Có xem được phụ đề TV trên các sản phẩm NMT bằng cách này?

kid1412

Member
thấy có soft của soncamedia để chuyển sub srt UTF-8 hoặc Unicode sang ANSI-1258 để xem trên HDM1 (cũng là dòng NMT), vậy soft này có thể áp dụng lên những HD player NMT khác như PopcornHour hay HDX ko? Nếu được thì quá tốt, nhờ ai có Popcorn hay HDX thử để cho a.e còn biết
link down soft:
http://www.soncamedia.com/Usage.aspx

tdhvn

Active Member
Ðề: Có xem được phụ đề TV trên các sản phẩm NMT bằng cách này?

Theo tui thì vấn đề là font chữ, nếu add font code page 1258 vào NMT thì sẽ hiện bình thường, kể cả VNI Truetype font. Tôi thấy có 1 bác nào đó có nói đến vấn đề này rồi, bác ấy chỉ cả cách add font vào nữa, nhưng tui chưa thử. Nếu không add đúng font, thì dấu má sẽ lộn xộn, kể cả HDM1 của Soncamedia cũng vậy thôi.

takeshi

thấy có soft của soncamedia để chuyển sub srt UTF-8 hoặc Unicode sang ANSI-1258 để xem trên HDM1 (cũng là dòng NMT), vậy soft này có thể áp dụng lên những HD player NMT khác như PopcornHour hay HDX ko? Nếu được thì quá tốt, nhờ ai có Popcorn hay HDX thử để cho a.e còn biết
link down soft:
http://www.soncamedia.com/Usage.aspx

Đây chỉ là ct Convert Fonts...tương tự unikey. Mục đích là để chuyển subtitle từ unicode sang ansi 1258 để có thể play tren HDMI 1. Tuy nhiên hiện nay mode chữ ansi 1258...vẫn bị nhược điểm là các dấu tv bị rời rạc...HDMI 1 khgông khắc phục được điểm này! ~X(

tdhvn

Active Member

Đây chỉ là ct Convert Fonts...tương tự unikey. Mục đích là để chuyển subtitle từ unicode sang ansi 1258 để có thể play tren HDMI 1. Tuy nhiên hiện nay mode chữ ansi 1258...vẫn bị nhược điểm là các dấu tv bị rời rạc...HDMI 1 khgông khắc phục được điểm này! ~X(

Right!!! Nên tui vẫn vote cho cách gói phụ đề unicode .srt vào trong .mkv, coi sẽ đẹp như trên máy tính. Trong khi coi lại điều chỉnh được cỡ chữ, mầu chữ, v.v...

kid1412

Member

ở đây ý mình hỏi là có áp dụng cách này vào các sản phẩm NMT khác được ko, còn vụ Truetype Font thì chỉ có thể áp dụng trên TViX đc thôi

megymax

Member

Không áp dụng được cho PopcornHour hay HDX-1000 bác nhé!

hì hì, bác hoangtuan_neu sao lại nói vậy, "áp dụng được" chứ, với điều kiện là phải thay font của PCH, HDX (nói chug NMTs kể cả SơnCa).

Và các bác phải dùng telnet hay ftp qua network để thay đổi font cho NMT, em chưa rảnh để làm, bác hoangtuan_neu sao k làm thử, thành công thì k chừng "chiếm lĩnh" thị trường của SC lun á :p

tdhvn

Active Member

hì hì, bác hoangtuan_neu sao lại nói vậy, "áp dụng được" chứ, với điều kiện là phải thay font của PCH, HDX (nói chug NMTs kể cả SơnCa).

Và các bác phải dùng telnet hay ftp qua network để thay đổi font cho NMT, em chưa rảnh để làm, bác hoangtuan_neu sao k làm thử, thành công thì k chừng "chiếm lĩnh" thị trường của SC lun á :p

Yeah... bác megymax nói đúng rồi á. :)

rainsg

Member
Bên trên