nên xóa topic này)

magic_ho

Banned
Ðề: Có nên chơi và mở quán Cafe 3D lúc này ? (Hãy tranh luận thật dân chủ và ko nên xóa topic này)

Mọi vấn đề đều có giá trị riêng của nó. Máy chiếu là máy chiếu và tivi là tivi, cảm nhận như thế nào thì xin hãy nhìn vào lượng khách hàng đánh giá. Quán em có Tivi LG LW5700 55" đặt tại sảnh chung ở ngòai, phục vụ miễn phí, thế mà khách vẫn thích vào xem phòng máy chiếu ở trong chênh lệch giá 20%. Phòng chiếu, ngòai hình ảnh thì phải có phần âm thanh tương đối đạt chuẩn, khi âm thanh không đạt thì dù phim có hòanh tráng cách mấy thì khách vẫn không "phê". Còn khi xem 1 bộ phim có âm thanh hòanh tráng mà hiển thị trên một màn hình tivi thì cũng chẳng ra gì :(
Em xin hết ạ.
Đâu tư TV LG 3D là phưong án rẻ mau thu hồi vốn, còn đâu tư tiền tỉ như bác thi chỉ làm chơi thì đc chứ mà KD kg ai làm thế. Tuy là phòng chiếu 3D chuyên dụng nhưng hiệu ứng thua xa LG 3D cho dù chiếu là bluray 3D. Còn phần âm thanh thì quán dĩ nhiên đầu tư thiết bị nghe kết nối vào thì âm thanh cũng ok rồi. Ngoài ra bác chủ topic là ở tỉnh vốn ít lượng khách hàng chơi HD & 3D kg nhiều. Đừng đua theo đại gia mà sau này bán đổ bán tháo thiết bị lỗ nặng mà chẳng ai thu mua lại.

vipkoj

Ðề: Có nên chơi và mở quán Cafe 3D lúc này ? (Hãy tranh luận thật dân chủ và ko nên xóa topic này)

mình đang kinh doanh cafe 3D và đang thất bại. ở tỉnh mình có duy nhất 1 quán của mình. mở ra chẳng ai thèm đến xem luôn. có ngày được 4 5 khách ngày chả được ai. giá vé có 20k. đến thử họ còn ko đến chứ chưa nói việc phòng chiếu và hiệu ứng thế nào. mình dùng 3D shutter máy chiếu 6553w chiếu lên màn 160 inh. theo kinh nghiệm của mình thì các bạn nên cẩn thận. có vẻ như tâm lý của mọi người là ngại đến phòng chiếu phim. mình đã phát tờ rơi khắp nơi. tất cả các trường học mà khách vẫn vắng. chịu thật

magic_ho

Banned

mình đang kinh doanh cafe 3D và đang thất bại. ở tỉnh mình có duy nhất 1 quán của mình. mở ra chẳng ai thèm đến xem luôn. có ngày được 4 5 khách ngày chả được ai. giá vé có 20k. đến thử họ còn ko đến chứ chưa nói việc phòng chiếu và hiệu ứng thế nào. mình dùng 3D shutter máy chiếu 6553w chiếu lên màn 160 inh. theo kinh nghiệm của mình thì các bạn nên cẩn thận. có vẻ như tâm lý của mọi người là ngại đến phòng chiếu phim. mình đã phát tờ rơi khắp nơi. tất cả các trường học mà khách vẫn vắng. chịu thật

Góp ý bạn nên làm từ thiện free chiếu film , tính tiền nc vài lần họ xem cảm thấy thích thú thì họ sẽ đến nữa. Vạn sự khỏi đầu nan. Ở tỉnh ít người cập nhập thông tin công nghệ mới nhiều đâu.

garungvp

Mình cũng ở tình trạng tương tự ! Mình làm quán ở tỉnh nhưng lượng khách thì cũng chán mặc dù cũng chỉ tính 20k/ cốc . Về cơ bản theo mình là do tình hình kinh tế khó khăn nên chả ai có chu cầu xem phim cả. Mặt khác ở tỉnh phong trào đi xem phim rất ít nên nhiều người đi qua ngó nhìn rồi lại đi thẳng không thấy vào.

vipkoj

noi chung kinh doanh 3D bgio k hop ly. chua noi den tinh trang khach. van de nguon phim 3D da la ca 1 van de. theo cam nhan cua minh hien tai thi phim 3D de xem duoc thi chi co phim hoat hinh. va 1 vai bo hieu ung dep nhu avata, long mon phi giap, joney .noi la 300 phim nhung xem ok chac dc khaong 10 phim. con da so cac phim khac xem deu nan. hieu ung nhat nhoa`. xem chi to dau mat. neu khach dong xem lien tuc thi chac 1 thang chang con phim ma chieu. chieu phim hinh anh kem thi khach nguoi ta bo chay het. minh la nguoi lam kinh doanh 5 nam nay roi va hien tai cung dang lam 1 so nganh khac. minh co du kinh nghiem va tu tin nhung khi lam 3D moi thay nhieu cai kho khan ma kinh doanh 3D k the ton tai dc vao thoi diem nay. co le chi khi nao nguon phim 3D nhieu va dep hon thi cac ban hay tinh den viec kinh doanh 3D

crazyboy1304

Moderator

Hiện tại mô hình phòng chiếu mới nên chiếu xen kẽ phim 2D, phim 3D, phim 2D-3D,phim theo yêu cầu... giảm giá phụ thu cho phù hợp với kinh tế. Có rất nhiều người chỉ cần xem HD vẫn thích. Không thích sự mệt mỏi đau mắt khi xem, một số thì thích xem 3D,...
Các bạn xem mô hình này : Lịch chiếu phim 18/6 - 24/6.Bên mình chỉ phụ thu 20% trên ly nước khoảng 8k phụ thu. Có thể xem phim liên tục. Đặc biệt là nguồn phim HD mới chuyển 2D-3D bằng phần mềm chuyển chuyên nghiệp, kết hợp với nội dung hay, âm thanh hoành tráng vẫn cho kết quả tốt.

magic_ho

Banned

Các bạn ở tỉnh nên KD mô hình chiếu film HD & chỉ nên đầu tư TV 3D LG thì tốt nhất, vì khi họ xem film thấy đẹp -> họ thích, bắt đầu mới tìm hiểu 3D, lúc đó TV LG 3D với hiệu ứng tốt + kính của nó nhẹ & ít mỏi mắt, còn chơi rạp chiếu 3D chỉ có vài film 3D thực sự Real 3D thì chiếu 1 tháng thì hết film sao mà KD đc. Còn chơi chiếu 3D dùng card chuyển đổi từ 2D qua 3D thì thua luôn, giống như mấy film các bạn down bọn Đức chuyển đổi. Hiệu ứng chẳng ra làm sao. Titanic bỏ hàng triệu USD & tốn hàng tháng trời làm còn chưa ngon lấy đâu dùng card chuyển đổi. Thời gian này là thời gian khó khăn, người đầu tư cần phải thông minh kg thì cầm chắc lỗ to tướng.

vipkoj

ở tỉnh lẻ ng ta ko thích đi xem phim đâu. nên ai có ý định đầu tư thì làm nhỏ nhỏ thôi. đừng có ngay lúc đầu đã làm to. k lấy lại vốn được đâu. khuyên các bác có ý định mở rạp ở tỉnh là chỉ làm shutter với 5 kính. chi phí vào khoảng 40-50 củ sau đó tính tiếp. ko làm ăn được coi như mình dùng. chứ làm mất tầm 80-100 triệu thì phí lắm. tốt nhất nếu làm thì làm gần các trường cao đẳng hay đại học. thân

shopbluray

Hơn nữa dân tỉnh lẻ lại lười đọc phụ đề khi xem phim
Mà xem phim 3D là tập trung vào xem hiệu ứng và cảnh đẹp trong phim chứ lo đọc phụ đề thì mất hay rùi
Phim 3D còn ít mà phim có tiếng việt lại còn ít hơn

cuongf

bác ở đâu để em đến ủng hộ nè hihi

vipkoj

mình ở Lai Châu bạn ơi. trên này ít chỗ vui chơi giải trí lắm. thế mà làm có mấy người quan tâm đâu. hàng xóm xung quanh còn chả đến xem bgio. hjx

tvshopping

Giám làm giám chịu,không thử thì làm sao biết được có thành công hay không?Phân tích như trên của mấy bác em đồng ý là rất tốt và bổ ích.
Tuy nhiên thị trường CAFE phim 3D đang mởi mẻ vì thế theo mình bác cứ thử biết đâu người khác không thanh công như bạn lại làm được.heeehhhehee.Chúc các bác thành công.

netcuilc

mình ở Lai Châu bạn ơi. trên này ít chỗ vui chơi giải trí lắm. thế mà làm có mấy người quan tâm đâu. hàng xóm xung quanh còn chả đến xem bgio. hjx
Bác ở chỗ nào của Lai châu ?? cho xem xin địa chỉ em đến ủng hộ bác :D

emiuanh

Active Member

Em năm ngoái mở 2 cái ( 1 thụ động và 1 chủ động ),cuối năm phá sản và ôm được 1 cục nợ để trả dần haizz kinh doanh cũng tùy địa điểm, tài kinh doanh của mỗi người và...trời thương hay không nữa hehe nghiên cứu thật kĩ nhu cầu chỗ a muốn kinh doanh trước rồi hẵng quyết định cũng không muộn
Vài lời thân thương :(

Cara

Active Member

Em đã từng manh nha tìm hiểu để đưa 3D vào các phòng chiếu nhưng ngồi tính toán thấy bất ổn quá, rút cuộc là em án binh bất động từ cuối 2010 đến giờ. Nhờ trời thương không liều mạng lúc đó mà giờ này không ôm hận.
Chiếu HD đã khó, 3D còn mệt mỏi hơn.
Dân tỉnh không phải như dân SG, các bác có đặt mình vào vị trí của họ mới cảm nhận được khó khăn khi đưa văn hóa về vùng sâu vùng xa.

vipkoj

ai mở 3D ở tỉnh thành công nào. vào cho anh e xin chút ý kiến đi. hj Quán mình ở phố Nguyễn Thị Minh Khai đằng sau công an tỉnh Lai Châu bạn ah

nguyen_bean

Thị trường những tháng này đang khó khăn,nên bạn không nên mở lúc này

netcuilc

Đầu tư 1 phòng khoang 50 chỗ, nhưng thiết kế phải cine thì mới có khách, họ vào xem nhu xem ở rạp mới có hứng chứ !, em cũng tính làm 1 dàn, có khách thì ok không có thì mình để phục vụ mình kekeke

nhocseno

Re: Ðề: Có nên chơi và mở quán Cafe 3D lúc này ? (Hãy tranh luận thật dân chủ và ko nên xóa topic nà

chào love-3D
...bạn có thể tham khảo địa chỉ này nhé: Trang chủ - Cafecinema.vn. tiệm này nằm ở đường đường Sư Vạn Hạnh,khúc Sư Vạn Hạnh giao với 3-2 ak...mình đi xem rồi...xem 3D giá rẻ mà chất lượng tuyệt lắm bạn ah...mình với gia đình hay qua đây xem lắm,nhất là những lúc có phim 3D mới...

HDGialong

Active Member

Mô hình 3D giá rẻ đang được nhiều người ưa chuộng.
Ở Hà Nội cũng nhiều quán mở ra và làm ăn rất tốt.
Còn ở Tỉnh thì các bác nên mở lớn hẳn thì có khả quan hơn.

Bên trên