Cổng HDMI 1.3 của PHILIPS bị tèo !!!

dungcoi

Em có con PHILIPS 42PF7422 có hai cổng HDMI 1.3 đặt tại phòng khách, một cổng lấy tín hiệu từ DVD Pioneer 400, một cổng lấy tín hiệu từ cục HDX-1000, trước đây vẫn thấy tín hiệu tiếng ra được loa TV, nay bỗng dưng mất tiếng, hình vẫn lên bình thường, phim chạy từ HDX có định dạng tiếng là AC3, em đã thử thay cáp HDMI khác nhưng vẫn bị như vậy, chuyển cả HDX-1000 và DVD lên phòng HT kiêm phòng ngủ của em cắm vô con Pana PY800 thì tiếng lại lên bình thường, kết luận chính xác là cả hai cổng HDMI của em PHILIPS bị tèo !:-o Nhờ các cao thủ chỉ giáo cho ! tại HN có địa chỉ nào sửa chữa LCD uy tín ??? ... em PHILIPS đó đã hết bảo hành !

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Cổng HDMI 1.3 của PHILIPS bị tèo !!!

Em có con PHILIPS 42PF7422 có hai cổng HDMI 1.3 đặt tại phòng khách, một cổng lấy tín hiệu từ DVD Pioneer 400, một cổng lấy tín hiệu từ cục HDX-1000, trước đây vẫn thấy tín hiệu tiếng ra được loa TV, nay bỗng dưng mất tiếng, hình vẫn lên bình thường, phim chạy từ HDX có định dạng tiếng là AC3, em đã thử thay cáp HDMI khác nhưng vẫn bị như vậy, chuyển cả HDX-1000 và DVD lên phòng HT kiêm phòng ngủ của em cắm vô con Pana PY800 thì tiếng lại lên bình thường, kết luận chính xác là cả hai cổng HDMI của em PHILIPS bị tèo !:-o Nhờ các cao thủ chỉ giáo cho ! tại HN có địa chỉ nào sửa chữa LCD uy tín ??? ... em PHILIPS đó đã hết bảo hành !
Bác đã vào Menu của con PHILIPS 42PF7422 để chỉnh Audio chưa ạ ?

dungcoi

Để tối nay em về xem thử, nhưng hình như con PHILIPS này không cho chỉnh AUDIO trong SETUP đâu vì nó là dòng Ful HD giá rẻ !!! cảm ơn bác Tuấn, chúc bác năm mới đắt hàng !
Nhân tiện bác cho em hỏi chút xíu :
Em đang dùng hai cái HDX-1000 lấy chỗ bác Hiếu 14-16 Hàm Long, thấy rất ổn, giá chỉ bằng một con TviX 7000 ! em đã cài firmware mới bản ngày 11/11/2008 theo cách bác hướng dẫn, nhưng nhà em chỉ có một Receivers hỗ trợ DTS, liệu đã có firmware mới hỗ trợ đọc DTS xuất tín hiệu ra cổng analog không ?

Chỉnh sửa lần cuối:

bactrp

Bác có con TV và cái HD player giống em :)

Con TV của em chưa bị tèo .. :)

bactrp

Bác có con TV và cái HD player giống em :)

Con TV của em chưa bị tèo .. :)

Bên trên