Có nên mua Tivi LED Sharp 52LE840X_Xin các bác cho ý kiến

hdd-hdp

Nếu TG đã ít dùng rồi thì VN lại càng ko nên mua. Nói chung riêng về TV Sáp cho Q.tế thì mình đánh giá là tầm thường, cái nào cũng nhạt nhòa, chả có gì nổi bật hết. Ai thích thương hiệu Sáp thì mua thôi.

Ðề: Re: Có nên mua Tivi LED Sharp 52LE840X_Xin các bác cho ý kiến

Sao lại có ếch ngồi đáy giếng. Vào phát biểu lung tung nhỉ

trungkien137

Nếu TG đã ít dùng rồi thì VN lại càng ko nên mua. Nói chung riêng về TV Sáp cho Q.tế thì mình đánh giá là tầm thường, cái nào cũng nhạt nhòa, chả có gì nổi bật hết. Ai thích thương hiệu Sáp thì mua thôi.

Bác này chuyên doanh đồ HD mà phát biểu ếch không chịu được. Bác có biết công nghệ LCD hãng nào là tiên phong không? Bác có biết nói tới LCD thì thế giới người ta nghĩ tới thương hiệu nào đầu tiên không? Bác có biết dân Nhật chuộng nhất là TV Sharp, đặc biệt là các TV kích thước lớn không?

hdd-hdp

Không cần biết là như thế nào, mình chỉ biết là thị trường TG nó ko thường đánh giá cao TV của Sáp, vậy thôi. Còn nó đẳng cấp số 1 ở đâu thì tốt nhất các bạn nên mua hàng ở đó. Vậy thôi à.
Ko tin thì xin mời các bạn cứ kiểm tra xem các trang đánh giá uy tín nó xếp TV Sáp vào hạng nào nhé! Cùng lắm dc vài ba cái gọi là Ngon, mà cũng chẳng có ở VN đâu mà mua. hic
Phát biẻu là có cơ sở chứ có phải phát biểu bâng quơ cho vui đâu mà các bác phải lo?!
2012 thì Sáp có mỗi con LE 640 được gọi là Verygood, mà cũng chả có ở VN, còn con Ngoại hạng Elite Pro thì thôi, đừng mơ để mua ở VN. Các năm khác thì miễn bàn đi, thê thảm!

Chỉnh sửa lần cuối:

Hai_HCMPC

Sao lại có ếch ngồi đáy giếng. Vào phát biểu lung tung nhỉ

Chuẩn. Mình có 2 chú LED Sharp 60LE847 và Sony 55HX850, đánh giá riêng của mình Sharp lớn inch hơn nhưng chất lượng hình ảnh trội hơn một chút so với Sony (mình là fan hâm mộ Sony). Đánh giá thấp một sản phẩm chỉ bằng cảm tính thì tội cho nhà SX.

Chuẩn. Mình có 2 chú LED Sharp 60LE847 và Sony 55HX850, đánh giá riêng của mình Sharp lớn inch hơn nhưng chất lượng hình ảnh trội hơn một chút so với Sony (mình là fan hâm mộ Sony). Đánh giá thấp một sản phẩm chỉ bằng cảm tính thì tội cho nhà SX.

Hình như bác đang ở nước ngoài? Vì 2 model này không có ở VN. HX850 thì ở VN là HX855.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Có nên mua Tivi LED Sharp 52LE840X_Xin các bác cho ý kiến

Mình rất dị ứng với kiểu này
Một số câu nói dễ gây dị ứng:
- 40tr nhưng đang khuyến mãi nên có giá 30tr
- Bán hàng vui là chính không lấy lãi
- Anh là khách quen nên em bán cho anh giá tốt...

Dị ứng vì nghe thấy nó điêu điêu.

Về tivi nói chung, mình thích tivi nhật trong đó có sharp. Hôm qua dẫn gấu mẹ đi Pico, mình đang liếc em sharp mới có 60" bị quát ngay: Cấm - Chật nhà... Hic, cần quái gì...

tuankts

Active Member
Ðề: Có nên mua Tivi LED Sharp 52LE840X_Xin các bác cho ý kiến

Đúng là ở Việt Nam thì Sharp không có bao nhiêu thị phần,dân VN mình cao cấp thì phải SONY,còn không thì Samsung,LG(marketing tốt, mẫu mã đẹp )...Tất cả các Sale trong siêu thị đều chê Sharp vì đa phần không có nhiều thông tin,cũng chả có hàng mà bán(chỉ toàn Sony,SS,LG,Pana...) cho nên tốt nhất là lên mạng tìm hiểu cho khách quan,không nên nghe lời Sale,và cũng không nên dựa vào thị phần sản phẩm trên thị trường để đánh giá chất lượng tivi.
Nhà em đã có 1 em Sony 40Ex720,1 em SS 46C6900,1 em SS 32C5000,bây giờ mua thêm 1 con Sharp trải nghiệm coi thế nào.
P/s: Tình hình là em đã múc em Sharp 52LE840X với giá 30 củ,trước tiên coi K+ HD (HBO HD,StarMovie HD,K+1 HD...) rất đẹp,sẽ trải nghiệm thêm và review trong thời gian sớm nhất.

---------- Post added 08-11-2012 at 10:01:25 AM ----------

Không cần biết là như thế nào, mình chỉ biết là thị trường TG nó ko thường đánh giá cao TV của Sáp, vậy thôi. Còn nó đẳng cấp số 1 ở đâu thì tốt nhất các bạn nên mua hàng ở đó. Vậy thôi à.
Ko tin thì xin mời các bạn cứ kiểm tra xem các trang đánh giá uy tín nó xếp TV Sáp vào hạng nào nhé! Cùng lắm dc vài ba cái gọi là Ngon, mà cũng chẳng có ở VN đâu mà mua. hic
Phát biẻu là có cơ sở chứ có phải phát biểu bâng quơ cho vui đâu mà các bác phải lo?!
2012 thì Sáp có mỗi con LE 640 được gọi là Verygood, mà cũng chả có ở VN, còn con Ngoại hạng Elite Pro thì thôi, đừng mơ để mua ở VN. Các năm khác thì miễn bàn đi, thê thảm!

Ông này có thâm niên lại bán hàng HD mà phát biểu bựa quá.

P/s: Tình hình là em đã múc em Sharp 52LE840X với giá 30 củ,trước tiên coi K+ HD (HBO HD,StarMovie HD,K+1 HD...) rất đẹp,sẽ trải nghiệm thêm và review trong thời gian sớm nhất.

Chúc mừng bác, hóng bài rì viu của bác! :D

Đúng là ở Việt Nam thì Sharp không có bao nhiêu thị phần,dân VN mình cao cấp thì phải SONY,còn không thì Samsung,LG(marketing tốt, mẫu mã đẹp )...Tất cả các Sale trong siêu thị đều chê Sharp vì đa phần không có nhiều thông tin,cũng chả có hàng mà bán(chỉ toàn Sony,SS,LG,Pana...) cho nên tốt nhất là lên mạng tìm hiểu cho khách quan,không nên nghe lời Sale,và cũng không nên dựa vào thị phần sản phẩm trên thị trường để đánh giá chất lượng tivi.
Nhà em đã có 1 em Sony 40Ex720,1 em SS 46C6900,1 em SS 32C5000,bây giờ mua thêm 1 con Sharp trải nghiệm coi thế nào.

Gạch đá đã chuẩn bị đầy đủ. Đợi mỗi bác review là ném thồi

Balace8x

Member

chúc mừng bác chủ chọn lựa đúng đắn, chắc chắn sự thể hiện về độ tương phản và màu sắc sống động của sharp sẽ làm bác hài lòng, công nghệ 4 màu của sharp cho độ tương phản đến 8.000.000 màu.

Balace8x

Member

Bác này chuyên doanh đồ HD mà phát biểu ếch không chịu được. Bác có biết công nghệ LCD hãng nào là tiên phong không? Bác có biết nói tới LCD thì thế giới người ta nghĩ tới thương hiệu nào đầu tiên không? Bác có biết dân Nhật chuộng nhất là TV Sharp, đặc biệt là các TV kích thước lớn không?
Nghe đồn thằng Samsung đang thương lượng để mua các Pane Sharp cho các tivi thế hệ mới của họ. Một điều ai cũng biết tại sao tivi của Sharp lại mắc, do pane chỉ sx tại nhật, ko dám sx chỗ khác vì bí mật công nghệ pane của Sharp số 1.

tuanreb

Active Member

Giá đó hợp lý đấy, còn gì phải lăn tăn nữa nhỉ? Bác chủ xúc luôn đi, sharp cho màu sắc trung thực không màu mè như samsung.

tuankts

Active Member

Thanks các bác,do đang bận sữa lại phòng ốc để lấy vợ nên chưa review được,khoảng hơn 2 tuần em sơn sữa phòng ốc xong xuôi sẽ review con Sharp này và khoe luôn dàn HD :D.

quanhpcc

Hàng điện tử điện máy của Sharp hiện nay ở Việt Nam không có vị trí cao trên thị trường phần lớn là do khâu quảng cáo marketing của hãng chưa được tốt, nên những người tiêu dùng mới, ít biết đến những sản phẩm của nhà sản xuất đến từ nhật này, chỉ những người đã sử dụng qua hàng chính hãng thì mới biết và đánh giá được chất lượng của Sharp, không phải chỉ những sp được quảng cáo liên tục và rầm rộ mới là những sản phẩm tốt đâu bạn ạ, quảng cáo là trò lừa bịp của nhà sản xuất, vì vậy chúng ta hãy cứ xem xét, cảm nhận rồi hãy đưa ra quyết định của riêng mình, đừng để ngoại cảnh cho phối nhiều đến quyết định của mình. Chúc các bác mua được những sản phẩm như ý.

thanhtungqng

Uploader

Đúng là Sharp giá phù hợp nhỉ. 30tr đc em Led 52inch quá chuẩn luôn. Chúc mừng pác chủ đã có lựa chọn sáng suốt

bạn có thể cho mình xin địa chỉ cái cửa hàng đó đc ko ??? giá hấp dẫn quá!!

ninoninaxx

Well-Known Member

vãi thật. xin giá chủ thớt 2 lần mà chẳng thấy hồi âm. chắc đành xài 32in tàn tàn cho lành

vãi thật. xin giá chủ thớt 2 lần mà chẳng thấy hồi âm. chắc đành xài 32in tàn tàn cho lành

Bác ấy có nói là 30 củ rồi đó bác. Còn địa chỉ ở đâu thì không thấy đề cập. Tìm trên vatgia thấy có Khang Anh bán mà không thấy để giá.

Bên trên