Có nên mua TV Led bây giờ hay chờ 3D Laser trong năm tới

VN168

TV 3D công nghệ laser giá trên 10.000 USD

HDi TV 3D 100 inch chiếu sáng bằng laser, tiết kiệm điện năng và thân thiện với môi trường, có thể được bán ra vào cuối 2010.

Theo Engadget, công ty công nghệ HDi, trụ sở tại California, Mỹ đang hợp tác với một nhà sản xuất Trung Quốc sẽ sớm đưa những chiếc TV 3D màn hình lớn 100 inch ra bán thử nghiệm ngoài thị trường với giá từ 10.000 đến 15.000 USD ngay trong tháng 5 năm sau. Và nếu tiến triển tốt, TV 3D này sẽ được sản xuất hàng loạt để bán rộng rãi trong mùa giáng sinh 2010.

TV 3D của HDi có màn hình lớn 100 inch, độ phân giải Full HD 1.920 x 1.080 pixel sử dụng công nghệ chiếu sáng laser tiết kiệm tới 80% điện năng tiêu thụ so với HDTV Plasma màn lớn hiện tại. Ngoài ra, nhờ công nghệ chiếu sáng mới sử dụng tia laser, TV 3D này hoàn toàn thân thiện với môi trường và an toàn cho sức khỏe của người xem, bởi không chứa hóa chất độc hại và phóng xạ. HDi TV 3D "đồ sộ", dày khoảng 25 cm (10 inch) nhưng trọng lượng nhẹ hơn 75% so với TV LCD và Plasma 2D 100 inch.

Đoạn video ngắn giới thiệu qua TV 3D của HDi và công nghệ chiếu sáng bằng laser.

Nguồn : http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/2009/12/3B9B157F/

Chắc không ít người trong 4rum HD sẽ chơi ngay em này nếu nó chỉ có giá cỡ 10,000usd...

VN168

Ðề: Có nên mua TV Led bây giờ hay chờ 3D Laser trong năm tới

Mình cũng chỉ mới nghe nói về 3D laser, thấy lạ thì post lên cho anh em cùng chia sẽ, nếu có cao thủ nào rành về cái này thì xin được hoc hỏi.:D:D

công nghệ đt của thế giới bây giờ phát triển như vũ bão mà bạn chờ cái nào tốt nhất mới mua thì biết khi nào bạn mới mua đc tivi ,bạn chờ tivi laser ra bạn định mua ,thì nó lại ra công nghệ mới nữa chẵng lẽ bạn lại đợi nữa ah:))

khanhaho

câu hỏi cần trả lời là: "có muốn coi TVHD NGAY BÂY GIỜ hay không?" nếu không muốn thì chẳng cần mua cái gì cả....

phuongtv_76

Well-Known Member

Bác LG đây chắc chắn ko phải là người ưa công nghệ rồi, bác chờ đến lúc nào đây khi CN mới ltục phát triển:D. Bác làm thế thì công nghệ sẽ khó phát triển được.

Quanglong87

Trường hợp 1 : tiền nhiều ko phải nghĩ ==> bác mua ngay con Led cho em, năm sau bán Led đi mua 3D Laser.

Trường hợp 2 : tiền cũng nhiều nhưng ko được như TH1 ==> mua 1 con LCD thường thôi ( số inch tương đương ), năm sau mua 3D Laser

Trường hợp 3 : nhà nghèo nhưng yêu công nghệ, ko thích chờ đợi ==> Mua LED, còn 3D thì mặc kệ, chắc gì năm sau đã release sản xuất hàng loạt, có khi chỉ là tin đồn thôi thì sao ?

Bác chọn đi :D

VN168

Tiền không nhiều lắm, đủ ăn cơm 3 bữa + masage tháng vài lần thôi...Thôi thì xem tạm Plasma vậy, chờ xem điều gì sẽ xảy ra 1 năm sau.
Có điều chắc chắn là công nghệ 3D sẽ có 1 bước tiến lớn trong năm tới...

callrose

Member

theo em bác nên sắm máy chiếu ,màn hình to xem đã mắt lại chả phải quan tâm đến mấy cái vụ công nghệ của TV kia.

Bên trên