Có thể chuyển HDMI thành ngõ coaxial, optical đc ko

Em có cái laptop khổ nỗi nó chỉ có cổng HDMI để lấy tín hiệu digital cho audio. Hic mà em hiện đang nghèo chưa có xiền chơi receiver hỗ trợ cổng này, liệu có giải pháp nào giải quyết vấn đền này ko các bác.
Chua cay một cái nữa là máy em chẳng hỗ trợ PCMCIA, laptop em là HP CQ40-107Au

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Có thể chuyển HDMI thành ngõ coaxial, optical đc ko

Cái này là nỗi đau của nhiều người chơi laptop. Biện pháp tiện lợi và dễ làm nhất (không hẳn là rẻ nhất) là mua 1 card sound ext giá khoảng 50-60$

Cái này là nỗi đau của nhiều người chơi laptop. Biện pháp tiện lợi và dễ làm nhất (không hẳn là rẻ nhất) là mua 1 card sound ext giá khoảng 50-60$

Chắc phải vậy thật, em check cái module chuyển HDMI thành coxial giá cũng trên trời 60-100$,hic hic soundcard nào USB làm transport tốt, rẻ dễ kiếm nhẩy bác.

Dai Minh Kim

Khó ah. Đa số laptop đều sử dụng sound onboard không àh, bây giờ kiếm đâu ra cái card sound cho laptop, mà kiếm được lấy chỗ đâu mà gắn ( khoảng không của laptop là 1 cái quí ngàn vàng ). Còn giải pháp theo ý kiến của bác Chip là kiếm 1 cái sound card gắn bền ngoài, mà Sound card này phải sử dụng cổng USB ( theo ý bạn Linh ), sài được cho laptop hơi cho kiếm ah. Kiếm ra nó giá chắc cũng mệt đó bạn ( mình thì chưa thấy cái này bao giờ ).

DTH

Gắn sound card ngoài là hạ sách, bác nên đầu tư bộ chuyển đổi thì hơn. Giá cả không chênh lệch nhiều nhưng tiện dụng hơn, dễ làm hơn

Bên trên