COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Sao mà Ngu gia truyền thế bác? :(
Hàng bên Nhật vừa ngon, vừa rẻ hơn hàng Việt Nam.
Sang Nhật mua đi. :D

Mún sang đó mua lắm bác ạ nhưng em phải cầm từ bên này theo để qua đó có cái xài liền X_X

Với lại mấy anh chung công ty nói là giá như nhau cả, lệch vài đô thoi à nên em tính mua ở đây lun để tiện bề ... hí hoáy trc khi đem qua kia X_X

phidiepdan

Re: Ðề: Re: Ðề: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Mún sang đó mua lắm bác ạ nhưng em phải cầm từ bên này theo để qua đó có cái xài liền X_X

Với lại mấy anh chung công ty nói là giá như nhau cả, lệch vài đô thoi à nên em tính mua ở đây lun để tiện bề ... hí hoáy trc khi đem qua kia X_X

mua mất công xách sang!

anhatnhoa

Well-Known Member
Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Anh mới mua thêm con tản Zalman CNPS 10x Performa con này hiệu năng ổn không hả chú Anhnhatnhoa :-S

Con này bác mua bao nhiêu?
Có 5 pipe, tiếp xúc trực tiếp với base đồng hiệu năng cũng khá. Mấy con tản khí thì nó cũng sàn sà. n nhau thôi bác ạ! Tùy từng mức giá 400, 600, 800, 1tr. Loanh quanh khu đó thì hiệu năng same same. Chênh nhau vài độ chả nói lên điều gì :) Như em xài con True120 hiệu năng so với mấy con 1tr chênh nhau 3,4 độ cũng chả ảnh hưởng gì. Đơn giản là mình làm việc hoặc chơi game hay render cpu load không bao giờ bằng stress như các phần mềm test!@
Muốn hiệu năng cao thì H100 giờ là best ^^

dinhhuy1979

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Con này bác mua bao nhiêu?
Có 5 pipe, tiếp xúc trực tiếp với base đồng hiệu năng cũng khá. Mấy con tản khí thì nó cũng sàn sà. n nhau thôi bác ạ! Tùy từng mức giá 400, 600, 800, 1tr. Loanh quanh khu đó thì hiệu năng same same. Chênh nhau vài độ chả nói lên điều gì :) Như em xài con True120 hiệu năng so với mấy con 1tr chênh nhau 3,4 độ cũng chả ảnh hưởng gì. Đơn giản là mình làm việc hoặc chơi game hay render cpu load không bao giờ bằng stress như các phần mềm test!@
Muốn hiệu năng cao thì H100 giờ là best ^^
Con này anh mua 1 củ ở HNC nói chung là thấy cũng ổn anh về đánh bằng giấy ráp 2k cho nó bóng hơn :))

tronghang

Ðề: Re: Ðề: Re: COMPUTER- ANH EM CÙNG TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM.....

Con này anh mua 1 củ ở HNC nói chung là thấy cũng ổn anh về đánh bằng giấy ráp 2k cho nó bóng hơn :))

mấy cái tản khí với a e mình thi hiệu năng no chênh nhau 1-2tem chẳng nghĩa lí gì, quan trọng của tản khí vẫn là hình thức nó đẹp hay ko và tiếng ồn. còn muốn hiệu năng cao thì chỉ có tản nc thôi. E thì chỉ thích chơi tản khí và dặc biệt là dòng CM. Có con này mới ra nhìn phải nói là rất đẹp HanoiComputer - Tản nhiệt CPU Cooler Master X6 Elite - (LGA 775,1155,1156,1366,2011 / AMD AM2,AM3,AM3+)
http://www.coolermaster-usa.com/product.php?product_id=3072&product_name=X6 Elite

còn muốn hoành tráng nữa thì kiếm con V10 đây này:

dinhhuy1979

Well-Known Member
Con V10 nhìn chất nhỉ nhưng quan trọng là nó cũng phải có back plate nữa không cái bọn này nó nặng như trâu ấy để lâu dễ cong main lắm :D

tusontay

Huyền Thoại
Con V10 nhìn chất nhỉ nhưng quan trọng là nó cũng phải có back plate nữa không cái bọn này nó nặng như trâu ấy để lâu dễ cong main lắm :D
Em thấy Case Main đứng mà gắn mấy bộ kiểu này + rung lắc + để lâu -> Main dễ "teo" lắm.
Em giờ chỉ dùng mỗi cái quạt Socket 775 hàng của Hàn Quốc, mà cũng mát vãi. :D

hoasimtim

Well-Known Member
Em thấy Case Main đứng mà gắn mấy bộ kiểu này + rung lắc + để lâu -> Main dễ "teo" lắm.

Cứ chơi cái quạt thổi thẳng vào main giống em, mát lắm :D
Máy tính em có khi cả tuần mới tắt, Sài Gòn nóng thế mà chả ăn thua gì :))

tronghang

Main nó yếu ko phải do main bác à, mà do cái vỏ case nó cùi thôi chứ vỏ thép 0,8mm trở lên đảm bảo với bác để thêm 2 quả búa tạ lên trên tản chỉ có gẫy tản chứ main ko nhúc nhíc. Bác cứ tưởng tượng cái vỏ case thường nó nặng có khoảng 1kg thép nó dày có 0,3mm làm sao mà ko làm cho main nó nhõng nhẽo đc, chỉ cần bác chơi cái vỏ case 5kg trở lên thì có 3 con V10 treo vào cũng ko là gì chứ ko nói đến những con vỏ case hơn 10kg. Với lại nhiều bác chơi loại main mini atx nó nhỏ cộng với vỏ case mỏng nó yếu là đúng rồi. E đã từng sửa máy cho bạn bè, mấy con G31, g41, H61 lúc nhổ cái chân nguồn 24pin ra nếu ko giữ main chắc là ko gẫy main thì cũng lôi cả main ra ngoài theo chân nguồn. Nhưng mấy con main to nó bắt vít dày lắm, cốt đỡ main lại cứng thì có mà thẳng tay nhổ mái thoải luôn.

tronghang

Máy tinh chỗ em mở 24/7 mà chả cần quạt nữa nè :p

Chỉ làm việc bình thường thì tản kèm theo chíp hoàn toàn đáp ứng đc nhu cầu rồi. Còn mấy con tản khủng kia để chíp hoạt động trong môi trường công nghiệp nặng các bác à. Đi con Lada thì nó va quệt tí ko sao, hỏng cũng ko vấn đề gì, chứ bác đi con Audi R8 thì lái cũng phải cẩn thận chứ, cũng phải xây cho nó cái nhà xe chứ sao để tùm lum trong bãi đc. dùng con P4 thì lắp tản đẹp làm gì khi giá con chíp chỉ khoảng 100k chơi con i5, i7 tầm 5-7m thì cũng phải lắp cho em nó cái điều hòa tử tế chứ nhỉ. Mặc dù dùng tản theo chíp nó vẫn mát hơn nhiều so vơi con P4 kia.

dinhhuy1979

Well-Known Member
Thế nên nó mới sinh ra cái back plate để đỡ main và cũng tại sao cái vỏ case xịn nó mới đắt thế :))

Bên trên